• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Thanks bro Thắng đã hướng dẫn cụ thể. Nhưng bro vui lòng cho Huy hỏi sao cái N82 của daddy Huy cứ hay bị treo. Có khả năng do virus nào phá ko nhỉ? Thanks trước bro
Có thể do các ứng dụng chạy quá nhiều nên treo, mình dùng thấy bình thường mà, dùng PC quyét cái thẻ xem có VR không.
Có ai chỉ mình cách hack k? mình dang xài N82 và vô pdaviet cài 1 số phần mềm nhưng k cài đặt dc?nghe nói phải hack nhưng mình k bit cách. làm ơn ai bit chỉ dùm.
Chịu khó tìm tại BOX ứng dụng bạn nhé, có rồi đó hack 2 phút là OK.

phuong98a

cho mình hỏi là tại sao mỗi lần mình vào phần trợ giúp thì máy toàn báo bộ nhớ đầy là sao. mặc dù mình xem bộ nhớ máy vẫn còn hơn 70mb.
mà mình có cài phần mềm trên bộ nhớ máy đâu chỉ toàn cài trên thẻ nhớ

sao chẳng thấy ai giúp mình vậy?

free_life1710

Có bác nào biết cho em hỏi chút ! con điện thoại N82 của em mua bên nước ngoài có kèm theo thẻ nhớ 2G trong đó có cái file CITIES chiếm mất gần 300mb em mở cái file đó ra thì trong đó toàn ổ như English,russian.greek..Bây giờ em muốn đổi thẻ nhớ 4G hoặc format thẻ 2G kia thì có ảnh hưởng gì không vậy ?mong các bác giúp em

MinhThang

Manager
Có bác nào biết cho em hỏi chút ! con điện thoại N82 của em mua bên nước ngoài có kèm theo thẻ nhớ 2G trong đó có cái file CITIES chiếm mất gần 300mb em mở cái file đó ra thì trong đó toàn ổ như English,russian.greek..Bây giờ em muốn đổi thẻ nhớ 4G hoặc format thẻ 2G kia thì có ảnh hưởng gì không vậy ?mong các bác giúp em

Rất đơn giản bạn hãy Copy nó ra PC sau đó format thẻ bỏ vào máy đt mở lên cho nó nhận là xong, các thư mục mặc định sẽ được tạo lại ngay lập tức. Theo mình không ảnh hưởng gì đâu, vì mình cũng đã format và nó cũng tự tạo lại file CITIES.

free_life1710

theo anh minhthang thì em lên format thẻ nhớ bằng PC hay bằng điện thoại thì tốt hơn và có cần copy thư mục đó lại từ pC vào thẻ nhớ hay tự để máy điên thoại tự tạo thư mục đó

AndyCuong

Supper Moderators
theo anh minhthang thì em lên format thẻ nhớ bằng PC hay bằng điện thoại thì tốt hơn và có cần copy thư mục đó lại từ pC vào thẻ nhớ hay tự để máy điên thoại tự tạo thư mục đó

bạn copy dữ liệu ra PC , rồi 4mat thẻ nhớ bằng điện thoại là tốt nhất đó bạn .

MinhThang

Manager

Không cần copy lại đâu em, mình copy ra PC là phòng khi thôi, nhưng anh nghĩ cái thư mục đó không ảnh hưởng gì cả.

j_cage

Member
máy của mình đang nghi có vấn để lỗi cap màn hình, khi mình vào một ứng dụng khác chẳng hạn như khi xem video thì vẫn thấy màn hình standby mờ mờ hiện ra, mỗi khi video chuyển sang cảnh tối thì nhìn thấy tương đối rõ, các bạn thấy có đúng ko. Máy mình còn bảo hành, vậy có nên đem ra hãng để sửa ko!

hai112233

các bác ơi cho em hỏi muốn dùng wifi con n82 mà wifi đó có cài pas ( em đã biết mã) thì xài kiểu ji....em mò mãi mà không tìm ra chỗ óanh pass vào :((

Lần sau ko tô đen chữ & dùng khổ chữ >3 nha bạn!

Last edited by a moderator:

Caominh171

các bác ơi cho em hỏi muốn dùng wifi con n82 mà wifi đó có cài pas ( em đã biết mã) thì xài kiểu ji....em mò mãi mà không tìm ra chỗ óanh pass vào :((

Bạn cứ vào bất kỳ ctrình gì cần truy cập mạng, sau đó khi chọn điểm truy cập, chọn cái điểm mà bạn biết pass đó, nó sẽ bắt đánh pass thì bạn cứ đánh vào là ok ngay mà

tanloc1985

em mới sắm N82. bác nào chỉ em post nào hướng dẫn hack với, em lục cả forum thấy tùm lum quá, có thứ 1 -2 cách mà vẫn ko được, ko rõ bây giờ dùng cách nào là tốt nhất ?

MinhThang

Manager
em mới sắm N82. bác nào chỉ em post nào hướng dẫn hack với, em lục cả forum thấy tùm lum quá, có thứ 1 -2 cách mà vẫn ko được, ko rõ bây giờ dùng cách nào là tốt nhất ?

Cách 3 của bài Này rất hiệu quả đấy bạn.

tanloc1985

Bạn MinhThang tóm tắt sơ sơ giúp mình các bước dc ko, mình đọc thấy loạn cả lên cả. Thông số máy mình như sau:
V 31.0.0.016
09-12-08
RM-313
Nokia N82 (18.01)
353188031632801
Máy mình firmware v30 đúng ko nhỉ ?

phuong98a

đó là nó báo ram bị đầy. Bạn xem có PM nào đang chạy ngầm không thì tắt bớt đi

mình kiểm tra rồi không có phần mềm nào chạy ngầm cả. mà mỗi khi vào mục trợ giúp thì lại báo bộ nhớ đầy. ngày xưa có bị như vậy đâu
có phần mềm nào kiểm tra bộ nhớ ram ko hả bạn

i_love_baby387

Bạn MinhThang tóm tắt sơ sơ giúp mình các bước dc ko, mình đọc thấy loạn cả lên cả. Thông số máy mình như sau:
V 31.0.0.016
09-12-08
RM-313
Nokia N82 (18.01)
353188031632801

Có chi đâu mà phải bước:) Cách đó đơn giản mà!

Đầu tiên bạn xin file cer ở đây

Sau khi có cer thì sign. Sau khi sign HelloOX xong thì cài đặt và chạy bình thường theo cách 3 mà anh Thắng đã nêu ra:) Đơn giản phải không!

Ặc!! Máy bạn V.31 mà:)

MinhThang

Manager
V 31.0.0.016
09-12-08
RM-313
Nokia N82 (18.01)
353188031632801

Bạn cứ đọc bài Này và làm theo đâu cần hình ảnh gì đâu.

tanloc1985

Có chi đâu mà phải bước:) Cách đó đơn giản mà!

Đầu tiên bạn xin file cer ở đây

Sau khi có cer thì sign. Sau khi sign HelloOX xong thì cài đặt và chạy bình thường theo cách 3 mà anh Thắng đã nêu ra:) Đơn giản phải không!

Ặc!! Máy bạn V.31 mà:)
Bạn ơi, vậy V31 có hack dc hok ?
Nếu ko hack thì phải sign từng soft bằng file cer đúng ko bạn ?

Status
Không mở trả lời sau này.