• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
Em thấy nó rùi!có 1 điểm nằm ở gần cuối màn hình.Chính là nó đấy!lúc đầu em cứ tưởng là do lỗi cảm biến ánh sáng trên camera(sensor) chứ.:-?

Nó là lỗi màn hình:)
b-)=))

hic hàng chính hãng đấy mà nó còn thế..màn hình ko bị sao(vỏ màu trắng) còn light sensor thì che hay rọi đèn vao thì nó vẫn im lìm..chán:(

ông này ý gì đóa ;;) tưởng chữ kí có chữ màu xanh kia là ám chỉ chức SMOD hả :))..tôi đâu phải ước mơ làm chi :p..tui quản lý 4rum khác đủ rồi...nhỳn ava của tui thì bít b-)

Đâu có ý gì đâu, thấy mod nên sợ thui:p

boyPDA

NẾu vậy thì có cách nào khắc phục không bác?:(Nghe nói là có phần mềm khi chạy thì sẽ hiện từng dãy màu nhằm kích lại cái deathpixel ấy.:-?Ở PC thì có rùi còn ở mobile thì có không?:-?bác nào có nhờ up lên giúp em với!:((

tal0v3t

NẾu vậy thì có cách nào khắc phục không bác?:(Nghe nói là có phần mềm khi chạy thì sẽ hiện từng dãy màu nhằm kích lại cái deathpixel ấy.:-?Ở PC thì có rùi còn ở mobile thì có không?:-?bác nào có nhờ up lên giúp em với!:((
hôm nay coi thời sự..cái vụ hàng lỗi của Samsung ý..sợ thật..ko khéo VN đầy những đt loại như thế.. :|

anhhungnoob

Phù, may quá, mặc dù con máy của mình hay treo nhưng kiểm tra thì màn hình chẳng bị sao cả, cảm biến vẫn hoạt động, đúng là chẳng có cái nào là hoàn hảo cả.

Nghe nói n82 sắp ra firmware 30.0.19, không biết firmware mới có thay đổi được cái tình trạng nghe điện thoại bị mất tín hiệu rồi treo máy không. Lắm lúc đang nghe nhạc, chuyển bài nhanh nhanh 1 tẹo cũng chết, bệnh gì thật khó đỡ.

Phù, may quá, mặc dù con máy của mình hay treo nhưng kiểm tra thì màn hình chẳng bị sao cả, cảm biến vẫn hoạt động, đúng là chẳng có cái nào là hoàn hảo cả.

Nghe nói n82 sắp ra firmware 30.0.19, không biết firmware mới có thay đổi được cái tình trạng nghe điện thoại bị mất tín hiệu rồi treo máy không. Lắm lúc đang nghe nhạc, chuyển bài nhanh nhanh 1 tẹo cũng chết, bệnh gì thật khó đỡ.

Ra rồi chứ đâu mà sắp:-??

cugieo

Bạn nào đã update FW mới nhất cho Nokia N82 chưa? Tôi vừa kiểm tra ở trang chủ nokia.com thấy FW cho Nokia N82 : 30.0.019

love2001

Sao em doc tren dien dan thay up online ghe qua co cach nao tai ve up offline khong cac bac?:-?

mucelago

Active Member
Tui bị 1 điểm duy nhất, nhưng phải zoom ảnh lên 200% mới thấy, rất rất rất rất nhỏ không quan trọng lắm. N82 màu sữa đời đầu tiên nhé, hàng Petrolimex

Nói chung con nào cũng bị thôi, tại các bác chưa tìm ra nó nằm ở đâu nên mới nói vậy. Có điều cái lỗi này cũng không quan trọng lắm đâu, khi mà chụp ra ảnh thì không còn thấy điểm nữa.

