• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

Mt112

1t3 quả màn hình đắt thật đó.à cho mình hoi,khj hack phone bằng mapdriver va helloOX xong ruj thj co remove di dc ko?vao quản ly file nhju thư muc lung tung woa.ai chỉ dum cái nào xoa dc,cái nào ko zoj.
(viết tv =n82 lỗi hoài)
Posted via Mobile Device

senshin

hihi chào cả nhà.
Em mới múc con n82-1 titanium v20.xx.thích mầu đen nhưng tìm mãi ko thấy chán nghê.
Cảm giác đầu là cầm máy rất chắc chắn.nói chung la ổn
Dùng đc vài tiếng thì hau bi refresh woa trời.cứ vô gprs mà ai nt hoặc gọi là tắt luôn.
1 ngày mà bị tầm 10 lần hơi bị cú,nhưng thấy nhiều ng bị giống mình nên cũng tự an ủi bản thân.
Thứ 2 là nghe tai nghe thỉnh thoảng bị xẹt xẹt,hơi chán.mà nghe tiếng có chắc nhưng ko ấm bằng con n72 cũ của em==>chắc fai mua tai nghe khác.
thấy mọi ng kêu là loa nhỏ tôi thấy cũng to đó chứ,đâu có nhỏ đâu.
Thứ 3 la bị thỉnh thoảng bị Đơ máy luôn==>tháo pin lắp lại ok.
Thứ 4 máy chạy quả thật nhanh,nhưng vẫn ko đc mượt lắm.
Mới test đc thế ,vừa up xong fw v31.xx. chưa tesx đc ko biết có hết mấy lỗi trên ko nữa
Anh em box n82 cho mjnh chen chân vô box mới ha.Mong sự jup đỡ của anh em.
A cho hỏi con mầu của mjnh có bị chóc sơn ko thế.mấy ng kêu chóc nghe mà tê tê.

Up fw chắc hết bịnh đó bạn ơi.Mình cũng mới mua N82 black fw 31.0.016 mới nhất được 2 tuần có bị gì đâu.Loa ngoài to đó chứ,pin thì chup 12 lần có đèn flash là bay 1 nất pin xài bình thường 3 ngày sạc 1 lần.Tai nghe theo máy hơi tệ mua thêm tai nghe N81 thì ok :-?

Kojiro

Super V.I.P
Đêm qua, e cắm con N82 vào, PCsuite nhận bình tưường, nghe lời anh giot_tinh_cay_dang, mò mẫm up FW, lúc đầu thì mọi việc đều ngon, đến bứoc nó hỏi DOW FW thì e chợt nhớ ra là chưa đổi code.
Loai hoay 1 lúc, vì con của e dùng NSS1.0.37 hok tìm thấy code. Làm theo bài của anh KJR, dow dow PCsuite 6.84 và NSS1.038 về thì quả nhiên change code thành công. Mừng quá, loay hoay gỡ các bản cũ, reset lại coputer, phone, cài lại hack vĩnh viễn, cài lại PcSuite và NSU mới nhất
Cấm phone vào computer thì nó hiện ra cái bảng này và hok tìm đc N82 -> ko kết nối đc -> nghỉ hết. E làm đủ mọi trò, xóa bản cũ, cài bản mới, ngựoc lại, vào tận contropanel xóa hết cái gì liên quan đến Nokia đi, cài lại từ đầu cũng hok đc@@! Anh nào bít vì sao giúp e với. Nó hiện cái bảng này này...

Bạn cài bản nào thế? Cài thử bản mới xem sao? Thấy thông báo nói máy bạn thiếu file gì đó, bạn thử search trên mạng rồi down về máy, khi nó báo lỗi thì chọn file đó thử xem sao.

minh76100

khẳng định v31 của n82 chắc chắn bị lỗi gỉ rồi.máy đơ thường xuyên phải tháo pin mới hết.,mà nói thật a e cứ khen n82 chứ dùng 1 thời gian thấy chán.cũng bình thường ko mượt mà.có tiền bây giờ chỉ đổi lên E71

kh0c

Bạn cài bản nào thế? Cài thử bản mới xem sao? Thấy thông báo nói máy bạn thiếu file gì đó, bạn thử search trên mạng rồi down về máy, khi nó báo lỗi thì chọn file đó thử xem sao.

