• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

manle

các bạn ơi cho mình hỏi sao minh cài game n-gage cho N82 v31.0.016 khi chơi nó báo lỗi erro jì đó mãi thế,trò nào cũng vậy hết,máy của mình đã hack bằng helox jì đó,xin giúp đỡ,thanks nhìu

Nếu máy bạn hack theo HelloOX thì vào rompatches disable file open4all đi là chơi oke.

vancopvt

Căn bán là N95-8g màn hình to hơn n82 đúng không bạn :D

hì hì. Đấy cũng là một lí do, nhưng dù sao mình cũng rất thích dạng thanh của n82 hơn của n95 8g vì dạng trượt chắc chắn sẽ có lúc die cáp. Nghe các bác bảo thẻ 8 gb rẻ nên mình đang xem xét lại... khả năng tài chính không phải hạng giàu có gì. hi hi

lekhachuy3aa

hì hì. Đấy cũng là một lí do, nhưng dù sao mình cũng rất thích dạng thanh của n82 hơn của n95 8g vì dạng trượt chắc chắn sẽ có lúc die cáp. Nghe các bác bảo thẻ 8 gb rẻ nên mình đang xem xét lại... khả năng tài chính không phải hạng giàu có gì. hi hi

Nếu đã có suy nghĩ như vậy thì làm luôn N82 đi bạn. Đảm bảo bạn mê cái khoản chụp hình của nó. Nghe nhạc cũng không tồi đâu bạn. Cũng ok lắm cứ up lên FW 31 là ngon lành hết.;)

ngoinhauocmo

các bạn bít chỗ mua loa N82 ở đâu ko vậy minh ở hà nội,ko bít chỗ nào bán nhỉ,máy mình hỏng loa hơn tuần rùi rõ chán

NguyenDucDung

ra hiệu mà thay,còn ở đâu mình ko rõ,mình ko ở hn,nếu ra care thì hơi phiền
một lần mình cũng đi thay loa cho N82,máy còn mới,còn bảo hành (nhưng là hàng sách tay từ EU - tất nhiên là họ ko bảo hành rồi) ra đó họ nói là họ sẽ kiểm tra tất cả,có cái gì hỏng là họ sẽ thay (hoặc sửa) cái đó :| trong khi đó mình cần thay loa,nếu mà có đồng ý để họ kiểm tra như thế, có khi....cái không hỏng họ nói là hỏng thì...có chúa mới biết đc

PS: đó là kinh nghiệm của mình với Nokia Care ở VN

có bạn nào bik hack để chơi game n-gage full mà ko cần đến secman,tại máy ko chạy được secman,mình đang xài N82 v31.0.016 và đã hack bằng helox,cám ơn các bạn nhìu lắm

blackhat007

Máy mình mới format lại như bạn đã chỉ, nhưng không hiểu sao mỗi lần restart là nó hiện installing, ko bít nó instal gì, 1 hồi thì nó báo ko instal dc !!!!

vuvantuan59

Máy mình mới format lại như bạn đã chỉ, nhưng không hiểu sao mỗi lần restart là nó hiện installing, ko bít nó instal gì, 1 hồi thì nó báo ko instal dc !!!!

Thường format máy thì cho thẻ nhớ format nữa sẽ không bị lỗi !
Posted via Mobile Device

i_love_baby387

Thường format máy thì cho thẻ nhớ format nữa sẽ không bị lỗi !
Posted via Mobile Device

Không cần fomat đâu. Bạn dùng X-plore vào E/private/10202dce xóa hết những file sis trong đó đi là Ok.

Ntv_79

Có vài kinh nghiệm khi sử dụng N82 chia sẻ cùng mọi người;)
Với N82 nghe nhạc thì nên dùng Power Mp3 vì PM này nghe rất hay và quan trọng là có thể next, pause, to nhỏ.. bằng tai nghe mặc định của N82:D
Thích nghe hay nữa thì vào Â.thanh 3D, sau đó chọn hiệu ứng 3D, chọn bài hát và nghe ;) Rất hay đấy. Lưu ý là nên cài smartlight để máy không chuyển sang chế độ nghỉ sẽ không nghe được nữa:D>:)

trunganh0412

Cho to hoi TTPOD voi Power mp3 thj caj nao dung hay hon?To thay dung Ttpod cung rat hay,load nhac nhanh,lai con tim duoc loi hat luon
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Cho to hoi TTPOD voi Power mp3 thj caj nao dung hay hon?To thay dung Ttpod cung rat hay,load nhac nhanh,lai con tim duoc loi hat luon
Posted via Mobile Device

Thì bạn thấy cái nào bạn dùng thấy hay thì dùng, hỏi lại chi đâu. Mình cũng dùng TTPod nè :)

có bạn nào bik hack để chơi game n-gage full mà ko cần đến secman,tại máy ko chạy được secman,mình đang xài N82 v31.0.016 và đã hack bằng helox,cám ơn các bạn nhìu lắm

Ntv_79

Nếu máy đã hack bằng hellOX rồi thì bạn cứ theo hướng dẫn cài ngage và game ngage trong topic game là được thôi mà! Đâu cần secman đâu! Cài Ngage installer, cài ngage fix, cài patch, cài game --> Chơi thôi. Nếu khi mở game báo lỗi thì tắt mấy cái trong Rompatcher đi... Trong topic game đã có rất nhiều bài hướng dẫn cài game ngage rồi. Bạn có thể tìm hiểu thêm, xoay ngang màn hình khi chơi game, Dùng fím media để chơi cho giống N81 khi chơi nằm ngang..., Rồi cài thêm mấy soft cảm biến chuyển động để thay đổi cách chơi bằng cách lắc, nghiêng máy...

Chỉnh sửa cuối:

shine_2052001

tình hình là em đang rất thích con N82 black nhung ko đủ tiền mua mới nên muốn nhờ mod kiếm hộ 1 con
giá từ 3,6 đến 4,2 tùy chất lượng và thẻ bảo hành
đt em là 0910244440
àh mà các bác nhớ là em chỉ giao dịch ở HN thôi đấy nhé, Tuyên Quang thì càng tốt
các bác làm ơn thương tín đồ symbian này !!! hic hic

Status
Không mở trả lời sau này.