• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

venusian

Moderator
thanks bạn tiotio, mình đã thử xóa các file số đi và thấy restart lại máy không còn báo installing nữa, một kinh nghiệm quý báu

@venusian: Bạn có thể copy folder 10202DCE vào ổ C (đề phòng sau này máy có trục trặc), folder này rất nhẹ nên không ảnh hưởng gì đâu. Đây là folder để install những file sis vào trong đthoai. Có lẽ do còn những file này trên thẻ nên mỗi lần khởi động lại máy nó báo "Đang cài đặt" rồi "Không thể cài đặt, để cài đặt qua thẻ nhớ..."
Bây giờ thì bạn xóa cả folder này khỏi thẻ, cách này mình đã test trên máy của mình, hiện giờ thì không có vấn đề gì, khi khởi động lại máy không còn hiện chữ "installing" nữa.

Với lại hôm nay mình lên trung tâm nokia của fpt để nhờ tư vấn, họ cho xem cái n82 brand new, sau khi lắp thẻ nhớ vào cũng hiện là "Installing" và "Can't install. If you want to install in memory card, go to app. managements". Em nhân viên ở đó bảo đây là chuyện hết sức bình thường, không phải là lỗi của phone đâu. Ôi nhân viên ở đó thật nhiệt tình, muốn qua đấy hàng ngày quá hehe.

THANK BẠN NHA. MÌNH LÀM ĐC RÙI

tsthanhhai

Mình đag phân vân không biết nên chọn N82 hay N81 nữa. Vì thấy N81 thiết kế chơi game tốt hơn N82 do có 2 nút ở trên màn hình. Nhưng N82 lại có có cam 5.mpx. Khó xử quá. các bạn đag sài N82 chơi game thấy thế nào. có thể tư vấn mình vài lời dc ko.

Thanks

venusian

Moderator
giúp mình với mình Update FW cho con N82 sau khi "Preparing Updata" thì nó báo "Unable to retrieve phone information" là sao hả mọi người.

anhhungnoob

Mình chưa update FW nên không biết lỗi này, nhưng nó báo như vậy tức là "không thể tìm được thông tin điện thoại", cái này có thể do firmware trên máy bạn đang là loại mới nhất và vì thế không tìm được firmware mới, hoặc cũng có thể NSU của bạn gặp phải lỗi gì đó, nên tải thêm bản khác, không thì tìm đến nhà ai đó thử nhờ họ up firmware hộ. Cuối cùng là do product code, cái này nếu bạn không dành thì mang ra cái hàng nào nó bán máy cho bạn, yêu cầu nó up firmware mới cho.

tantaimk

Mình đag phân vân không biết nên chọn N82 hay N81 nữa. Vì thấy N81 thiết kế chơi game tốt hơn N82 do có 2 nút ở trên màn hình. Nhưng N82 lại có có cam 5.mpx. Khó xử quá. các bạn đag sài N82 chơi game thấy thế nào. có thể tư vấn mình vài lời dc ko.

Thanks

N82 chơi game rất tốt đó bro, ram cũg khá lớn nên ít bị chậm, treo máy khi xài nhìu ứng dụg 1 lúc. chụp hìh thì khỏi fải bàn lun! nhưg có điều loa nhỏ hơn N81

Germaniteen

N82 ngon lắm đó
Nokia N82 (Texas Instruments OMAP2420 330 MHz ARM1136 + 220 MHz TI TMS320C55xDSP + PowerVR MBX 2D/3D Graphics Accelerator + IVA)

Theo cấu hình N82 có 2CPU, đồng thời có thêm chip đồ họa nữa đó! Chụp hình thì khỏi bàn nữa!

Germaniteen

Bạn up trực tiếp đó, down về up offline phiền phức lắm phải có tool chuyên dụng nữa!

venusian

Moderator
Bạn up trực tiếp đó, down về up offline phiền phức lắm phải có tool chuyên dụng nữa!

bạn thông cảm mình hơi Gà. Bạn có thể hướng dẫn kĩ 1 chút đc ko. Cụ thể là mình cần làm những gì để có thể up trực tiếp

Orbit

Chào cả nhà ! mình vừa ôm 1 em N82, nhưng kh6ng biết làm sao mà sài cái GPS của nó hết à, có ai giúp mình vớ? Còn nữa, có ai có soft bản đồ cho N82 không? cho mình xin với nha, nghe nói trên Nokia cảe nó có cài cho mình cái nay phải không các bạn?!
Giúp mình với nhé. Thanks

Germaniteen

Chào cả nhà ! mình vừa ôm 1 em N82, nhưng kh6ng biết làm sao mà sài cái GPS của nó hết à, có ai giúp mình vớ? Còn nữa, có ai có soft bản đồ cho N82 không? cho mình xin với nha, nghe nói trên Nokia cảe nó có cài cho mình cái nay phải không các bạn?!
Giúp mình với nhé. Thanks

GPS thì đâu cần cài j, cứ việc kiếm chổ nào thoáng mát hướng máy lên trời bắt sóng GPS thôi! Phần mềm bản đồ thì có sẵn trong máy đó NaviFone đó! Xài Ok!

ThAngNgO_

mấy hôm nay mưa gió sụt sùi.khó bắt đc sóng vệ tinh lắm bạn ơi.... ui lại mưa nữa rùi đi rút wân áo thui :(

anhhungnoob

Có chỗ nào ở Hà Nội dán màn hình và bàn phím chất lượng dành cho n82 không bro, dán vào mình dùng mới thấy tự tin, chứ cứ để tơ hơ ra sợ xước lắm, sau này có bán cũng chẳng dám hét "Máy mới 98 99%" >:)

dienxuanpham

Có chỗ nào ở Hà Nội dán màn hình và bàn phím chất lượng dành cho n82 không bro, dán vào mình dùng mới thấy tự tin, chứ cứ để tơ hơ ra sợ xước lắm, sau này có bán cũng chẳng dám hét "Máy mới 98 99%" >:)

Dán làm cái gì, thích đi tong bộ vỏ của nó hả. Khuyên bác nên dán cái màn hình cho đỡ xước thôi, đầu tư miếng dán của PPC, đắt nhưng sắt ra miếng. Chịu khó dùng giữ máy vào. Nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa là 99.99999 thôi mà :p

nguyenvansang

Well-Known Member
Mình định mua N82 - Song có 1 vài người bạn cho ý kiến là dùng ko ổn định. Nay vô đây hỏi các bạn đã sử dụng rồi có thể cho mình xin ý kiến về chiếc máy này được ko ạ. Và nếu ai đã sử dụng nhiều thì có thể so sánh với N95 hoặc N81 thì cái nào hơn ạ! So sánh về sự ổn định + Tính năng ấy ạ! Thanks all

dienxuanpham

Mình định mua N82 - Song có 1 vài người bạn cho ý kiến là dùng ko ổn định. Nay vô đây hỏi các bạn đã sử dụng rồi có thể cho mình xin ý kiến về chiếc máy này được ko ạ. Và nếu ai đã sử dụng nhiều thì có thể so sánh với N95 hoặc N81 thì cái nào hơn ạ! So sánh về sự ổn định + Tính năng ấy ạ! Thanks all

Dùng ngon ông bạn à, chụp ảnh (5 chấm, Xenon) thì miễn bàn trừ thằng 8 chấm mới ra :(. Độ ổn định cao, tính năng tương tự và có phần nhỉn hơn N95. Kém mỗi cái khoản kiểu dáng.

Status
Không mở trả lời sau này.