• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N85 !!

thanhnam711

con n85 của em như sau
custome version 31.002.53.1
language set 019
type rm-334
Xin các bác hướng dẫn em cách nạp tiếng việt cho con n85 của em. Cảm ơn các bác rất nhiều
hic hic bác giúp em với xin hậu tạ bác cái card 100k cảm ơn bác rất nhiều
:p

nadsport

minh hack bang helo2.3 duoc ma

máy của nad n85 rm333 nad xài tiếg việt và hack được mà

thanhnam711

các bác cho em hỏi thêm, tại màn hình cuả n85 có xuất hiện biểu tượng thẻ nhớ nhỏ (ở góc phải bên trên màn hình). Nhìn rất khó chịu, có cách nào ẩn nó đi ko ah.

mysuncl

Chào các bạn. Mình gặp tình trạng như sau:
- Máy mình N85 đã update firmware mới nhất 31.002, hack bằng HelloOX rồi
- Hack luôn Permission cho Java.
- Đã cài một số phần mềm sis và java.
- Có cài SafeMgr để quản lý.

Nhưng bây giờ mình muốn cài thêm phần mềm khác thì không được. Mình kiểm tra thì thấy khi chạy file sis thì SafeMgr hiện ra quét virus. Sau đó nó báo an toàn nhưng không thấy hiện ra hỏi lưu phần mềm ở đâu (Thường thì khi cài sẽ có cái bảng hiện ra hỏi lưu ở bộ nhớ máy hay thẻ nhớ). Rồi cuối cùng nó tắt không cài tiếp, Safemgr cũng hiện ra "Cài đặt đã bị hủy bỏ".

Mình đã thử gỡ bỏ SafeMgr nhưng vẫn ko cài được. Mình đã flash lại firmware luôn mà vẫn gặp tình trạng tương tự nếu cài SafeMgr. Nhưng mình rất cần SafeMgr vì nó có nhiều tính năng rất hay.

Mong các bạn giúp mình cách khắc phục với. Xin cám ơn rất nhiều.

MinhThang

Manager
Chào các bạn. Mình gặp tình trạng như sau:
- Máy mình N85 đã update firmware mới nhất 31.002, hack bằng HelloOX rồi
- Hack luôn Permission cho Java.
- Đã cài một số phần mềm sis và java.
- Có cài SafeMgr để quản lý.

Nhưng bây giờ mình muốn cài thêm phần mềm khác thì không được. Mình kiểm tra thì thấy khi chạy file sis thì SafeMgr hiện ra quét virus. Sau đó nó báo an toàn nhưng không thấy hiện ra hỏi lưu phần mềm ở đâu (Thường thì khi cài sẽ có cái bảng hiện ra hỏi lưu ở bộ nhớ máy hay thẻ nhớ). Rồi cuối cùng nó tắt không cài tiếp, Safemgr cũng hiện ra "Cài đặt đã bị hủy bỏ".

Mình đã thử gỡ bỏ SafeMgr nhưng vẫn ko cài được. Mình đã flash lại firmware luôn mà vẫn gặp tình trạng tương tự nếu cài SafeMgr. Nhưng mình rất cần SafeMgr vì nó có nhiều tính năng rất hay.

Mong các bạn giúp mình cách khắc phục với. Xin cám ơn rất nhiều.

Bạn nên đọc lại các tính năng của SafeMgr để biết rõ về câu hỏi mà bạn muốn hỏi.

mysuncl

Trước đây mình xài n85 v31.002 hack với helloOx rất tốt và cài được phần mềm. Bây giờ mình flash lại cũng version đó và hack với helloOX thì bị triệu chứng: khi tắt máy khởi động lại thì các phím chức năng như di chuyển, phím xanh, phím đỏ... rất chậm. Phải bấm giữ 1 lúc nó mới thực hiện. Mình flash lại fw thì hết nhưng cứ hack là bị.

Xin các bạn giúp đỡ. Xin cám ơn.

Trunghuy90

Trước đây mình xài n85 v31.002 hack với helloOx rất tốt và cài được phần mềm. Bây giờ mình flash lại cũng version đó và hack với helloOX thì bị triệu chứng: khi tắt máy khởi động lại thì các phím chức năng như di chuyển, phím xanh, phím đỏ... rất chậm. Phải bấm giữ 1 lúc nó mới thực hiện. Mình flash lại fw thì hết nhưng cứ hack là bị.

Xin các bạn giúp đỡ. Xin cám ơn.
Nếu bạn hạn chế cài pm ít hơn bây giờ đi lúc đó mình nghĩ máy bạn sẽ rất nhậy đó!

mysuncl

Nếu bạn hạn chế cài pm ít hơn bây giờ đi lúc đó mình nghĩ máy bạn sẽ rất nhậy đó!

Trước đây mình cũng cài bao nhiêu đó mà. Thậm chí nhiều hơn nữa mà đâu có sao. Ko biết phần cứng có bị gì ko?

MrKutjs

Thắc mắc về máy Nokia N85.

E đang dùng con Nokia N85, mọi chức năng vẫn bình thường, không có gì lỗi cả, chỉ có cái là phím trái của nó (fím trên fím đỏ) thi thoảng nhấn không được, không ăn 1 tí nào, như kiểu liệt ý, fải đợi 5-10s sau nhắn nó mới ăn, mới được,
Lúc nhấn được thì lại nhạy vô cùng, ăn phảt nào thì ăn phát đó, và thi thoảng lại thêm phím bên trái và phím nghe máy nữa (nhưng ít hơn phím phải).

Mà Đèn phím vẫn sáng bình thường nhé.

E theo dõi, có 1 đợt lâu lâu chẳng bị làm sao, không thấy hiện tượng liệt như thế, nhưng độ này, được 1 tuần rồi nó lại tái phát.

Bác nào cho e biết bệnh của cháu nó được không???

Sửa thế nào bây giờ ạh???

Thanks các bác.

Chỉnh sửa cuối:

SymbianVIP

Bác nào help e với, con n85 cuả e dạo này bị j ko biết, bấm vào cài ứng dụng tới bước chọn bộ nhớ thì ko thấy đâu nữa. Đã 4mat thẻ và máy, xài đc mấy tiếng lại bị nữa

xuantruong9911

Top co ai k ?vua tim dc mot e n85 .ma thac mac sao no k co man hinh cho power saver ,khoa ban fim thi man hinh den thui ,theo m biet thi man hinh oled du tat den man hinh thi man hinh van hjen thi chu nhi ,vay cho m hoi la do may da thay man hinh lo hay la phai cai dat the nao ,nho ae chi giup ?dang can may gap lam lam .xl oline bang mobi k0 viet duoc tieng viet co dau

daituongquan

Anh em nào biết cài đặt N85 như thế nào cho nó rung khi kết nối cuộc gọi không? hôm trước mình cài đặt mà không biết như thế nào mà nó rung khi kết nối. nhưng jaf v30.019 thi không rung nữa

Tomjngo86

Hjx co su phu nào gjúp mjh vớj! Mjh đang sàj em n85 bìh thường nhug bưã nay vaò nge nhak lạj k phát đuợc nữa.help me!