• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

TraiNgheoHn

dán camera là sao? nó có nắp che camera mờ.

Là dán ở cái chỗ mầu trắng bạc xung quanh camera đó bạn. Dán chỗ đấy cũng phải cẩn thận vì lớp sơ chỗ đó nó mỏng, không cẩn thận là bị tróc sơn ngay đấy.

trunganh0412

K bjet ong nay co lam sao k?Lam gj ma faj gju gjn ghe the,dung 1vaj nam thj thay may moj,chu co dung duoc ca doj dau.Ma phan bac ong noj toj thay day hinh nhu lam bang kim loai ma,sao ma troc son duoc.Ma dan gjay bong len may 1thoj gjan xuoc trong xau laj dinh mo hoj tay,sau cam may cu tron tron,laj ghe tay nua.Cu de nguyen may the con dep hon ay,hoc ra hang ve mong,ve vaj hjnh cho dep.Ma sao to hoj ve vde pin cua N82 k co ai tra loi duoc vay?Pin N82 co the thay bag loaj pin nao khac cua Nokia k,nhu cua N95 chag han.
Posted via Mobile Device

tức là toàn bộ khu vực màu tr8a1ng của black đó bạn,m thấy dễ trầy quá,mà dán keo thì so khi gỡ ra bị tróc bó tay:-??:-??

không nên dán chõ đó đâu bạn!
chỗ đó người ta thiết kế là = nhôm hợp kim có tính bền cao rồi nên bạn yên tam nhé! dừng dán những chỗ nhậy cảm thế sẽ gây xấu máy và có nguy cơ bị lẹm vào sơn của máy ( dao Lam cứa vào)
Như mình thì mình chỉ dán chỗ màn hình + lắp Pin (tự mình làm nhé) ok đẹp tuyệt luôn trang trí thêm thì phê luôn!

manle

Máy mình thì mình ko dán gì luôn.Chỉ gián miếng bảo vệ màn hình mua ở thế giới di động 80k thế là xong.Theo mình ko nên dán keo hết máy làm gì.Nó sẽ làm xấu máy và sẽ bị sướt vì bị dao lam rạch vào.

TraiNgheoHn

K bjet ong nay co lam sao k?Lam gj ma faj gju gjn ghe the,dung 1vaj nam thj thay may moj,chu co dung duoc ca doj dau.Ma phan bac ong noj toj thay day hinh nhu lam bang kim loai ma,sao ma troc son duoc.Ma dan gjay bong len may 1thoj gjan xuoc trong xau laj dinh mo hoj tay,sau cam may cu tron tron,laj ghe tay nua.Cu de nguyen may the con dep hon ay,hoc ra hang ve mong,ve vaj hjnh cho dep.Ma sao to hoj ve vde pin cua N82 k co ai tra loi duoc vay?Pin N82 co the thay bag loaj pin nao khac cua Nokia k,nhu cua N95 chag han.
Posted via Mobile Device

Chẳng biết bạn nghĩ sao chứ mình thì giữ gìn máy lắm. Máy có đẹp thì nhìn cũng sang trọng hơn là cái máy nhìn cũ rích(mặc dù là đời cao). Giữ gìn máy để khi nào không dùng nữa mang đi bán còn được giá. Hơn nữa của bền tại người ma.

garllado1703

Cho e hỏi là trong quàng cáo nó có ghi là có "ghi âm cuộc gọi" nhưng e k bít ghi thế nào?bác nào chỉ e với, e toàn dùng pm để ghi âm k hà...

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cho e hỏi là trong quàng cáo nó có ghi là có "ghi âm cuộc gọi" nhưng e k bít ghi thế nào?bác nào chỉ e với, e toàn dùng pm để ghi âm k hà...

Bác dùng pm ghi âm thì ok quá rồi. Thường thì những soft theo máy chỉ có những tính năng rất cơ bản nên mình mới cần tới soft chứ. Chỉ những soft cài thêm mới có những tính năng nâng cao phù hợp với nhu cầu sử dụng của mình

mucelago

Active Member
không nên dán chõ đó đâu bạn!
chỗ đó người ta thiết kế là = nhôm hợp kim có tính bền cao rồi nên bạn yên tam nhé! dừng dán những chỗ nhậy cảm thế sẽ gây xấu máy và có nguy cơ bị lẹm vào sơn của máy ( dao Lam cứa vào)
Như mình thì mình chỉ dán chỗ màn hình + lắp Pin (tự mình làm nhé) ok đẹp tuyệt luôn trang trí thêm thì phê luôn!

nhôm đâu mà nhôm, nhựa xi đó, dùng 1 thời gian tróc xi ra, lộ ra nguyên miếng nhựa màu đen luôn. :|.

trunganh0412

Vay ban da dung may lau chua vay?To dung gan 1 nam nay may van nhu moi luon,suot ngay dut tuj thuj thj lam sao ma troc son duoc,minh cung tuong la cho day lam banh kim loai nhung nhjn ky phan gat camera la bang nhua.
ma minh dang mun mua pin moi ma k thay ai chj cho minh ca
Posted via Mobile Device

minchoulee

N82 bị bệnh màn hình ai gặp giống mình xin cứu dùm.

Sáng mới thức dậy nhìn điện thoại có mấy vệt đen không biết bị gì đây.. hix . Do lỗi hệ thống hay do hư màn hình vậy trời...:-?? mình chụp lại nhưng không thấy chỉ nhìn mắt thường mới thấy. hu hu

binhseu

Chắc là bị lỗi dead pixel rồi, mà bạn chụp lên có thấy đâu thì chụp làm quái j :D

vandunga3

Vệt đen của máy bác xuất hiện chỗ nào thế? Em xài N81 cũng bị. Ban đầu thì ko nhưg về sau 1 dãy nhỏ (rất nhỏ) cạnh đáy màn hình em đen xì, hình ảnh có vẻ co lại ~> Bình thường dòng chữ "Lựa chọn", "Quay về" sát cạnh đáy nhưg bị thế này thì nó lại cách cạnh đáy khoảng 2mm. Lúc bị lúc ko, bây h thì bị hẳn. Gần đây cạnh phải màn hình cũng bị nốt (cũng rất nhỏ). Bác dùng soft chụp lại màn hình thì ko thấy là phải
Cũng hơi khó miêu tả để mọi người hình dung

BuuPhucCT

Well-Known Member
Sáng mới thức dậy nhìn điện thoại có mấy vệt đen không biết bị gì đây.. hix . Do lỗi hệ thống hay do hư màn hình vậy trời...:-?? mình chụp lại nhưng không thấy chỉ nhìn mắt thường mới thấy. hu hu

Bác nên xài phần mềm Best torch để đổi toàn bộ màn hình sang màu đen hay màu trắng thì dễ thấy được những chỗ có màu khác thường. Nếu chuyển sang toàn bộ màu trắng thì nếu có mấy vết đen thì 100% là điểm chết rồi hay ngược lại khi chuyển sang đen mà có đốm trắng. Cái này thì bó tay vì bị lỗi do phần cứng nên chỉ có thay màn hình mới hết thôi.

NguyenDucDung

chắc ko fải là do dead pixel đâu, nếu bị dead pixel thì chỗ đó sẽ ko có màu,chứ ko fải màu đen

thanhnamst89

tình hình là con N82 của em bị hỏng 1 loa ngoài + hết bảo hành. em muốn mang đi sửa tại Nokia care nhưng ko biết ở đâu là "an toàn".
Bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ em với, chứ em chỉ có mỗi 1 cái đt thôi ạ.
nhỡ có làm sao thì
thank các bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.