• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

mucelago

Active Member
nhu cầu gì mà cao? tốc độ xử lý? âm thanh? hình ảnh? phần mềm :-/

thế ông ko đi làm à ;;)

Nhu cầu chụp ảnh, zoom quang, nghe nhạc loa ngoài, phần mềm mượt mà mà chưa thấy con nokia nào hội đủ cả nên chán chứ gì :))

Mà sao so tui với hilary đc chứ hả, lĩnh vực khác nhau mà.

kiemvuongvn

Nhu cầu chụp ảnh, zoom quang, nghe nhạc loa ngoài, phần mềm mượt mà mà chưa thấy con nokia nào hội đủ cả nên chán chứ gì :))

Mà sao so tui với hilary đc chứ hả, lĩnh vực khác nhau mà.

zoom quang thì hình như Nokia chỉ có N93i à :-??

loa ngoài, phần mềm mượt mà, màn hình to thì N95 8G đi :D

lĩnh vực gì khác? thì cũng phải đi làm chớ b-)

elvish

máy mình luc đang sử dụng thì lâu lâu bị đứng vài giây, vậy nó bị j vậy? (gõ nãy giờ mà bị đứng mấy lần hix hix)
Posted via Mobile Device

mucelago

Active Member
Wish list của mình dành cho Nokia như thế này :

Cảm biến : CCD 8 Mpixel trở lên
Zoom : Quang học 3X trở lên
Flash : Combo Xenon & Led
Màn hình 16:9 độ phân giải như 5800 cũng ok
Loa ngoài : To như 5800 là được :D
Phần mềm : Không quan trọng là loại nào, chỉ cần là mở để có thể thêm/bớt các tính năng trong Firmware là ok ( như Google ).

Mà hình như Nokia chưa có con nào như vậy cả. :-??

Bổ sung thêm cái máy mơ ước của bác:D
Chụp ảnh có thêm mây cái như nhận diện nụ cười, mặt,... quay video HD, quay chậm... Nói chung là chức năng đỉnh của mấy cái máy camera...
Màn hình Oled cảm ứng đa điểm. Gương chống xước.
HĐH: WM hay sym đều ok.
Bộ nhớ flash 32gb, hỗ trợ thẻ 16gB...
USB 2.0 hoặc có cao hơn thì tốt.
2 sim 2 sóng online=))

Nó làm ra con này thì mấy con N97, n96 n95 bán cho ai:-??

kiemvuongvn

có đấy! nếu ông đặt hàng trực tiếp cho Nokia nó sx 1 mình ông :))

thêm cái xem TV, âm thanh vòm Dolby nữa cho hoành tráng =))

@elvish bạn đang xài như thế nào mà dừng?

manle

Các bác đòi hỏi cao quá.Em thấy dùng N82 là quá đỉnh rồi.Nó chỉ có tội là nghe nhạc nhỏ và dở ko bằng N81, bị đơ khi ngắt cuộc gọi.Em phải bán đi N81 và bù 4 chai mới đủ tiền mua nó đấy.Mới mua xong 2 ngày sau lại thấy nó rớt giá mới đau chứ.Sinh viên ko có tiền lại còn bị hố hàng.Hix!!

kiemvuongvn

Các bác đòi hỏi cao quá.Em thấy dùng N82 là quá đỉnh rồi.Nó chỉ có tội là nghe nhạc nhỏ và dở ko bằng N81, bị đơ khi ngắt cuộc gọi.Em phải bán đi N81 và bù 4 chai mới đủ tiền mua nó đấy.Mới mua xong 2 ngày sau lại thấy nó rớt giá mới đau chứ.Sinh viên ko có tiền lại còn bị hố hàng.Hix!!

tui thì chỉ thấy nó kém ở cái khoản pin yếu, xài có 2 ngày nản wá bán lun :))

manle

Uh.Đúng thật, em quên cái vụ pin yếu mất.Xài chỉ 1 ngày la hết pin àh.Còn thua pin của hồ cẩm đào nữa.Mà bác bán N82 bây giờ dùng máy gì mà chữ ký vẫn còn N82 black thế

thedat007

Uh.Đúng thật, em quên cái vụ pin yếu mất.Xài chỉ 1 ngày la hết pin àh.Còn thua pin của hồ cẩm đào nữa.Mà bác bán N82 bây giờ dùng máy gì mà chữ ký vẫn còn N82 black thế

Mua 1202 xài bảo đảm pin trâu luôn... N82 pro vọc nhiều quá nên dùng 1 ngày hết là bình thường, chơi game là mau hết pin nhất, nhất là game giả lập Nes. Máy tui ít vọc nếu chỉ nghe gọi và nghe một vài bài nhạc , vọc một ít thì xài cũng khoảng 3 ngày!!!

lekhachuy3aa

Sao lại bảo thua Pin Hồ Cẩm Đào được. Bạn gắn thử Pin Hồ Cẩm Đào vào N82 rồi vọc xem được bao lâu.:p

keobot_87

Bác nào giúp e với !!!
Tình hình là con N82 của e ko biết bị virut hay bị lỗi phần mềm nữa :( mà thỉnh thoảng kể cả ko sử dụng lẫn đang sử dụng thì máy vẫn tự nhảy sang chế độ chụp ảnh rùi lại biến mất hix đến khổ vừa tốn pin, hoạt động thì bất bình thường,nửa đêm đang ngủ tự dưng sang đèn !
Bác nào bắt bệnh này hộ e với Cảm ơn các bác nhiều !!!!

