• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

lekhachuy3aa

mong các pác giúp đỡ e với.con n82 của e sau khi up lên v31.0.016 thì e cảm thấy nó có vẻ chạy chậm hơn,khi vao nokia map luc thoát ra e vẫn thây nó vẫn báo kết nối GPRS mà lúc vào nó hỏi có kết nối ko thi e đã ấn ko roài nhưng vao menu để vào cái khác thi treo may luon.e đã format bằng lệnh 7370 nhưng vẫn ko ăn thua.mog các pác giup e:(

Bạn Format 4 ngón đi. Mình cũng up V31 code tiếng Việt vào Map không thấy bị treo như bạn nói.

kiemvuongvn

mong các pác giúp đỡ e với.con n82 của e sau khi up lên v31.0.016 thì e cảm thấy nó có vẻ chạy chậm hơn,khi vao nokia map luc thoát ra e vẫn thây nó vẫn báo kết nối GPRS mà lúc vào nó hỏi có kết nối ko thi e đã ấn ko roài nhưng vao menu để vào cái khác thi treo may luon.e đã format bằng lệnh 7370 nhưng vẫn ko ăn thua.mog các pác giup e:(

Nokia Map đâu có phổ biến ở VN mà sao ai cũng cứ thích xài và zô đó chi rồi treo nhỉ :-??

Vietmap đâu sao ko xài :-?? mà máy tui chưa up vào zô chả treo gì b-)

Ntv_79

Lại chuyện xoay ngang màn hình chính N82

Hôm trước đã nói một bài rồi, xem ra một số người vẫn đang cố gắng thực hiện mà chưa được. Xoay ngang màn hình chính N82. Nếu dùng Roteme thì ấn phím số hoặc cài đặt ở ngoài màn hình chính vẫn xoay ngang. Nhưng xong lại xoay dọc.

Có một kinh nghiệm muốn chia sẻ cùng anh em để tạm thời xoay ngang màn hình chính N82: Cài Roteme chọn xoay ngang. Và dùng chương trình SmartSetting, thiết lập cho nó chể độ khóa và mở bàn phím bằng phím nóng. Ví dụ tui thử với: ấn phím * ba lần là Khóa, ấn phím xuống 2 lần là mở. Khi khóa như vậy màn hình sẽ xoay ngang. Sau đó bạn mở ra nó vẫn ngang. Đồng hồ vẫn chạy, nhưng phím 5 chiều không có tác dụng với các biểu tượng, icon ngoài màn hình. Cách này tạm thời chấp nhận được ở chỗ là khi bạn nhấn phím menu vào sử dụng ứng dụng..., thoát, hoặc ấn phím đỏ thoát ra --> màn hình chính vẫn ngang!!! b-). Anh em nào thích thì test thử và cho ý kiến trong khi chờ FW mới hoặc bản patche mới nhé.

Auto

Cứ dùng pm xoay mh ...pro gì đó k nhớ nữa. :D
Nghiêng 82 cho xoay ngang rồi vẫn đễ ngang như thế...dùng jbak taskman đóng pm đó là nó nằm ngang 1đống luôn :D
Đính chính là test rồi nha!
Xóa pm đó rồi nên k nhớ tên pm đó nữa.
Tên là La...pro :-??
Posted via Mobile Device

thedat007

em mới sắm n82 dùng bản đồ việtmaps bản c****** rồi nhưng vào chỗ chọn vị trí gps mới thì nó cứ báo là đường sư vạn hạnh.mặc dù em đã chọn quận hông bàng_hải phòng rồi.chăgr hiểu thế nào.và máy cứ báo kết nối blutooch.
ko biết báo song gps ở chỗ bnaof trên bản đồ vietmap.mong các anh đã xài qua n82 có kinh nghiệm chỉ giao

Theo bạn nói thì đó là do máy chưa bắt được tín hiệu GPS. N82 chỉ bắt tín hiệu GPS tốt ở ngoài trời. Có thể bạn sẽ chờ máy dò tính hiệu khoảng 2 đến 3 phút nhé.

