• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

giangne

Hỏng máy N82

Mấy anh giúp em cài phần mềm ghi âm cuộc gọi với. em cài mãi không được nó toàn báo expri... cer... j đó em không nhớ nữa. Em nghi hỏng máy

Mấy anh giúp em cài phần mềm ghi âm cuộc gọi với. em cài mãi không được nó toàn báo expri... cer... j đó em không nhớ nữa. Em nghi hỏng máy

Bạn tìm hiểu về cách hack phone đi:) Không thì chịu khó đi lấy cer bên OPDA cũng được:)

NguyenTu

Super V.I.P

nếu không muốn Hack phone, bạn cần tìm 1 file cer, có cách đăng ký lấy file cer đó, bạn tìm hiểu thêm nhé

Anh Lâm nhìn thấy bộ vỏ N95 đủ các màu sắc chưa, có màu trắng đẹp lắm:D

không có vỏ cho N95 8G sao? toàn thấy của N95 không àh

giangne

em có file cer rồi chứ bộ. sign rồi nhưng không được. thế là thế nào hả anh. hay la cái phần mềm sig của em bị lỗi

Kojiro

Super V.I.P
em có file cer rồi chứ bộ. sign rồi nhưng không được. thế là thế nào hả anh. hay la cái phần mềm sig của em bị lỗi

Bạn dùng Pm nào để sign vậy? Nếu báo sign thành công thì không bĩ lỗi được đâu :-?

Trong AppMan/settings chỉnh dòng trên All dòng dưới Off thử đi.

cuongphatbc

thấy cái bác bàn về vietmap,Em muốn xài nó quá mà vẫn chưa cài đc. Các bác giúp em với, em xài máy N82,V30 chưa hack. IMEI: 358984010881285. Bác nào ở Sài Gòn hay Bình Dương, chỉ chổ cho em, em tới tận nơi nhờ cài dùm em và gửi chút đỉnh caf. Thanks

qtdb

xin hỏi các bác tốc độ CPU của N82 thực tế là bao nhieu vay?
X-plore đọc là 206 mhz, nếu như vậy là nó thua con N70 ME sao? x-plore đọc N70ME là 220 mhz!!!!!

Zenki

Super V.I.P
bạn vào x-plore đọc thử xem!
Bạn đang hỏi là tốc độ CPU thực tế. Còn khi dùng X-Plore vào xem thì không nói tới. Như trên máy tính vậy thôi. Bạn biết máy tính lắp RAM 2G nhưng khi vào xem nó có báo chính xác là 2G cho bạn không ? Còn trừ hao qua cái này cái nọ nữa. Còn chưa nói tới N82 mà bạn bảo thua N70 nữa thì mình cũng thua :D N82 ngang cơ N95 8G đấy bạn :) Bạn đem N82 với N70 ra để 2 máy cạnh nhau cho chạy ứng dụng thử xem con nào nhanh hơn là biết :D

Bạn đang hỏi là tốc độ CPU thực tế. Còn khi dùng X-Plore vào xem thì không nói tới. Như trên máy tính vậy thôi. Bạn biết máy tính lắp RAM 2G nhưng khi vào xem nó có báo chính xác là 2G cho bạn không ? Còn trừ hao qua cái này cái nọ nữa. Còn chưa nói tới N82 mà bạn bảo thua N70 nữa thì mình cũng thua :D N82 ngang cơ N95 8G đấy bạn :) Bạn đem N82 với N70 ra để 2 máy cạnh nhau cho chạy ứng dụng thử xem con nào nhanh hơn là biết :D

So sánh về tốc độ chạy của N82 và N70 thì so làm sao được:-?? Hai hệ điều hành khác nhau mà.

Rõ ràng chẳng cần nói, N82 mạnh hơn nhiều n70.

kennh0x

em mới mua n82.em không biết xài phần bản đồ gps.có cần đăng ký gprs không.mấy anh chỉ em với.cám ơn.hay có cần cài gì khác không

boyPDA

xin hỏi các bác tốc độ CPU của N82 thực tế là bao nhieu vay?
X-plore đọc là 206 mhz, nếu như vậy là nó thua con N70 ME sao? x-plore đọc N70ME là 220 mhz!!!!!

Mình sẽ lấy ví dụ cho bạn dễ hiểu nhé!
So N82 với N70 giống như so giữa CPU Pentium 4 và Duocore của Intel vậy.Đây là cấu hình N82 chỉ cần nhìn sơ qua thui là bạn đã có kết quả cho câu trả lời của mình rùi đấy!

