• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N85 !!

king_titi149

Hai dòng máy mới này đã xuất hiện trên thị trường rồi mà đến giờ vẫn chưa có cách hack để can thiệp vào hệ thống mặc dù đã làm đủ mọi cách hiện có trên 4rum.
Bác nào đang sở hữu các em nó thì vào thảo luận để cùng biết cách hack nhé.
thân

khamnguyen

Mình thì đang có con N96 cũng như hai cái mấy kia thôi ko hackphone dc.đành đợi máy anh cao thủ giúp sức vậy

Zenki

Super V.I.P
Những máy mới hiện tại và máy có FW mới thì chưa hack được đâu bạn ah :)

nguyenvansang

Well-Known Member
em cũng đang có 2 chú n96 và n85 chưa hack được chán quá

Bạn ý giàu quá b-) . Có cả 2 em siêu công nghệ của Nokia luôn =D>
Khi nào kiếm được cách Hack 2 em này thì nhường cho mình 1 em với giá hời nha! Hoặc cho không làm quà thì thíchh quá >:)

spiderman_anhvu

em cũng đang có 2 chú n96 và n85 chưa hack được chán quá

Chưa hack được thì tạm thời bạn sign vậy. Trên trang symbiansigned.com mới có cái OpenSigned đấy, đơn giản mà nhanh lắm. Chỉ cần đăng ký 1 cái nick là sign vô tư. Nhận phần mềm đã sign trong vòng 24h, link gửi qua email. :)

Link: https://www.symbiansigned.com/app/page/public/openSignedOnline.do

Guide (.pdf): Chỉ cần đọc phần hướng dẫn làm theo OpenSigned (miễn phí) thôi nhé: http://developer.symbian.com/ssguide

kaka2my

vậy chừng nào có cách hack con n85 thì ae nhớ shera dùng chung nhe,thank.

kaka2my

ai đang sài con N85 cho mình hỏi với.sao máy mình nghe nhac thi nó tự tắt nguồn khởi động lại vậy,bạn nào đang sài N85 có tình trạng này kg?mình đã quyết virut rồi nhưng vẫn còn,ai biết chỉ dùm mình,cám on.

tsthanhhai

ai đang sài con N85 cho mình hỏi với.sao máy mình nghe nhac thi nó tự tắt nguồn khởi động lại vậy,bạn nào đang sài N85 có tình trạng này kg?mình đã quyết virut rồi nhưng vẫn còn,ai biết chỉ dùm mình,cám on.

Mình đã sài thử con này vài ngày rồi, nghe nhạc ko bị tình trạng tắt nguồn như bạn, bạn thử format máy lại xem sao, nếu vẫn ko hết thì đem ra Nokia care nạp lại phần mềm.

hoainam2005

Buồn quá,,,Mình bị mất máy,, giờ định mua 1 con Nokia đời mới,,nhưng mấy cái mình thích toàn OS 9.3,, Mua về ko cài đc gì,, chán nhỉ,,

Cho đến tận bây giờ vẫn chưa có cao thủ nào Hack đc OS 9.3 hả mấy bạn...???

MinhThang

Manager
Buồn quá,,,Mình bị mất máy,, giờ định mua 1 con Nokia đời mới,,nhưng mấy cái mình thích toàn OS 9.3,, Mua về ko cài đc gì,, chán nhỉ,,

Cho đến tận bây giờ vẫn chưa có cao thủ nào Hack đc OS 9.3 hả mấy bạn...???

Tạm thời dùng file Cer để Sign bạn à,mất công tí nhưng đó là giải pháp tối ưu, để có thể sử dụng pm.

kaka2my

hi,giot_tinh_cay_dang,bạn co thể nói rõ cho mình biết là tất cả N85 đều bị lổi sao bạn,mình hỏi nhũng người dùng N85 họ nói kg có vấn đề gì hết,nhung tại sao máy mình lại bị nhu vậy?bộ máy bạn cũng bị như vậy hả?xin nói rõ thêm,cám ơn.

dylan_150cc

N85 cũng gần gần giống N96 nhỉ.
Mình đang sài N96, đôi khi nghe nhạc bị giật và chuyển bài rất chậm.
Delay khỏang 3>4s. Có ai bị giống mình ko vậy?

hi,giot_tinh_cay_dang,bạn co thể nói rõ cho mình biết là tất cả N85 đều bị lổi sao bạn,mình hỏi nhũng người dùng N85 họ nói kg có vấn đề gì hết,nhung tại sao máy mình lại bị nhu vậy?bộ máy bạn cũng bị như vậy hả?xin nói rõ thêm,cám ơn.

Mình dùng N95 chứ ko có dùng N85:D Nhưng hổi dùng con N95 thường thì khi đang nghe nhạc rút jack ra là khởi động lại máy, up FW lên thì hết nên có thể máy bạn cũng gặp trường hợp tương tự:)

kuku001

Em dùng N85 cũng bị tình trạng nghe nhạc,xem phim,chơi game được chưa đầy 1 phút thì tự tắt nguồn khởi động lại.Em đã mang ra Nokia đổi lại con N85 khác,mang về dùng ngon lành.Mà đã có cách nào hack được con N85 chưa vậy các bác.?

Zenki

Super V.I.P
Em dùng N85 cũng bị tình trạng nghe nhạc,xem phim,chơi game được chưa đầy 1 phút thì tự tắt nguồn khởi động lại.Em đã mang ra Nokia đổi lại con N85 khác,mang về dùng ngon lành.Mà đã có cách nào hack được con N85 chưa vậy các bác.?
Cách hack thì vẫn chưa có đâu bạn :D Ráng chờ thôi :D

lamnt0702

bệnh kinh niên của N85 rồi bạn ơi :)) Format lại máy cũng ko hết đâu,mang ra Care nhờ người ta xem giúp đi,nếu Flash lại mà vẫn bị thì chỉ con cách thay main thôi,nếu bạn mua hàng công ty thì được thay main miễn phí đó ;)