E sear rồi nhưng không thấy bất kỳ đâu có file đó.
E change code = các bản anh đưa:
Nokia_PC_Suite_6_84_10_3_eng_web
Nemesis Service Suite beta 1.0.38.12
Sau đo remove rồi cài lại các bản :
Nokia_PC_Suite_7_1_18_0_vie_web
NokiaSoftwareUpdaterSetup_vi (mới nhât)
Nhưng hok đc:-S Gost lại cũng hok thể nào đc:)

kh0c

Thanks các anh.Cuối cùng thì e cũng sửa đc. Thì ra tất cả các file đó đều nằm trong thư mục tạo ra sau khi mihf cài PCsuite
mặc định là: C:\Program Files\Nokia\Connectivity Cable Driver

shock_love

hic. con n82 của em bi giờ không nhân usb nữa là sa0. khi cắm cáp usb vào thì điện thoại vẫn hỏi chế độ. nhưng máy tính thí lại không nhận. xin hỏi là lỗi phần mềm hay phân cứng

lonny1015

con N82 mìh đag xài, tự dưng nghe còn đc. 1 loa dưới àh, loa trên hết nghe đc rồi, có ai bik chỗ nào sửa mà uy tín ko ?? Chỉ giúp em cái :(

TraiNgheoHn

khẳng định v31 của n82 chắc chắn bị lỗi gỉ rồi.máy đơ thường xuyên phải tháo pin mới hết.,mà nói thật a e cứ khen n82 chứ dùng 1 thời gian thấy chán.cũng bình thường ko mượt mà.có tiền bây giờ chỉ đổi lên E71

Đúng rồi đấy,mình cũng thấy thế,rất hay bị đơ đơ máy và bị reset nữa chứ hicc

kh0c

hic. con n82 của em bi giờ không nhân usb nữa là sa0. khi cắm cáp usb vào thì điện thoại vẫn hỏi chế độ. nhưng máy tính thí lại không nhận. xin hỏi là lỗi phần mềm hay phân cứng

Nó báo lỗi gì hả bạn?

vanninh1978

Bạn coi lại sem có ứng dụng nào đang chạy ẩn thì tắt nó đi là nhân USB ngay

Đêm qua, e cắm con N82 vào, PCsuite nhận bình tưường, nghe lời anh giot_tinh_cay_dang, mò mẫm up FW, lúc đầu thì mọi việc đều ngon, đến bứoc nó hỏi DOW FW thì e chợt nhớ ra là chưa đổi code.
Loai hoay 1 lúc, vì con của e dùng NSS1.0.37 hok tìm thấy code. Làm theo bài của anh KJR, dow dow PCsuite 6.84 và NSS1.038 về thì quả nhiên change code thành công. Mừng quá, loay hoay gỡ các bản cũ, reset lại coputer, phone, cài lại hack vĩnh viễn, cài lại PcSuite và NSU mới nhất
Cấm phone vào computer thì nó hiện ra cái bảng này và hok tìm đc N82 -> ko kết nối đc -> nghỉ hết. E làm đủ mọi trò, xóa bản cũ, cài bản mới, ngựoc lại, vào tận contropanel xóa hết cái gì liên quan đến Nokia đi, cài lại từ đầu cũng hok đc@@! Anh nào bít vì sao giúp e với. Nó hiện cái bảng này này...

buiviethung12111983

http://s431.photobucket.com/albums/qq37/buiviethung12111983/?action=view&current=123123123.jpg

Vẫn đề thứ 2: E dùng Smatmovie, crack, 4.02, tiếng anh. Các clip copy từ máy khác vào (N73,63,FLV....) thfi xem bình thừong. Nhưng quay film bằng N82 thì xem nó cứ bị giật đùng đùng, giật đùng đùng, giật rất đều ấy. E xem bằng chương trình mặc định của máy thì BT.Thế mới đau chứ....
May mà còn đc cái niềm an ủi....đang nghịch thì mât điện....đang up mà mất điện thì khóc:-??

Hic chịu khó cầm qua đây vậy... 180 ngọc hà HN làm giúp cho nhanh.

Thiếu nokia connectivity cable thì phải.

kh0c

Hic chịu khó cầm qua đây vậy... 180 ngọc hà HN làm giúp cho nhanh.