Máy ảnh số cũng bị à.

nguyenvansang

Well-Known Member
ko biết các bác dùng N82 thế nào chứ. Em mua nó được tầm chục ngày thì thấy :
Nghe nhạc loẹt xoẹt khi di chuyển phím. lâu lâu cũng bị ngay cả khi ko di chuyển phím
Nghe nhạc + Nhắn tin thôi mà cugnx bị treo máy phải cậy pin mới buồn ( Mới Format xong chưa Hack Phone và cái cái chi vào hết ấy)
Màn hình thì bình thường. Đẹp hơn N73 tý song chả mịn gì cả
Bàn phím mới dùng được có 10 ngày đã tróc sơn tại dãy phím chọn trái-phải-Menu-C
Phím bấm nẩy nhanh song còn cứng vàn Sạn khi bấm 8-|
Cái tự động xoay màn hình hoạt động 1 cách khó hiểu
Camera chụp hình thì ok rồi
Pin xài ít thì 1 ngày hết còn nhiều thì tầm 6 tiếng là hết sạch luôn
Còn nhiều lỗi ngớ ngẩn nữa quên rồi :D....
Thế mà các bố trước trong Box của mình lập kêu chạy luột mà ổn định nữa chứ- Chắc mấy ổng ấy mua máy chỉ để ngắm + Gọi nghe + Nhắn tin thôi chứ chắc gì đãm dám nghe nhạc + Nhắn tin. Thì đừng nói gì đến NGhe nhạc + Chat + Lướt Web + Để các vài ứng dụng chạy ngầm
Cái Themes chả thấy đâu độc phải vào tận trong Settings mới thay đổi Themes được mới buồn
Tai nghe đi kèm thì nghe cứ như là nhạc đám ma!
Cài games vào chơi thì thấy giựt giựt. Kể cả Games trong ứng dụng N-Gage. Chỉ có Quake 1-2 chơi luột xong đợi nó load xong 2 game ấy chắc đợi mòn con mắt. Mặc dù Ram 128MB
Ko biết Up FW mới có khắc phục được tình trạng trên ko. Trưa mai rảnh thì Up liền

boyPDA

Thế sao bác không chọn cái N95 8Gb cho lành.=))Con n82 nhà em ngoài bị 3 điểm chết ra thì mọi thứ vẫn xài oki hết.Định hack phone nhưng thấy sợ sợ làm sao ý.:-?Không biết khi xài "thuốc" thẩm mỹ rùi nàng bị ung thư luôn là chít em.:pCó bác nào hack rùi mà xài ổn thì chỉ em với!=D>

Kojiro

Super V.I.P
Thế sao bác không chọn cái N95 8Gb cho lành.=))Con n82 nhà em ngoài bị 3 điểm chết ra thì mọi thứ vẫn xài oki hết.Định hack phone nhưng thấy sợ sợ làm sao ý.:-?Không biết khi xài "thuốc" thẩm mỹ rùi nàng bị ung thư luôn là chít em.:pCó bác nào hack rùi mà xài ổn thì chỉ em với!=D>

Báo với bạn 1 tin buồn là nếu máy bạn đã up lên fw mới mà ko có bản backup fw cũ đã hack để restore thì vô phương để hack :D

thanhlonely

có 1 điều rất lạ là em ở VN dùng vô tư, đem sang qua bên China thì tịt ngóm, vẫn bắt được tín hiệu vệ tinh nhưng mà lại không xác định được vị trí

