• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi xóa themes đã cài vào máy (ổ C) thì fải làm ntn nhỉ?
Các pác dùng pm nào để xem ảnh trên vậy?

Bạn vào C:\resources\skins, xóa các folder trong đó là ok (đường dẫn đó là dành cho N95, mình nghĩ N82 giống :D)
Xem ảnh thì dùng RescoViewer là hay nhất bạn à.

vuvantuan59

Bạn có thay vỏ mới không, hôm trước mình mua 1 cái vỏ 180k 1 cai 80 k, lắp cái 80k thì hở ngang hở dọc, lắp cái 180k thì hỡi ôi gạt qua gạt về chả thấy camera, cuối cùng phải tháo nắp camera tử vỏ 80 k để sang 180k thì okie. Híc, không biết cái cảm biến nó hoạt động như thế nào, vì 2 cái vỏ có 2 cái nắp đậy camera bằng nhựa đen sì giống nhau....

Rất tiếc máy mình còn mới lắm ! Không chụp hình được tức lắm mình ở xa chỗ bảo hành không mình đã đến rồi !
Posted via Mobile Device

TomRyan8891_2009

Cuối cùng cũng xóa xong cái Nokia Image Exchange , nhưng khi cài vào dùng lại , thì gặp trường hợp sau : phần mềm vào rất rất lâu ( lâu đến nản ) , không nhanh như lúc trước , bác nào biết cách khắc phục , chỉ giúp em với , mới dùng N82 nên gà quá ....

có bạn nào biết vấn đề này không , giúp mình với ....

MinhThang

Manager
có bạn nào biết vấn đề này không , giúp mình với ....

Trước kia mình dùng N92 khi cài pm nó chạy cái vèo khi vừa nhấp vào pm đó, sau mua thêm con N82 cài đặt pm y như bạn nói, chờ nó lâu lắm chậm chạp kể cả khi Remove.:-?

tanloc1985

Bạn nào biết soft gps nào có map nước thụy điển mà chạy offline (ko cần connect vô mạng mà download map trước) thì chỉ giúp mình với.

curoa

máy mình màn hình xước quá ma` vỏ thì vẫn còn ngon ko biết ngoài hàng nó có bán mặt kính ko nhi? mua cả bộ thi` tiếc quá?

vuducphuong

Mình dùng con N82 Black. Dạo này nó dở chứng, khi bật nắp camera lên thì cái đèn đỏ nó tự sáng, có ai giúp mình với, không khéo cháy mất cái đèn thì toi.

NguyenDucDung

Bạn nào biết soft gps nào có map nước thụy điển mà chạy offline (ko cần connect vô mạng mà download map trước) thì chỉ giúp mình với.

có mấy phần mềm đấy,tốt nhất là TT - nhưng có lẽ TT ko work với GPS build-in của N82

simhoang

Bác NguyenTu ơi ! E phải hỏi chính những người dùng n82 thì mọi người mới giúp e đưa ra ý kiến chủ quan chứ? E hỏi những người dùng n95 thì sao họ biết rõ n82 được? E muốn bít nhận xét của chính họ mà. Vậy các bác cho e biết cái hay của n82 so với n95 nhé! E xin lỗi bác NguyenTu1976 nha,cho e hỏi mấy bác này tí nha

TraiNgheoHn

Bác NguyenTu ơi ! E phải hỏi chính những người dùng n82 thì mọi người mới giúp e đưa ra ý kiến chủ quan chứ? E hỏi những người dùng n95 thì sao họ biết rõ n82 được? E muốn bít nhận xét của chính họ mà. Vậy các bác cho e biết cái hay của n82 so với n95 nhé! E xin lỗi bác NguyenTu1976 nha,cho e hỏi mấy bác này tí nha

Hay hơn đó là chụp ảnh đẹp hơn đó bạn,khi xem ảnh ở N82 thì không đẹp bằng N95 nhưng khi lên máy tính thì nhìn sẽ đẹp hơn. Nhưng N82 nghe nhạc không bằng N95 được.

simhoang

E cũng ko cần nghe nhạc lắm đâu. Nói chung nếu xét về loa thì chỉ cần như n73 là được. N82 chắc loa ít ra cũng bằng n73 chứ nhỉ? Mong các bác cho e thêm ý kiến để e lựa chọn.
Thank !