"Device Description:
The Nokia N82 is a GSM/WCDMA dual mode portable multimedia computer supporting EGSM 850/900/1800/1900/WCDMA 2100 HSDPA and WLAN or EGSM 850/900/1800/1900 for some regions Use the Nokia N82 for connecting to mobile Broadband using WLAN or HSDPA (3.5G) with faster downloading than 3G. Find directions and locations with the integrated A-GPS and included maps. Use the Nokia N82 to take photos with a 5 megapixel autofocus camera and Xenon Flash. Enjoy videos, music and graphics with crystal clarity on the 2.4” QVGA (240 x 320 pixels), 16M color display. Listen to music with enhanced “3D stereo” using the built-in dual speakers or connect the Nokia N82 to a compatible TV using direct TV out connectivity or via Wireless LAN and UPnP.

Technical Specs
Developer Platform S60 3rd Edition, Feature Pack 1
Operating System Symbian OS v9.2
Resolution 240 x 320
expand General
Resolution 240 x 320
Color Depth 24 bit
Secondary Display Resolution
Secondary Display Color Depth
Size 112 x 50.2 x 17.3 mm
Weight 114 g
Input Methods 2 Labeled Soft Keys
5-way Scrolling
Frequency Band GSM 1800
GSM 1900
GSM 850
GSM 900
WCDMA 2100
Regional Availability Asia-Pacific
Europe
Latin America
Middle East
North America
Data Bearer CSD
Dual Transfer Mode (MSC 11)
EGPRS
GPRS
HSCSD
HSDPA
WCDMA
CPU Count Dual CPU
CPU Type ARM 11
CPU Clock Rate 332 MHz
Graphics Processor 3D Graphics HW Accelerator

UAProf Link Profile 1
Profile 2
Consumer Link
Developer Link Developer Home Page
expand Extra Features
Extra Features Accelerometer Sensor
GPS
OpenGL ES 1.1 Plugin
PoC (Push-to-talk over Cellular)
Stereo FM Radio
Stereo Handsfree Speakers
Still Image Editor
SyncML
TV Out
Themes
GPS Features A-GPS
expand APIs
Java Technology CLDC 1.1
JSR 135 Mobile Media API
JSR 172 Web Services API
JSR 177 Security and Trust Services API
JSR 179 Location API
JSR 180 SIP API
JSR 184 Mobile 3D Graphics API
JSR 185 JTWI
JSR 205 Wireless Messaging API
JSR 226 Scalable 2D Vector Graphics API
JSR 234 Advanced Multimedia Supplements
JSR 75 FileConnection and PIM API
JSR 82 Bluetooth API
MIDP 2.0
Nokia UI API
Java API Access Permissions Java API Access Permissions
Symbian Certificates Symbian A
Symbian B
Symbian C
Symbian D
UTI Root
Product ID 0x20002D85
expand Browser & Flash
Browser HTML over TCP/IP
OSS Browser
WAP 2.0
Web Runtime
XHTML over TCP/IP
Flash Lite Flash Lite 2.0
Flash Lite Feature
expand Multimedia
Camera Resolution 2592 x 1944
Digital Zoom 20 x
Optical Zoom
Sensor CMOS 2.0 Megapixels
Focal length 5.6 mm
F-Stop/Aperture f/2.8
Focus range 10 cm to infinity
Image Format JPEG/Exif
Camera Features Auto Exposure, Auto Focus, Carl Zeiss Optics, Flash, Red-Eye Reduction, Self Timer
Video Resolution 640 x 480
Video Frame Rate 30 fps
Video Zoom 10 x
Video Format H.263, MPEG-4
Secondary Camera Resolution 320 x 240
Secondary Camera Digital Zoom 2 x
Secondary Camera Optical Zoom
Secondary Camera Sensor
Secondary Camera Focal length 43 mm
Secondary Camera F-Stop/Aperture f/2.8
Secondary Camera Focus range 10 cm to infinity
Secondary Camera Image Format JPEG/Exif
Secondary Camera Camera Features
Secondary Camera Video Resolution 176 x 144
Secondary Camera Video Frame Rate 15 fps
Secondary Camera Video Zoom 2 x
Secondary Camera Video Format H.263
Video Features Video Editor
Video Player
Video Recorder
Video Sharing
Video Streaming
Video Formats 3GPP formats (H.263)
H.264/AVC
MPEG-4
RealVideo 7,8,9/10
Local Video Playback
Graphics Formats BMP, EXIF, GIF87a, GIF89a, JPEG, JPEG 2000, PNG, WBMP
Audio Features Audio Equalizer
Audio Recorder AMR
Audio Streaming
Music Player
Stereo
Audio Formats AAC, AAC+, AMR-NB, AMR-WB, M4A, MIDI Tones (poly 64), MP3, MP4, Mobile XMF, RealAudio 7,8,10, SP-MIDI, True tones, WAV, WMA, eAAC+
expand Memory Functions
Max User Storage 100 MB
NAND Memory 256 MB
Free Executable RAM Memory 90 MB
Memory Card Micro SD
Max Memory Card Size 4 GB
Maximum Heap Size Unlimited
Maximum JAR Size Unlimited
Hard Disk
Mass Storage Memory
NOR memory
expand Connectivity
Local Connectivity Bluetooth 2.0 +EDR
Bluetooth Stereo Audio
DLNA Certification
Micro USB
Mini Stereo Plug 3.5mm
Nokia AV 3.5mm
Nokia microUSB Cable CA-101
UPnP
USB 2.0
USB Mass Storage
Video Cable Nokia CA-75U
WLAN
WLAN support 802.11b/g
Nokia VoIP 2.1
WEP
WPA
WPA2 (AES/TKIP)
Bluetooth Profiles A2DP, AVRCP, BIP, BPP, DUN, FTP, GAVDP, GOEP, HFP, HSP, OPP, SAP
expand Messaging
Messaging IM
MMS+SMIL
SMS
Email Protocol IMAP4
POP3
SMTP
Email Solution OMA E-mail Notification v1.0
Messaging Feature
Document Formats Excel, PDF, Powerpoint, Word, Zip
expand Power Management
Power Management 2.0mm Charger Connector
Battery BP-6MT 3.7V 1050 mAh
Maximum Talk Time
GSM Talk Time 4.3 hours
WCDMA Talk Time 3.16 hours
VoIP Talk Time
Maximum Standby Time
GSM Standby Time 225 hours
WCDMA Standby Time 210 hours
expand Other
OMA Device Management OMA Client Provisioning v1.1
OMA Device Management v1.1.2
OMA Device Management v1.2
OMA Data Synchronization OMA Data Synchronization v1.2
Digital Rights Management OMA DRM Forward Lock
OMA DRM v1.0
OMA DRM v2.0
Windows Media DRM 10
DRM Delivery Method HTTP Download
MMS
OMA Download v1.0
Web Service Liberty Alliance ID-WSF 1.1
OMA WS Network Identity 1.0
WS-I Basic Profile 1.0/1.1