Nghe nhạc loẹt xoẹt khi di chuyển phím. lâu lâu cũng bị ngay cả khi ko di chuyển phím
Nghe nhạc + Nhắn tin thôi mà cugnx bị treo máy phải cậy pin mới buồn ( Mới Format xong chưa Hack Phone và cái cái chi vào hết ấy)
Bàn phím mới dùng được có 10 ngày đã tróc sơn tại dãy phím chọn trái-phải-Menu-C
Thế mà các bố trước trong Box của mình lập kêu chạy luột mà ổn định nữa chứ- Chắc mấy ổng ấy mua máy chỉ để ngắm + Gọi nghe + Nhắn tin thôi chứ chắc gì đãm dám nghe nhạc + Nhắn tin. Thì đừng nói gì đến NGhe nhạc + Chat + Lướt Web + Để các vài ứng dụng chạy ngầm
Cái Themes chả thấy đâu độc phải vào tận trong Settings mới thay đổi Themes được mới buồn
Cài games vào chơi thì thấy giựt giựt. Kể cả Games trong ứng dụng N-Gage. Chỉ có Quake 1-2 chơi luột xong đợi nó load xong 2 game ấy chắc đợi mòn con mắt. Mặc dù Ram 128MB
Ko biết Up FW mới có khắc phục được tình trạng trên ko. Trưa mai rảnh thì Up liền
Xin lỗi bác nhá, riêng cái câu "Chắc mấy ổng ấy mua máy chỉ để ngắm + Gọi nghe + Nhắn tin thôi chứ chắc gì đãm dám nghe nhạc + Nhắn tin" là bác đã xúc phạm anh em rồi. Anh em đã gọi là test máy tức là chạy tẹt đủ mọi thứ rồi. Trước khi chê bai mọi người bác hãy xem lại con máy của bác đi, có đúng là chính hãng không, mà kể cả chính hãng vẫn có xác xuất bị dính con kém chất lượng. Đừng nhìn một cái cây mà suy ra cả cánh rừng.
Em từ trước vẫn quen dùng SE, chuyển sang N82 là máy nokia đầu tiên, dùng thấy cũng có một số nhược điểm, nhưng mà cũng không đến nỗi như bác nói, nói chung là dùng khá ổn đấy. Bác đừng có quá tiêu cực như vậy.

Đúng ra là N82 còn xử lý nhanh hơn cả N95 8G đó:) Máy các bác sử dụng thế nào e ko biết chứ hum nọ cầm N82 của 1 bác 1 ngày để cài phần mềm giúp cũng thấy ok lắm:) Gọi điện thì thấy sóng khoẻ hơn. Trong giường em N95 8G có 2vạch, 1100 có 4 vạch còn N82 thì dao dộng từ 2,5-3,5 vạch;)

khoabonmat

Active Member

Số bác mạng khổ, mua nhầm con tồi, chỉ có bác là người đầu tiên chê khủng khiếp con N82 này đấy...Cố gắng lần sau mua máy khác tốt hơn nghe bác.=))=))=))

Orbit

Số bác mạng khổ, mua nhầm con tồi, chỉ có bác là người đầu tiên chê khủng khiếp con N82 này đấy...Cố gắng lần sau mua máy khác tốt hơn nghe bác.=))=))=))

Tội nghiệp tội nghiệp ! ! thiện tai thiện tai !!!!
Đúng là Số bác đen lắm rồi đấy,,,, N82 em mua hàng xách tay, sử dụng cả 5 tháng nay, chưa hề bị cái gì.

Nghe nhạc thì cũng được chỉ có cái bộ tai nghe không có mấy cái phím chơi nhạc nên hơi bất tiện chút, nhưng vì đây đâu phải bản MUISC EDITION đâu...

Pin em sài ít nhất cũng 2 ngày, nhiều nhất là 3,5 ngày. Hôm nào buồn ngồi nghe nhạc trên máy bay xong rồi qua xe otô nghe nhạc tiếp (tổng thời gian là gần 6 tiếng đó, đi máy bay SGN-HN 1g45phút, đi xe otô từ Hà nội lên Tuyên Quang cũng mất toi 5g nửa) thì cũng sài được gần 2 ngày.

Cái xoay màn hình là vì nó hơi bị nhạy nên chỉ cần nghiêng 1 phát là nó xoay ngay, đôi khi làm khó chịu tí, muốn hết thì vào setting of nó cái là xong, khỏi mỏi cổ....

Nhìn chung theo mô tả của bạn thì N82 là THIÊN THÙ ĐỊA HẬN VỚI BẠN, nhưng oan cho nó quá.... Bạn nên oán hận tên bán hàng ấy... vì bạn mô tả từ vỏ ngoài cho đến dung lượng Pin thì mình nghi nó là máy luộc quá... hàng cùi bấp í.... Thời bây giờ cùi bấp nào mà qua tay tụi cửa hàng cà chớn thì nó tút lên i như mới, dán cho 1 chục cái tem lên thì coi như hàng mới, đem về sài thì chỉ có tức học máu.

