• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

masutigon

bạn mở cài vietmap, hoặc googlemap, (mình đang xài vietmap), sau đó vào vietmap mà tìm đường, tự nó bật gps lên luôn. Mình có lần đi qua quận 8, ko biết đường về, dùng GPS đúng hay thật ^^, chúc vui

langtu24411

giup em

bác nào cho em hỏi có cách nào mà khi bấm nút đỏ(r.e.d key) mà các ứng dựng .jar không bị thoát ko

ndat91

Xài điện thoại như bác thì nên mua cái 3210 chứ mua mấy máy xịn như N82 thì xót không chịu nổi. Điện thoại mà rớt hoài không hư mới là lạ.

lần đầu tiên thì đúng là e sơ xuất thật.Nhưng lần thứ 2 thì e cứ để trong túi mà rút ra cũng ko biết nó vỡ lúc nào luôn :|Nhưng 3210 lại ko có hệ điều hành.Em thích mày mò điện thoại lắm :D

khoa123

Posted via Mobile Device hjx,con 82 của em cài helloox 2.0 xong thì gjảm fw,nhưng lại đc cái hack cũng k sao

TomRyan8891_2009

cho mình hỏi chút : sau khi hack bằng hello OX 1.3 , copy file vào C:\Sys\Bin xong thì ta có thể xóa thư mục hack trong ổ E ( thẻ nhớ ) được không ?

Kojiro

Super V.I.P
cho mình hỏi chút : sau khi hack bằng hello OX 1.3 , copy file vào C:\Sys\Bin xong thì ta có thể xóa thư mục hack trong ổ E ( thẻ nhớ ) được không ?

Được bạn à, cứ thoải mái mà xóa đi :) Đừng xóa trong folder patches là được rồi.

MinhThang

Manager

Hack xong thì bạn copy Bin từ C/sys sang ổ Y để Hack vĩnh viễn luôn bạn nhé, sau này có fomat cũng khỏi phải Hack lại.

TomRyan8891_2009

Hack xong thì bạn copy Bin từ C/sys sang ổ Y để Hack vĩnh viễn luôn bạn nhé, sau này có fomat cũng khỏi phải Hack lại.

Hack vĩnh viễn thì thích rồi đấy nhưng làm xong , mai mốt máy có bị gì , mang ra Nokia Care , nó phát hiện máy đã hack ( can thiệp vô máy ) thì sợ nó không bảo hành luôn quá , máy mình còn bảo hành tới tháng 7.2010 ....

TraiNgheoHn

Hack vĩnh viễn thì thích rồi đấy nhưng làm xong , mai mốt máy có bị gì , mang ra Nokia Care , nó phát hiện máy đã hack ( can thiệp vô máy ) thì sợ nó không bảo hành luôn quá , máy mình còn bảo hành tới tháng 7.2010 ....

Can thiệp vào máy là sao bạn,đây là vào pm mà,đâu phải phần cứng đâu mà bạn sợ chứ. Mình vẫn đi BH ầm ầm nè.

TomRyan8891_2009

Có ai giúp mình với , cái chương trình Nokia Image Exchange , xóa thì nó không cho xóa , còn cài đè lên nó cũng không cho đè , vậy phải làm cách nào gỡ bỏ nó đây ?

dkh_0211

bạn TomRyan giống hệt mình, chương trình nokia image exchange ấy, xóa k xóa đc, cài đè không đc, cài chương trình remove chương trình vào (mình seach cách xóa IE thì người ta bảo dùng ct để xóa,quên tên ct rồi)thì cũng k dùng đc chương trình remove ấy (vào ct chỉ có nút exit, option cũng chỉ có exit) nên cũng k xóa đc IE, nhưng đến hôm sau, thật sự k hiểu sao,vào remove phát đc lun :) (trong lúc thử xóa các kiểu k đc, thử xóa vu vơ phát lại đc) bó tay

MinhThang

Manager
bạn TomRyan giống hệt mình, chương trình nokia image exchange ấy, xóa k xóa đc, cài đè không đc, cài chương trình remove chương trình vào (mình seach cách xóa IE thì người ta bảo dùng ct để xóa,quên tên ct rồi)thì cũng k dùng đc chương trình remove ấy (vào ct chỉ có nút exit, option cũng chỉ có exit) nên cũng k xóa đc IE, nhưng đến hôm sau, thật sự k hiểu sao,vào remove phát đc lun :) (trong lúc thử xóa các kiểu k đc, thử xóa vu vơ phát lại đc) bó tay

Chắc lúc bạn xóa nó còn chạy ẩn đấy, thường các pm không xóa được mình restart máy xong vào xóa là đi ngay.

dkh_0211

k phải bạn à, mình restart mấy lần rồi mà xóa nó cũng đc đâu, thế mà thử xóa vu vơ 1 phát lại đc ngay. đúng là phần mềm,nhiều lúc k thể hiểu đc

vuvantuan59

máy mình đang tự nhiên mở lắp đậy camera nó không tự động mở để chụp hình được !
Có ai bị như mình không giúp với !
Posted via Mobile Device

hoainamss

Các bạn cho mình hỏi xóa themes đã cài vào máy (ổ C) thì fải làm ntn nhỉ?
Các pác dùng pm nào để xem ảnh trên vậy?

TomRyan8891_2009

Cuối cùng cũng xóa xong cái Nokia Image Exchange , nhưng khi cài vào dùng lại , thì gặp trường hợp sau : phần mềm vào rất rất lâu ( lâu đến nản ) , không nhanh như lúc trước , bác nào biết cách khắc phục , chỉ giúp em với , mới dùng N82 nên gà quá ....

htyhung

máy mình đang tự nhiên mở lắp đậy camera nó không tự động mở để chụp hình được !
Có ai bị như mình không giúp với !
Posted via Mobile Device

Bạn có thay vỏ mới không, hôm trước mình mua 1 cái vỏ 180k 1 cai 80 k, lắp cái 80k thì hở ngang hở dọc, lắp cái 180k thì hỡi ôi gạt qua gạt về chả thấy camera, cuối cùng phải tháo nắp camera tử vỏ 80 k để sang 180k thì okie. Híc, không biết cái cảm biến nó hoạt động như thế nào, vì 2 cái vỏ có 2 cái nắp đậy camera bằng nhựa đen sì giống nhau....

Status
Không mở trả lời sau này.