Ntv_79

Cứ dùng pm xoay mh ...pro gì đó k nhớ nữa. :D
Nghiêng 82 cho xoay ngang rồi vẫn đễ ngang như thế...dùng jbak taskman đóng pm đó là nó nằm ngang 1đống luôn :D
Đính chính là test rồi nha!
Xóa pm đó rồi nên k nhớ tên pm đó nữa.
Tên là La...pro :-??
Posted via Mobile Device
Lancape Pro í hả? Để tui test xem sao. Vấn đề là cái màn hình chính của N82 cơ cần nó luôn luôn nằm ngang. Ngang 1 đống là ý làm sao?

Auto

Lancape Pro í hả? Để tui test xem sao. Vấn đề là cái màn hình chính của N82 cơ cần nó luôn luôn nằm ngang. Ngang 1 đống là ý làm sao?
Ừa...;))
Ngang 1đống là...ngang hết luôn :D
Posted via Mobile Device

nguyenvansang

Well-Known Member
Híc. Tin Buồn.
Chả là em N82 của mình bị xịt loa
Mình tự tháo ra để sửa.Cậy vỏ ra rồi. Đến lúc tháo màn hình thì chả biết mô tê thế nào đưa panh vào lậy nhẹ 1 phát thì "T..á....c....h" :(( . Màn hình nứt 1 vết ở giữa :(( . Thế là toi đời cài màn hinh.
Chạy lên Thành phố mua màn hình ( cách nhà 37km ) mua màn hình thì quên ko mua loa. Đến lúc ráp màn hình rồi. Test loa vào thì kêu cả 2. Xong đóng máy vào . Bật Music Player lênt hì lại xịt 1loa ( Đứt dây côn loa ) . Lại phải tháo ra. Tìm cả thị trấn ko có = > Lại fóng lên Thành Phố mua 2 cái loa 60k
Về nhà lắp. Test ok ko rè 1 tý nào. Âm thanh khi up lên Ver 30.xx cho âm trầm tốt hơn. Giờ yên lòng với em này rồi.
Cảnh báo ai muốn tự tháo N82 nên chú ý màn hình nhá. Cậy 4 miếng bắt vào thành nhựa xong dùng panh kẹp vào tai thò ra ở 4 miêng ốp màn ấy kéo lên nhè nhẹ. Đừng có luồn panh xuống đáy màn hình mà hẩy => Die 100% đấy . Kinh nghiệm xương máu sau vụ 8-3 tang thương :((

chungvict

Híc. Tin Buồn.
Mình tự tháo ra để sửa.Cậy vỏ ra rồi. Đến lúc tháo màn hình thì chả biết mô tê thế nào đưa panh vào lậy nhẹ 1 phát thì "T..á....c....h" :(( . Màn hình nứt 1 vết ở giữa :(( . Thế là toi đời cài màn hinh.
Chạy lên Thành phố mua màn hình ( cách nhà 37km ) mua màn hình thì quên ko mua loa. Đến lúc ráp màn hình rồi. Test loa vào thì kêu cả 2. Xong đóng máy vào . Bật Music Player lênt hì lại xịt 1loa ( Đứt dây côn loa ) . Lại phải tháo ra. Tìm cả thị trấn ko có = > Lại fóng lên Thành Phố mua 2 cái loa 60k
Về nhà lắp. Test ok ko rè 1 tý nào. Âm thanh khi up lên Ver 30.xx cho âm trầm tốt hơn. Giờ yên lòng với em này rồi.
Cảnh báo ai muốn tự tháo N82 nên chú ý màn hình nhá. Cậy 4 miếng bắt vào thành nhựa xong dùng panh kẹp vào tai thò ra ở 4 miêng ốp màn ấy kéo lên nhè nhẹ. Đừng có luồn panh xuống đáy màn hình mà hẩy => Die 100% đấy . Kinh nghiệm xương máu sau vụ 8-3 tang thương :((
Hì , nếu bạn nào muốn tháo lắp thì xem video nay nè:(sưu tầm bởi Zenki)
**Tháo ra:
Mã:
http://www.youtube.com/watch?v=YJodvQqRkmU
**Lắp vào:
Mã:
http://www.youtube.com/watch?v=K_R6_NGuBFg

kiemvuongvn

Híc. Tin Buồn.