KHUYẾN CÁO:
- Lần sau mua hàng cần mua những nơi có uy tín và nhất là nên đến các cửa hàng của các VIP MEM của PDAviet nhé. Mấy ông này không giám bán hàng lởm đâu
- Cái N82 của bạn đã mua nên ra cửa hàng đòi nó bảo hành đi, hết bảo hành thì ra các cửa hàng của các VIP PDA viet kiểm tra sữa chữa đi....
- Cuối cùng chia buồn cùng bạn vì đã lỡ nhầm con cùi bấp mang thương hiệu xịn.:(

@ sẵn đây các bác cho em xin phần mềm ghi âm cuộc gọi mà không có kêu bip bip ấy, em cài cái ULtravoice recorrder, có soft lấy key luôn mà nó cứ kêu bip bip với lại khi cài phải chỉnh lại ngày tháng của máy về năm 2006 nó mới chịu. GIÚP EM VỚI NHÉ EM CẦN LẮM LẮM

Chỉnh sửa cuối:

boyPDA

Tội nghiệp tội nghiệp ! ! thiện tai thiện tai !!!!
Đúng là Số bác đen lắm rồi đấy,,,, N82 em mua hàng xách tay, sử dụng cả 5 tháng nay, chưa hề bị cái gì.

Nghe nhạc thì cũng được chỉ có cái bộ tai nghe không có mấy cái phím chơi nhạc nên hơi bất tiện chút, nhưng vì đây đâu phải bản MUISC EDITION đâu...

Pin em sài ít nhất cũng 2 ngày, nhiều nhất là 3,5 ngày. Hôm nào buồn ngồi nghe nhạc trên máy bay xong rồi qua xe otô nghe nhạc tiếp (tổng thời gian là gần 6 tiếng đó, đi máy bay SGN-HN 1g45phút, đi xe otô từ Hà nội lên Tuyên Quang cũng mất toi 5g nửa) thì cũng sài được gần 2 ngày.

Cái xoay màn hình là vì nó hơi bị nhạy nên chỉ cần nghiêng 1 phát là nó xoay ngay, đôi khi làm khó chịu tí, muốn hết thì vào setting of nó cái là xong, khỏi mỏi cổ....

Nhìn chung theo mô tả của bạn thì N82 là THIÊN THÙ ĐỊA HẬN VỚI BẠN, nhưng oan cho nó quá.... Bạn nên oán hận tên bán hàng ấy... vì bạn mô tả từ vỏ ngoài cho đến dung lượng Pin thì mình nghi nó là máy luộc quá... hàng cùi bấp í.... Thời bây giờ cùi bấp nào mà qua tay tụi cửa hàng cà chớn thì nó tút lên i như mới, dán cho 1 chục cái tem lên thì coi như hàng mới, đem về sài thì chỉ có tức học máu.

KHUYẾN CÁO:
- Lần sau mua hàng cần mua những nơi có uy tín và nhất là nên đến các cửa hàng của các VIP MEM của PDAviet nhé. Mấy ông này không giám bán hàng lởm đâu
- Cái N82 của bạn đã mua nên ra cửa hàng đòi nó bảo hành đi, hết bảo hành thì ra các cửa hàng của các VIP PDA viet kiểm tra sữa chữa đi....
- Cuối cùng chia buồn cùng bạn vì đã lỡ nhầm con cùi bấp mang thương hiệu xịn.:(

@ sẵn đây các bác cho em xin phần mềm ghi âm cuộc gọi mà không có kêu bip bip ấy, em cài cái ULtravoice recorrder, có soft lấy key luôn mà nó cứ kêu bip bip với lại khi cài phải chỉnh lại ngày tháng của máy về năm 2006 nó mới chịu. GIÚP EM VỚI NHÉ EM CẦN LẮM LẮM

Bạn nói cứ như là máy chính hãng là tốt lắm đây.Mình mua N82black tại Thế Giới Di Động Cần Thơ nè:-?3 điểm deathpixelX-(.Túm lại N82 "củ chuối"

PS :pm bạn cần nó đây nè!

Status
Không mở trả lời sau này.