• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

n82_black

Hừuuuu!Nói là thử nhưng thật ra là tự tay mình làm đấy chứ!Phải tự tin chứ bạn!Chắc j ra tiệm họ đã cẩn thận bằng mình!Mình làm mình biết mới hay chứ!Ra tiệm thì họ cũng chỉ làm đến vậy thui chứ,mình làm được sao không dám!

vậy ko còn cách nào khác à :-??

lekhachuy3aa

Bạn có sài chương trình nào có chức năng khóa phím không. Nếu có bạn thử gở ra xem sao.

vuvantuan59

10k/tháng là cước thuê bao thôi,chưa tính cước phát sinh. Tốn kém phết :-<
Posted via Mobile Device

Mình sài gói 3 của viettel là kinh tế nhất chỉ mỗi tội khổ thân cái 82 phải sạc pin xuất ngày !
Posted via Mobile Device

n82_black

N82

Hic tình hình là em vừa làm việc với sếp trong nokia care !! Niếu mà chạy lại vẫn ko dc .. thì sẽ tiếng hành đổi nguyên toàn bộ Broad mới ... hehehe !!

friendship19

Con N82 của em up lên v31, hack phone bằng helloOX, cài nhiều game thường, game N-Gage, ứng dụng. Dạo gần đây máy chạy chậm hơn, có hiện tượng treo tạm thời, đang nhắn tin bấm chữ nó đứng 1 hồi mới hiện ra chữ. Em để chế độ khóa phím tự động lâu lâu tự nhiên bấm mở khóa rồi bấm * mà nó ko mở khóa, tắt máy cũng ko đc, phải tháo pin ra gắn vào lại ( gắn lại nó vẫn trong tình trạng khóa phím) em bấm mở khóa rồi bấm * thì lại đc, có bác nào bị những vấn đề như em thì cho em biết cách khắc phục nha, thanks mọi người nhiều

Bạn xem máy đang sử dụng bộ nhớ trên thẻ hay trên máy nhé. Nếu trên thẻ thì chuyển sang máy đi. Còn ấn * mà cũng không chịu mở máy thì chắc phím * bạn dùng làm phím nóng cho phần mềm nào đấy rồi.:-??

minchoulee

N82 mất tiếng việt?

Sau khi up fw lên v31 N82-1 ngôn ngữ việt bị mất là sao vậy..? Mong mấy bạn giúp dùm.:((

trantuan1207

các bác ơi, em theo dõi trên diễn đàn mình có rất nhiều cách chuyển font nhưng đều phải cài chương trình vào máy. Lang thang 1 lúc em thấy có 1 cách k dùng soft như thế này, ko biết có bác nào đã thử chưa?
"Bạn dùng trình quản lý file của mình (YBrowser, Fexplorer…) tìm đến ổ Z (của máy). Bạn chọn thư mục resource=>fonts. Bạn sẽ thấy một danh sách các phông chữ đang được sử dụng trong máy như là: S60SC.ccc, S60TCHK.ccc, SWABRU.ttf,S WARRU.ttf…

Bạn tháo thẻ nhớ ra, đưa vào đầu đọc thẻ để duyệt dữ liệu trên máy tính. Bạn vào thư mục C:/Windows/Fonts trên máy tính để chọn phông. Bạn lựa chọn các phông mình muốn và nhân đôi chúng. Các phông nhân đôi này bạn đổi tên thành giống hệt tên các phông chữ trong điện thoại (S60TCHK.ccc, SWARRU.ttf…). Bạn vào thẻ nhớ của mình và chọn thư mục resource=>fonts (nếu chưa có thì bạn tự tạo ra). Bạn sao chép tất cả các phông vừa mới đổi tên vào thư mục này.

Bạn gắn thẻ nhớ lại vào điện thoại, bạn đã có các phông chữ mới. Nếu bạn muốn trở lại phông chữ mặc định ban đầu, bạn chỉ cần xóa thư mục resource=>fonts trên thẻ nhớ đi."

nmhoang2201

Bạn xem máy đang sử dụng bộ nhớ trên thẻ hay trên máy nhé. Nếu trên thẻ thì chuyển sang máy đi. Còn ấn * mà cũng không chịu mở máy thì chắc phím * bạn dùng làm phím nóng cho phần mềm nào đấy rồi.:-??

Ủa xem máy đang sử dụng trên thẻ hay trên máy là sao bro chỉ cho em cái, em chưa nghe cái này bao giờ. Em có xài cái chương trình "phím tắt" có dùng nút "*" nhưng trước khi cài chương trình đó máy em cũng đã bị như trường hợp này 1 lần rồi

Auto

Ủa xem máy đang sử dụng trên thẻ hay trên máy là sao bro chỉ cho em cái, em chưa nghe cái này bao giờ. Em có xài cái chương trình "phím tắt" có dùng nút "*" nhưng trước khi cài chương trình đó máy em cũng đã bị như trường hợp này 1 lần rồi
Chắc cách cuối là 4mat thôi bạn à :-??
Posted via Mobile Device

k7rapper

có bạn nào biết cách sd ứng dụng Đọc mã vạch của N82 không nhỉ.mình dùng N82 fw 10.0.046 dùng đọc mã vạch mà thấy nó quét mãi mà không cho ra kết quả gì,hay tại fw của mình cũ quá nhỉ (10.0.046 là fw đầu tiên,nguyên bản mà )
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.