Thiếu nokia connectivity cable thì phải.

chính xác, mò 1 buổi tối cuối cùng cũng ra. Xong rồi anh ạ. Dùng oke. Híc rõ ràng e hack vĩnh viễn như mọi người hướng dẫn rồi. Nhưng up xong lại hem vào đc mấy thư mục quen thuộc. Copy Open4all vào paches dùng ROMpacher apply phat xong lun. Hok xài capon cap off đc nữa =>Remove. Trước e dùng cái này:D
Thứ 2: Sao e cài UP xong rồi thì cái biểu tường WIFI ngoài desktop nó đi đâu mất ấy. Cái dòng đấy để trống@@:D:O
Up lần đầu mất 2 đêm. học hỏi đc bao nhiêu EXP, lần sau sẽ nhanh hơn. Thanks mọi nguwoif:D

manle

hihi chào cả nhà.
Em mới múc con n82-1 titanium v20.xx.thích mầu đen nhưng tìm mãi ko thấy chán nghê.
Cảm giác đầu là cầm máy rất chắc chắn.nói chung la ổn
Dùng đc vài tiếng thì hau bi refresh woa trời.cứ vô gprs mà ai nt hoặc gọi là tắt luôn.
1 ngày mà bị tầm 10 lần hơi bị cú,nhưng thấy nhiều ng bị giống mình nên cũng tự an ủi bản thân.
Thứ 2 là nghe tai nghe thỉnh thoảng bị xẹt xẹt,hơi chán.mà nghe tiếng có chắc nhưng ko ấm bằng con n72 cũ của em==>chắc fai mua tai nghe khác.
thấy mọi ng kêu là loa nhỏ tôi thấy cũng to đó chứ,đâu có nhỏ đâu.
Thứ 3 la bị thỉnh thoảng bị Đơ máy luôn==>tháo pin lắp lại ok.
Thứ 4 máy chạy quả thật nhanh,nhưng vẫn ko đc mượt lắm.
Mới test đc thế ,vừa up xong fw v31.xx. chưa tesx đc ko biết có hết mấy lỗi trên ko nữa
Anh em box n82 cho mjnh chen chân vô box mới ha.Mong sự jup đỡ của anh em.
A cho hỏi con mầu của mjnh có bị chóc sơn ko thế.mấy ng kêu chóc nghe mà tê tê.

Mình xài N82 black v30 đã hack có nhận xét như thế này:
N82 dùng rất oke chỉ có một số tội là: nhạc nghe nhỏ và ko hay bằng N81, bị đơ tầm 5s khi mình gọi đi mà báo là máy bận, pin quá yếu 1 ngày 1 đêm là tiêu rồi.Dùng hàng Nokia Nseries mà như dùng hàng Tàu vậy.Em chán cái vụ pin của nó nhất, còn nói chung là ổn;)

kh0c

híc. Cái vụ mất dòng wifi tính sao bây giờ các anh. Vào phần chế độ chờ, tắt đi, bật lại, lại có. Reset lại máy -> lại mất. Ức chế hok chịu đc@@

TruongHan

Super V.I.P
có ai là đồg hương hok ?? Giúp em cái T.T

Xui cho bác,N82 có 1 lô hàng bị lỗi như vậy,hình như lỗi trên main board chứ không phải đứt loa đâu.Bác ở đâu?sao bác không đem lên cho tụi Care nó làm :)

lonny1015

Xui cho bác,N82 có 1 lô hàng bị lỗi như vậy,hình như lỗi trên main board chứ không phải đứt loa đâu.Bác ở đâu?sao bác không đem lên cho tụi Care nó làm :)

Mìh ở hcm, pác bik chỗ nào sửa lấy liền ko, chứ nghe nói đem lên cảe nó giam máy lâu lắm T.T

Mt112

Mình xài N82 black v30 đã hack có nhận xét như thế này:
N82 dùng rất oke chỉ có một số tội là: nhạc nghe nhỏ và ko hay bằng N81, bị đơ tầm 5s khi mình gọi đi mà báo là máy bận, pin quá yếu 1 ngày 1 đêm là tiêu rồi.Dùng hàng Nokia Nseries mà như dùng hàng Tàu vậy.Em chán cái vụ pin của nó nhất, còn nói chung là ổn;)

Toj cũng vừa up v31 nè .hack xong ruj.hoc hỏi exp mất 1 đêm ,mệt chjt luôn,bù lai chẳng đc ji.
Vẫn thjnh thoả bị lag,vẫn bj refesh khj đang dùng gprs mà ko may co ai gọi toi,hoăc nt tới.
Tai nghe vẫn bi xẹt xẹt,cảm giác nghe loa ngoài nho hơn ko hay bằng v20.xx.
Lại con bị benh viết TV sao củ chuoi qua.vai chu ko sao bo dau đc.
Hay máy mjnh main chjna woa.hàng chjnh hãng mà cui quá.
A có ai jup mjnh .khj hack xong mấy pm nhu helloox,map dirv...có đc xóa đj ko,và nhung thư muc nào đc phep xóa đj vay?

Bùn bùn...

Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.