cái giá để tự mò máy cũng ko rẻ nhỉ :-/

tui thì cho tiền cũng ko dám mò, lỡ hư gì tốn khối tiền thì khổ 8-|

mà mua màn hình ở đâu? hết nhiu thế?

minh76100

đã test đươc vietmap trên n82 ngon quá.ở hải phòng sóng gps mạnh hay sao mà vào wc cũng vẫn chuẩn

taiphong

Híc. Tin Buồn.

chia bùn, chia bùn, em cũng bị vụ y hệt thế này =)) , nhưng em bị rè loa nghe gọi, đi ngay con màn hình, cuối cùng bán đi làm em N82 khác, đau không ta được, vì em N82 em đi toi hơn 2 củ (mua mới, bán máy mh bị nứt)

manle

Các bro ơi.Em mới mua con N82 đen hôm qua.Các bro chỉ em cách hack với.firmare: v30.0.019.Em đang xin file cer ở topic bên ngoài rồi.Nếu có file cer rồi thì phãi làm sao nữa.Máy em mới mua khi hack có cần format máy(theo cách nào: 4 ngón hay *#7370#) và format thẻ nhớ ko?
Cảm ơn các bro nhiều!!

Chỉnh sửa cuối:

thedat007

Các bro ơi.Em mới mua con N82 đen hôm qua.Các bro chỉ em cách hack với.firmare: v30.0.019.Em đang xin file cer ở topic bên ngoài rồi.Nếu có file cer rồi thì phãi làm sao nữa.Máy em mới mua khi hack có cần format máy(theo cách nào: 4 ngón hay *#7370#) và format thẻ nhớ ko?
Cảm ơn các bro nhiều!!

Bạn nên up lên V31 để dễ hack hen (mình chưa thử cho V30, nhưng cũng có thể được đó... có gì báo mình hen). Ban down file này về giải nén có file hướng dẫn và các file cần thiết để hack. Thân!!!
View attachment 114324
View attachment 114325

Chỉnh sửa cuối:
đã test đươc vietmap trên n82 ngon quá.ở hải phòng sóng gps mạnh hay sao mà vào wc cũng vẫn chuẩn
Bác nói quá thế nào chứ N82 em đứng dưới gốc cây còn mãi mới bắt được sóng. GPS ở đâu chả như nhau.
À bác mang ra đọ với bác Auto kìa. Máy bác ý trong nhà vẫn bắt được sóng GPS:-??

thedat007

Hồi tết này đi mũi né!!! ngồi trên xe du lịch n82 bắt sóng GPS ầm ầm. Khoái nhất là máy đo được tốc độ của xe qua phần mềm VietMap :D:D. N82 đáng đồng tiền bác gạo.

Auto

Bác nói quá thế nào chứ N82 em đứng dưới gốc cây còn mãi mới bắt được sóng. GPS ở đâu chả như nhau.
À bác mang ra đọ với bác Auto kìa. Máy bác ý trong nhà vẫn bắt được sóng GPS:-??
Pác vip này k tin hay sao ý mà cứ => :-??
E mà dối lời nào thì ngay bây giờ, sau khi post bài này là đt e xì khói die luôn cũng đc!
Posted via Mobile Device

manle

N82 của em trong nhà vẫn có GPS bắt được 4-5 vệ tinh.Ngồi trên ford transit vẫn bắt được GPS ầm ầm

nxhoang90

N82 là con phone bắt GPS khỏe nhất hiện nay , ủa mà mình bắt dc sóng rùi , mình tìm dc đường rùi , sao nó hok tự chạy , hay mình phải di chuyển nó mới chạy theo

kiemvuongvn

tự chạy là sao? thì bạn di chuyển nó mới di chuyển theo chứ?

@bắt GPS là tuỳ vào ở chỗ bạn có bao nhiu vệ tinh? nhìu thì nó bắt nhanh, ít thì chậm hơn thôi!

Status
Không mở trả lời sau này.