kiemvuongvn

giờ đang xài tàm 1201 hay 1202 gì đấy :))

nhưng mới chia tay em nó nên vẫn còn lưu luyến =))

lamnt0702

Nếu bạn sử dụng ở mức độ vừa phải mà pin chỉ được có 1 ngày như bạn nói thì pin của bạn có vấn đề rồi đây!Còn pin HCĐ thì mình khuyên là ko nên dùng,vì pin chất lượng rất kém,nguồn ko ổn đinh rất dễ làm hại máy mà điển hình trước mắt là sẽ làm hư mấu tiêp xúc của máy với pin :)

Bác nào giúp e với !!!
Tình hình là con N82 của e ko biết bị virut hay bị lỗi phần mềm nữa :( mà thỉnh thoảng kể cả ko sử dụng lẫn đang sử dụng thì máy vẫn tự nhảy sang chế độ chụp ảnh rùi lại biến mất hix đến khổ vừa tốn pin, hoạt động thì bất bình thường,nửa đêm đang ngủ tự dưng sang đèn !
Bác nào bắt bệnh này hộ e với Cảm ơn các bác nhiều !!!!

Vius thì chắc hiếm lắm,thử 4mat lại xem sao,nếu ko được nữa thì up lại FW ;) Đảm bảo ok!

minh76100

em hỏi các bac tí.máy em mua lại hàng công ty còn 10 tháng bảo hành full box tất cả đêuf zin nhưng thấy pin yếu quá chỉ được ngày rưỡi nếu ko vọc phần mềm và nghe nhạc còn nếu chat qua vitak thì chỉ được từ sáng đến tối.và dạo này máy em hay đơ quá.toàn phải tháo pin.thấy a e khen con này pin trâu hơn n95_8G vậy mà.thế chẳng lẽ n95_8G yếu thế à hay máy em pin yếu.em hỏi tiếp hay là do máy em cài nhiều phần mềm quá.em cài 1 mấy game liền với nhiều pm nữa

lamnt0702

em hỏi các bac tí.máy em mua lại hàng công ty còn 10 tháng bảo hành full box tất cả đêuf zin nhưng thấy pin yếu quá chỉ được ngày rưỡi nếu ko vọc phần mềm và nghe nhạc còn nếu chat qua vitak thì chỉ được từ sáng đến tối.và dạo này máy em hay đơ quá.toàn phải tháo pin.thấy a e khen con này pin trâu hơn n95_8G vậy mà.thế chẳng lẽ n95_8G yếu thế à hay máy em pin yếu.em hỏi tiếp hay là do máy em cài nhiều phần mềm quá.em cài 1 mấy game liền với nhiều pm nữa

Nếu ko nghe nhạc ko vọc phần mềm mà pin chỉ được ngày rưỡi là chắc chắn pin chai rồi!Hàng công tý ko có nghĩa là pin ko chai vì pin chai hay ko chai là phụ thuộc vào người dùng!Ở đây có thể người dùng trước dùng pin ko đúng cách nên làm pin bị chai đó!

Ai bảo bạn pin con này trâu hơn pin N95 8gb?:-??Pin N95 8gb là 1200mAh trong khi con này có 1050mAh thôi!

Máy hay đơ thì up lại FW đi bạn,với cả ko cũng ko nên cài nhiều,cài những thứ hay dùng thôi,tràn lan quá cũng là 1 lý do làm máy hay treo :)

lekhachuy3aa

Bạn thử up lên V31 luôn đi. Lúc trước mình sài V20 và V30 thì thấy pin nhanh hết sai bình thường tầm 2 ngày là sạc. Sau đó up lên V31 code tiếng Việt thì thấy Pin lâu hơn sài có khi được 3 ngày rưỡi.

kiemvuongvn

bạn có check Imei trên Care chưa? có đúng là hàng chính hãng còn bảo hành 10 tháng ko? mình thấy nhìu chỗ rao bán còn BH 10 tháng mà toàn giả ko! pin N82 bình thường là 2 ngày, xài nhìu thì 1-1,5 ngày! còn pin Li-Ion thì được 3 ngày lận!

mà pin N95-8G trâu hơn đó, pin nó ko dùng nhìu cũng 4 ngày, đã thật :-/
máy mà hay đơ thì nên kiểm tra lại đi, chứ mày mình xài chả bao giờ bị đơ dù là hàng xách chân :D

minh76100

nformation on IMEI 358984016523147

Type Allocation Holder Nokia
Mobile Equipment Type Nokia N82
GSM Implementation Phase 2/2+
IMEI Validity Assessment

>|<
Very likely

Information on range assignment

Est. Date of Range Issuance Around Q3 2007
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive

Information on number format

Full IMEI Presentation 358984-01-652314-7
Reporting Body Identifier 35
Type Allocation Code 35898401
Serial Number 652314
Check Digit 7

đây của em ra thế này.mà thằng đó làm mất thẻ bảo hành nhưng nó phải đèo em lên tận nokiacare để con nhân viên nó kiểm tra thì đúng là còn bh thật
của em dùng v20
thế up lên v31 có gì mới hơn ko ?

kiemvuongvn

nếu xài V20 mà ổn định thì nên để thế, mà có đúng là máy đó Imei đó ko ?

hôm bữa thằng kia nó nhắn cho cái số Imei N95 8G mà lên Care chắc nó nói của 8800 mới ghê =))

nó tưởng zụ được mình chắc :))

Status
Không mở trả lời sau này.