• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

minju

Cho mình hỏi 1 câu nhé, làm cách nào mà khi xem phim trên n82 có thể xuất ra toàn màn hình TV, của mình nó cứ bị ngang ngang, không thì ngược, chán quá, cảm ơn các bạn!

manle

Mình đang xài fw 31.0.016 đã 3 tháng rồi thấy rất ổn pin 3,5 ngày mới sạc (xài bình thường) chưa thấy lỗi gì hết:mad:)

FW V31 bạn đang dùng là bạn mua máy nó có sẵn FW V31 hay bạn up lên FW V31 zậy bạn

lamnt0702

Các bro oi cái auto rate cua n82 ung dung naò cung tu xoay màn hình àh? Hay mình phai cài dat thì nó moj xoay?

up lên FW mới nhất đi,ko cần cài thêm bất kỳ phân mềm nào hết cũng auto rotate được :) rotate chứ ko phải rate nhé ;)

maiphutinhem

Format 4 ngón ntn nhi? Bro giúp e voi!
Đầu tiên bạn tắt máy đi.
Sau đó nhấn giữ đống thời ba phím : phím gọi , phím * , phím số3 rối nhấn phím bật máy lên( phím bật máy chỉ cần nhấn cho bật máy lên rồi nhả ra còn 3 phím đầu tiên thì bạn giữ cho đến khi máy nó hiện lên phần cài đặt ban đầu giống lúc mới mua máy là ok)

ht6868

Ok rùi. Thanks các bro nhé. E mua máy ngòaj cho tròj. Check o care nó bao máy ngon. Bh tháng 12.

manle

Ra topic hack đấy bạn.Ngoài diễn đàn đã chỉ rõ ràng rồi mà.Bạn phãi xin được file cer và file theo số Imei của đt bạn rối mới tiến hành hack nha.Xin ở trang OPDA cho nhanh.Bạn dowl trọn bộ hack bao gồm helloOX 1.03, freesigner,s60signsis,xproler.Đọc theo hướng dẫn sẽ hack được.Mình cũng N82 v30 đây.Hack chưa được 15p.Chúc thành công!!!

ht6868

em loay hoay mãi mà ko được . bắt buộc phải cần file cer và key. hic đăng ký rùi đợt lâu quá àh??????? em hỏi cái bro giúp em nghe! khi co cer rùi thì chỉ cần sign cái heloOX thui rùi cái vô máy là nó tự hack ah? hay cần thêm cái gì nữa? em mới chuyển qua dùng N82 nên còn rất gà. mong được sự chỉ giáo nhiệt tình của các bro!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

TraiNgheoHn

em loay hoay mãi mà ko được . bắt buộc phải cần file cer và key. hic đăng ký rùi đợt lâu quá àh??????? em hỏi cái bro giúp em nghe! khi co cer rùi thì chỉ cần sign cái heloOX thui rùi cái vô máy là nó tự hack ah? hay cần thêm cái gì nữa? em mới chuyển qua dùng N82 nên còn rất gà. mong được sự chỉ giáo nhiệt tình của các bro!!!!!!!

Nếu bạn cài HeloOX thì chỉ cần thế là đủ rồi,cài ra nó sẽ bung ra hết,cả rompacher luôn. Vậy là hack ok rồi mà :D

manle

Chủ yếu là bạn sign được file HelloOX đấy.Còn cài HelloOX thì nó sẽ tự làm hết cho bạn.Nhưng cái rompatches thì có khi nó ko tự cài được, hồi mình hack cũng bị vậy.Ban phãi vào thư mục helloOX có file rompatches.sis gòy cài nó.Khi hack xong zo xproler rất rối,khởi động lại máy và xóa những cái ko cần thiết đi là oke.=D>

TraiNgheoHn

Lúc mình cài thì chạy cái HeloOX nó cứ cài mãi không được phải nhấn thoát ra rồi cài lại thế là ngon lành luôn. Hacks vĩnh viễn luôn để đỡ phải hack nhiều lần.

ht6868

sướng quá em nhận được file cer ++kkk rùi. sướng quá hack ko đến 5p'. thanks các bro đã giúp đỡ mình nha!!!!!!!!!!!!!!! hjhjhjhjhjh;)

manle

Lúc mình cài thì chạy cái HeloOX nó cứ cài mãi không được phải nhấn thoát ra rồi cài lại thế là ngon lành luôn. Hacks vĩnh viễn luôn để đỡ phải hack nhiều lần.

Hack vĩnh viễn có phãi là khj hack xong mình chép file installserver.exe vào Y:/sys/bin ko bạn.Làm zậy khi mình format máy thì có cần phãi làm gì ko hay format vẫn ko bị mất hack.

TraiNgheoHn

Hack vĩnh viễn có phãi là khj hack xong mình chép file installserver.exe vào Y:/sys/bin ko bạn.Làm zậy khi mình format máy thì có cần phãi làm gì ko hay format vẫn ko bị mất hack.

Chuẩn không cần chỉnh luôn.

KYNC

N82 của mình ko tài nao cập nhật được bài hát

Không hiểu sao con N82 của mình tự nhiên ko cập nhật bài hát được nữa,nó cứ báo là "đang làm mới" số bài đã thêm là "0" ??? Mình đã làm đủ cách,nào là format thẻ,format máy,chạy lại phần mềm nữa chứ ...nhưng híc híc...,mình làm theo cả cách là xóa file trong private như hướng dẫn trong box "Những thủ thuật sau hack phone" rồi nhưng nó báo "đang tìm nhạc và Podcast" mà mãi không xong,mình để nó tìm cả đêm sáng dậy vẫn thấy đang tìm :( !!!,ấn dừng lại thì đc có 500 bài trong khi mình có tổng cộng hơn 600 bài ? ...Bro nào biết chỉ giùm mình nhé,đau đầu vì nó cả tuần nay rùi...không biết do có bài hát nào lỗi không hoặc liệu có phải do thẻ không,mình xài thẻ 8gb,hack phone đàng hoàng rồi ... Cám ơn mọi người nhiều nha

j_cage

Member
vì nhạc của bạn không đúng chuẩn, các file nhạc lấy từ nhiều nguồn khác nhau và kém chất lượng, bạn muốn máy nhận đầy đủ và trơn tru thì trước khi cho vào máy bạn phải chuyển đổi tất cả bài hát về một định dạng chuẩn. Cụ thể là nếu chuyển thành mp3 thì phải có thông số Layer3, 44000khz.

Status
Không mở trả lời sau này.