levanquyen2210

Giờ em có tầm 5t8 muốn mua con n82 nhưng chắc tầm tiền ấy chỉ mua được hàng cũ hoặc hàng xach tay . Em thay ỏ Phạm Nguyên mobile bán n82 giá 5t850k bảo hành 24 tháng . Chác công ty này bán hành xách tay ,có bác nào mua hàng ở Phạm Nguyên mobile chỉ giáo cho em với. Hàng ở đây có ổn kô các bác .Mà nếu mua hàng cũ kiểm tra thế nào các bác vì giờ em tháy thẻ bảo hành làm giả nhan nhản .Thank các bác trước nha
http://ephone.com.vn/?open=product_info&id=193

khoabonmat

Active Member
Giờ em có tầm 5t8 muốn mua con n82 nhưng chắc tầm tiền ấy chỉ mua được hàng cũ hoặc hàng xach tay . Em thay ỏ Phạm Nguyên mobile bán n82 giá 5t850k bảo hành 24 tháng . Chác công ty này bán hành xách tay ,có bác nào mua hàng ở Phạm Nguyên mobile chỉ giáo cho em với. Hàng ở đây có ổn kô các bác .Mà nếu mua hàng cũ kiểm tra thế nào các bác vì giờ em tháy thẻ bảo hành làm giả nhan nhản .Thank các bác trước nha
http://ephone.com.vn/?open=product_info&id=193

Bác qua HNam Mobile mua hàng. www.hnamobile.com. Bác này chắc lần đầu tiên đi mua điện thoại. Bây giờ còn phân biệt hàng chính hàng và hàng xách tay nữa. Chỉ có mấy câu tặng bác: mua hàng chất lượng, rẻ, và bảo hàng tốt, chọn mặt gửi vàng, đừng ham chính hãng. Mua thì mắc, bán ra thì lỗ, không thấy bảo mà toàn HÀNH không. Đôi điều cùng bác. Nói túm lại 5tr850k là chuẩn rồi, các cửa hàng xách tay khác cùng giá đó. Mua màu đen cho đẹp.

levanquyen2210

Bác qua HNam Mobile mua hàng. www.hnamobile.com. Bác này chắc lần đầu tiên đi mua điện thoại. Bây giờ còn phân biệt hàng chính hàng và hàng xách tay nữa. Chỉ có mấy câu tặng bác: mua hàng chất lượng, rẻ, và bảo hàng tốt, chọn mặt gửi vàng, đừng ham chính hãng. Mua thì mắc, bán ra thì lỗ, không thấy bảo mà toàn HÀNH không. Đôi điều cùng bác. Nói túm lại 5tr850k là chuẩn rồi, các cửa hàng xách tay khác cùng giá đó. Mua màu đen cho đẹp.

thank bác rất nhiều.tại cũng mua hàng lần đầu tiên mà hic

Status
Không mở trả lời sau này.