• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

haininh

cho mình hỏi tý nhé.
mình định up lên fw 31 nhưng nó có khác gì với fw cũ của máy ko nhỉ
vì up lên mà ko có gì hay hơn thì cũng ko lên up làm gì đúng ko ạ

azkaban3000

số IMEI của máy mình:355240212777679.mình ko bít máy mình sản xuất ở đâu nữa,mấy bạn chỉ mình cách kiểm tra lun nha!
Muốn tra nguồn gốc xuất xứ bạn phải nhờ mấy người có account của cửa hàng nokia để tra cơ.

cho mình hỏi tý nhé.
mình định up lên fw 31 nhưng nó có khác gì với fw cũ của máy ko nhỉ
vì up lên mà ko có gì hay hơn thì cũng ko lên up làm gì đúng ko ạ
Đương nhiên là có hay hơn thì Nokia mới tung ra fw mới chứ bạn, tuy nhiên nokia kô đưa ra changelogs nên cũng chịu :D

azkaban3000

thấy các bạn than n82 hay bi điểm chết (dead pixel) hôm rồi tình cờ thấy có cách này hay hay các bạn thử xem có được không?? rất may máy mình không bị ;;)
theo cách này thì bạn down file sau về để fix
nguồn:
http://nokiamobileblog.com/how-to-fix-dead-or-stuck-pixels-in-a-nokia-mobile-device/
file video:
httpv://www.youtube.com/watch?v=BKNfjTM4W7M

Màn hình LCD ở đâu thì dùng lâu chắc chắn phải bị thôi bạn ạ, điều này phải chấp nhận :)) Hướng dẫn của bạn chỉ fix được stuck pixel thôi, còn death pixel thì chịu, chỉ có cách thay màn hình mới. :D

lakhongnao

làm sao ma xeon có thể sáng liên tục được?vì nó chỉ sáng khi có dòng điện thế khoảng vài chục kv đi qua

binht611

Màn hình LCD ở đâu thì dùng lâu chắc chắn phải bị thôi bạn ạ, điều này phải chấp nhận :))

tớ dùng ppc mấy năm rồi mà không có dead hay stuck pixel nào cả nhé. cách này là dùng cho bạn nào không may mắn thôi.

minh76100

nhờ các bro giúp mình với
con n82 của mình ko backj up được dữ liệu vì mình đang đinh format lại máy mà
cứ vào phần back up thì nó báo là "bộ nhớ đầy đóng 1 số ứng dụng và thử lại"

.
mặc dù bộ nhớ còn 98 MB và ko chạy ứng dụng nào

sau đó mình thử vào phần trợ giúp của máy và di chuyển sang hter nhớ thì máy lại tiếp tục báo vậy

bạn nào gặp trường hợp vậy thì chỉ giúp mình cách khắc phục với

overkill

Member
mấy anh ơi cho em hỏi, sao cây N82 của em xài pin 1 ngày đã hết, mặc dù đã remove đi các ứng dụng chạy cùng máy như Landscape pro, smartsetting, độ sáng 50%, xài 1 ngày đã hết trong khi đó cây N73 nghe nhạc to hơn, mà pin lại xài đc 2 ngày, ai giúp em với

manle

mấy anh ơi cho em hỏi, sao cây N82 của em xài pin 1 ngày đã hết, mặc dù đã remove đi các ứng dụng chạy cùng máy như Landscape pro, smartsetting, độ sáng 50%, xài 1 ngày đã hết trong khi đó cây N73 nghe nhạc to hơn, mà pin lại xài đc 2 ngày, ai giúp em với

Thì N82 có cái tội là pin yếu mà bạn.N82 đen của mình cũng chỉ 1 ngày 1 đêm là hết, nge nhạc với chơi game nhiều tý là chưa được 1 ngày.Nó chỉ được thế thôi bạn ơi

demon000

Pin N82 vốn dĩ đã yếu rùi , nếu bạn cắm cap usb để cài ứng dụng hoặc là tải dữ liệu thì pin sẽ hao cực nhanh, ngoài ra sử dụng wifi nhiều cũng làm cho pin bạn hết mau hơn , nếu bạn sử dụng các tính năng của máy như nghe nhạc , wifi , blutooth ... 1 cách trung bình thì pin sẽ đc khoảng 2 ngày. Nếu thật sự pin bạn chỉ đc 1 ngày với cách sử dụng các tính năng ở mức trung bình thì đúng là pin có vấn đề nên kiểm tra lại. Mình nhắc lại là sử dụng cap usb sẽ hao pin rất nhanh , nên để ý đến điều đó . Vì lần đầu sử dụng mình cũng có thắc mắc như bạn. Mong là pin của bạn ko có vấn đề gì !!!

overkill

Member
chắc pin có vấn đề, tại chơi con N73 nghe nhạc banh nhà banh của lun vẫn xài đc 2 ngày, mặc dù cục pin JSC chứ ko phải pin zin, để mua cục JSC khác chơi vào thử.

khoaman90

cho hoi là nút shift của N82 là nút nào thế. Trong X-explore lúc chọn file thì co fim tắt shift+enter.

demon000

Cho e hỏi là sau khi up len fw v31 tình hình là cái tự động xoay màn hình của máy nó cứ đc 1 thời gian là tắt đi , ko biết là do máy e lỗi hay fw mới nó thế , bác nào biết chỉ e với :-/

azkaban3000

Phím shift bị dính vào # nên kô thể chọn nhanh 1 file bằng shift được, giá mà có thêm phím bút chì như N95 thì tốt :(

TraiNgheoHn

Phím shift bị dính vào # nên kô thể chọn nhanh 1 file bằng shift được, giá mà có thêm phím bút chì như N95 thì tốt :(

Chọn được mà em,em chọn file nào thì nhấn # hoặc chọn >2 file thì bấm phím # và phím xuống là nó chọn file đó mà.

fansex

Em dán keo trong con n82 của em bi h em tháo keo ra có sợ bị bong không mấy bác^^!em nghe nói là bị tróc ra nhìn ghê lắm phải hok ,xin các bác tư vấn cho tiểu đệ với hic hic

Status
Không mở trả lời sau này.