• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
CHo mình hỏi có bạn nào biết code up Fw V31 nào cho chất lượng tốt nhất không? Mình đang sài code tiếng Việt mà cảm giác chất lượng không tốt lắm. Âm thanh nghe nhạc hơi nhỏ.

change code chỉ để có ngôn ngữ phù hợp với nhu cầu thôi bạn à. Còn phần mềm thì k khác nhau đâu

Nhiều khu vực có giới hạn âm thanh cho từng product code đó, ví dụ như 1 số code euro trên 1 số máy cụ thể như N95 8G, N82 giới hạn âm lượng, đổi sang code khác thì lại ngon.
Code ko có giao diện TV nhưng đọc được TV mà chạy ổn nhất là euro2, cho font chữ và âm thanh chuẩn nhất. Khuyên bao nhiêu người dùng code này mà chả ai dùng:D Ông Kojiro thì lười:))

spiderman_anhvu

Đen quá . Em mới up lên v3.0 h không hack được .
Ai biết cách chỉ em với

N82, v30 và v31 đều đã hack được rồi bạn nhé, bạn sang box phần mềm ứng dụng cho S60 3rd, có topic về HelloOX phiên bản 1.03 đấy :D

Nhiều khu vực có giới hạn âm thanh cho từng product code đó, ví dụ như 1 số code euro trên 1 số máy cụ thể như N95 8G, N82 giới hạn âm lượng, đổi sang code khác thì lại ngon.
Code ko có giao diện TV nhưng đọc được TV mà chạy ổn nhất là euro2, cho font chữ và âm thanh chuẩn nhất. Khuyên bao nhiêu người dùng code này mà chả ai dùng:D Ông Kojiro thì lười:))

Mình xài N82, code VN up fw chạy phà phà, âm thanh nghe hay lắm, có sao đâu :p

Brandon

cha` em dang xai con n82 ma nhu mu` tit cac bac oi.co nhiu ung dung va games tuong thich voi may ma em lai cai ko dc. xai that la chan phe`o may bac ah.chi nhan tin, dien thoai, nghe nhac, chup hinh. the mua quach 1100,may mp3, may chup hinh 11.0 mp cho rui xai cai nay lam chi.may bac chi? em voi nhe

Brandon

lam sao hack phone dc the may bac.dien dan co chi? nhung em lai mu tit cha? bit sao.minh co can xai pc suite ko

n82_black

@@@@

mấy bác cho em hỏi.. con nhà em Ver 20. ..Thì có cần nâng lện Ver 30. hay 31 ko vậy... mà nâng lên thì có hỗ trợ gì tốt ko vậy.. thank!!

lamnt0702

mấy bác cho em hỏi.. con nhà em Ver 20. ..Thì có cần nâng lện Ver 30. hay 31 ko vậy... mà nâng lên thì có hỗ trợ gì tốt ko vậy.. thank!!

theo mình thì bạn nên up FW lên vì hiện nay V30 hay V31 đều có thể hack được rồi,mà điều tất nhiên ở đây là FW sau bao h cũng tốt hơn FW cũ bạn ạ :)

zippi

up lên v31 đương nhiên mượt mà hơn v20, v30 cũ chứ mấy bạn. Vào những sticky ở trên đọc kĩ là up và hack fone đc ngay thui :p
Gud luck

taiphong

bạn phải chịu khó tự tìm hiểu đi nhé, trên diwwnx đàn có rất nhiều mục nói về phần mềm, hack phone, vài điểm so qua cho bạn nhé:
N82 HDH S60 V3 OS9.2 và sài chung các phần mềm cho với OS9.1 khi bạn cần phần mềm cứ vào topic phần mềm ứng dụng OS9.1 (Kojro có tập hợp lại 1 topic đó bạn)
Về game thì bạn tìm game có đọ phân giải màn hình 240x320 nhé
Và việc trước tiên bạn kiểm tra xem Version của máy bạn là bn bằng cách *#0000# dòng đầu tiên là Version đó bạn (V30.0.018)

n82_black

Anh em nào biết ở khu vực hcm có chổ nào update Ver nokia < ver 31 > ko vậy. em ko dám up ở nhà !!

vuvantuan59

Anh em nào biết ở khu vực hcm có chổ nào update Ver nokia < ver 31 > ko vậy. em ko dám up ở nhà !!

Chỗ nào ở TP mà chả up ! Mang ra quán nào nó sang tý là được !
Hu hu lớp mạ ở phím chụp ảnh bị bong hết lớp inoc rồi !
Posted via Mobile Device

zippi

chài, up bằng PC Suite ở nhà cho lẹ. Ra hàng dt tốn 100k đấy. Nhấn nút thui chứ rì mà ko dám làm :|

nmhoang2201

Chỗ nào ở TP mà chả up ! Mang ra quán nào nó sang tý là được !
Hu hu lớp mạ ở phím chụp ảnh bị bong hết lớp inoc rồi !
Posted via Mobile Device

hix, em còn bị tróc xi cái goc bàn phím với cái mặt camera nè bác, tại bữa lột keo ko cẩn thận, hix, giờ ko biết phải làm sao với nó đây

n82_black

Anh em cho mình hỏi! cái mặt kính ngoài màn hình n82 có phải là dính liền vào vỏ thân máy hay ko ... muốn tháo cái màn hình là phải bung cái vỏ ra luôn pải ko các bác ! :( .. mà sao màn hình n82 hơi tối tối !!

lekhachuy3aa

Màn hình N82 thi hơi tối nhằm tiết kiệm Pin thôi mà muốn hack sáng đâu có khó đâu bạn. Có hướng dẫn trên diễn đàn đó nhưng tốn pin lắm! Up FW có gì đâu mà không dám cứ tự tin làm theo hướng dẫn trên diễn đàn mà up. Mình sài con N82 này là con Nseri đâu tiên mới mua về là thấy chỉ cách up FW là cứ làm theo ah. Up từ 20 lên 30 rồi lên 31. CỨ tự tin làm vậy mới thấy hay và đỡ mất thời gian đi lại nữa. Tự up mới thấy thú vị bạn.:D

n82_black

Tình hình là cái màn hình nhà em dưới gốc nó hiện 3 cái lằng đèn nhỏ màu chip vàng nhạt bình thường ko thấy nghiêng nghiêng mơi thấy ( nó nằm tuốt ở phía dưới màn hình ) vậy có sao ko các bác
( nó nằm ở dưới làng trắng em khoang tròn đó )

Chỉnh sửa cuối:

zippi

1 câu hỏi ngô ngê, mong anh em đừng chế : N82 thuộc FTP1 hay 2 zị. Và nó là cái gi` ?

kiemvuongvn

bác N82 Black mới mua mà gặp nhìu vấn đề thế nhỉ? cụ thể là bị gì?

máy mình thì ko thấy bị vậy, bình thường!

n82_black

bác N82 Black mới mua mà gặp nhìu vấn đề thế nhỉ? cụ thể là bị gì?

máy mình thì ko thấy bị vậy, bình thường!

à ko ! hồi sáng mới hỏi là cái đó là cái đèn sáng màn hình mà nó sáng quá nên thầy luôn con chip màu vàng bên dưới màn hình !! thấy mờ

Status
Không mở trả lời sau này.