TomRyan8891_2009

E cũng ko cần nghe nhạc lắm đâu. Nói chung nếu xét về loa thì chỉ cần như n73 là được. N82 chắc loa ít ra cũng bằng n73 chứ nhỉ? Mong các bác cho e thêm ý kiến để e lựa chọn.
Thank !

Loa N82 không to như thằng N73 nhưng nghe ấm và hay chứ không to và chát như N73 ...

NguyenTu

Super V.I.P

Bạn phải chọn, 1 là hỏi ở N95 hoặc là hỏi ở N82 nhé, chứ không thể box nào cũng hỏi được. Mình xóa bài ở 1 box là châm trước cho bạn rồi đó, đáng lý cần tư vấn mua loại nào bạn phải qua đây: http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=77

Còn các Box trên chỉ để thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm cho những người đang dùng những ĐT đó chứ k phải để giúp đỡ chọn mua ĐT đâu bạn

TomRyan8891_2009

chán quá các bác ạ , hôm nay sau khi rút điện thoại từ quần jean ra thì phát hiện cái N82 Black yêu quý của em tróc một mảng khá to ngay phím C . chán mấy ông Nokia quá , điện thoại cao cấp gì mà vỏ lởm thế không biết . em tìm khắp mấy trang web mua bán nhưng chẳng thấy chỗ nào bán cái cụm Phím C để thay cả , bác nào biết chỗ bán chỉ giúp em ạ ...

NguyenTu

Super V.I.P
chán quá các bác ạ , hôm nay sau khi rút điện thoại từ quần jean ra thì phát hiện cái N82 Black yêu quý của em tróc một mảng khá to ngay phím C . chán mấy ông Nokia quá , điện thoại cao cấp gì mà vỏ lởm thế không biết . em tìm khắp mấy trang web mua bán nhưng chẳng thấy chỗ nào bán cái cụm Phím C để thay cả , bác nào biết chỗ bán chỉ giúp em ạ ...

cái đó có khi bạn phải thay cả vỏ. Hix, mà hàng lô còn chán hơn đó bạn!!

trunganh0412

Hang xuat sang Vn thj cha lom ha ban.Hang xach tay co thay ai keu ka ve vo may dau.Tjen nao cua ay.To dung hang CZECH 2 nam nay vo y nguyen k troc ty nao.Ban dung co che dong Nokia,hang dang cap ma cu che hoai.Chac tai ban mua phai may kem,thay thi fai thay ca vo.Ma chi co vo cua TQ thoi,vo xin kho kiem lam
Posted via Mobile Device

TraiNgheoHn

Hang xuat sang Vn thj cha lom ha ban.Hang xach tay co thay ai keu ka ve vo may dau.Tjen nao cua ay.To dung hang CZECH 2 nam nay vo y nguyen k troc ty nao.Ban dung co che dong Nokia,hang dang cap ma cu che hoai.Chac tai ban mua phai may kem,thay thi fai thay ca vo.Ma chi co vo cua TQ thoi,vo xin kho kiem lam
Posted via Mobile Device

Bạn nhầm rồi,hàng xách tay cũng bị tróc sơn đây,mình đang dùng hàng xách tay nè,sơn vẫn tróc nhưng được cái dùng bền lắm.

fansex

Nói chung là hên xui thui mấy bác chứ có cái gì là hoàn thiện cả đâu lâu lâu cũng có cái nó bị lỗi mình mua trúng thì đành chịu là mình xui thui chứ có gì đâu mà theo em thấy cái n82 cầm hok chắc tay như n81 loa ngoài nghe cũng hok hay lắm

azkaban3000

Vỏ xịn cũng có nhưng đắt lè lưỡi, nói chung là chả có gì hoàn hảo, được cái này mất cái kia :D

MinhThang

Manager
Nói chung là hên xui thui mấy bác chứ có cái gì là hoàn thiện cả đâu lâu lâu cũng có cái nó bị lỗi mình mua trúng thì đành chịu là mình xui thui chứ có gì đâu mà theo em thấy cái n82 cầm hok chắc tay như n81 loa ngoài nghe cũng hok hay lắm

Vỏ xịn cũng có nhưng đắt lè lưỡi, nói chung là chả có gì hoàn hảo, được cái này mất cái kia :D

Một đời ta 3 đời nó, có thế anh em mình mới lên đời liên tục và cũng cháy túi liên tục chứ. Mình đang dùng còn mới chưa thấy gì.

Status
Không mở trả lời sau này.