• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N85 !!

anhtang

Thanks 2 bạn đã trả lời. Hôm qua khởi động lại cài đặt ban đầu nó chỉnh lịch thành năm 2009 cài hello vào cứ báo lỗi, ko chịu đọc, đến khi cài 1 cái khác vào cũng vậy. rồi mấy lần mới đọc thấy lịch sai rồi chỉnh. Đề giờ thử hack lại xem sao.
Muốn chạy được helo hình như là cài đặt lịch đúng ngày hiện tại(mình làm mấy lần như thế đều ok cả)

luxubu3891

các bác cho hỏi tại sao n85 chụp hình mang tiếng 5mp mà dung lượng nhẹ tênh thế 8-}, trong khi n79 lại >1.5mb 1 tấm >"<

ninhhot

các bác cho hỏi tại sao n85 chụp hình mang tiếng 5mp mà dung lượng nhẹ tênh thế 8-}, trong khi n79 lại >1.5mb 1 tấm >"<

Đó là do khi b chụp thôi.chứ m có cái cũng phải lên dc 1.3mb mà.

luxubu3891

Tình hình là em đang cầm con n85, lúc trc hack wa, nhưng mà từ từ máy nó chậm lại, mình restore nó lại, và hack lại lần nữa nhưng từ đó khi mình sync với comp nó báo lỗi "error 83930001". Và đã del rất nhiều soft trong máy, và nó vẫn rất chậm, và mình set up rất nhiều soft ko đc : 1 là install nó ko ra gì cả, 2 là install xong, open nó lên, màn hình chớp 1 cái ko gì xảy ra.
Rồi mình tính restore nó lần nữa = 3 cách : *#7780#, #*7370#, rồi 3 ngón, nhưng nó ko về như lúc ban đầu mua máy, nó cứ vậy lỗi riết,đôi lúc mất gần 1 phút để send 1 mes, hoặc gần 30s để vào text 1 mess T_T, bác nào biết xử lý vụ này, giúp với T_T [btw, em thử sử dụng pc suite để vài reinstall firmware của máy, nhưng vẫn như ko] giúp tiếp các bác ạ T_T

ninhhot

Tình hình là em đang cầm con n85, lúc trc hack wa, nhưng mà từ từ máy nó chậm lại, mình restore nó lại, và hack lại lần nữa nhưng từ đó khi mình sync với comp nó báo lỗi "error 83930001". Và đã del rất nhiều soft trong máy, và nó vẫn rất chậm, và mình set up rất nhiều soft ko đc : 1 là install nó ko ra gì cả, 2 là install xong, open nó lên, màn hình chớp 1 cái ko gì xảy ra.
Rồi mình tính restore nó lần nữa = 3 cách : *#7780#, #*7370#, rồi 3 ngón, nhưng nó ko về như lúc ban đầu mua máy, nó cứ vậy lỗi riết,đôi lúc mất gần 1 phút để send 1 mes, hoặc gần 30s để vào text 1 mess T_T, bác nào biết xử lý vụ này, giúp với T_T [btw, em thử sử dụng pc suite để vài reinstall firmware của máy, nhưng vẫn như ko] giúp tiếp các bác ạ T_T

Dùng tới 4ngón rồi mà vẫn k trở về lúc b đầu.có khi nào do lỗi fw k b?hay b làm lại lần nữa 4mát thẻ tiếp 4ngón cho nó luôn xem sao.còn cái sen messaging thì máy m cũng bị y hệt như b chậm kinh có lẽ do m cài nhiều PM qúa.

luxubu3891

-4 ngón, mình chỉ biết 3 ngón, ngòn còn lại là sao @_@

-máy mình giờ mỗi 2 game, và ovi store à bạn :-ss

zangjungwan

các bác cho em hỏi là em cop font tiếng việt vào máy nhưng sao vào web lại ko hiển thị TV vậy toàn ra ô vuông thui

ninhhot

các bác cho em hỏi là em cop font tiếng việt vào máy nhưng sao vào web lại ko hiển thị TV vậy toàn ra ô vuông thui

Copy vào đâu vậy b.???muốn dùng fonts thì b phải dùng phầnmềm đổi fonst thi mới dc.chứ có phải copy vào máy là dc đâu

JS_AnhTuan

Active Member

B copy font vào fonts trong resource của ổ e rồi cài Font router LT vào bộ nhớ máy là ok. Nhớ là fải xóa hết file font trong e/resource/fonts chỉ để 1 font b muốn dùng thôi. Nếu ko xóa đc, b bỏ thẻ nhớ ra, kđ lại máy. Lắp thẻ vào. Bật patches open4all vào là xóa dc.

nhen_nuoc

Tình hình là con N85 của em up lên FW mới nhất là 31.002, sau đó e cài n-gage bản 1318 + patch, nhưng khi chơi game vẫn báo lỗi là KERN-EXEC 3, dù đã disable tất các patch. Bác nào biết cách khắc phục xin giúp em với! Xin chân thành cảm ơn và hậu tạ :D

dangtantien39

ai đang xài N85 ngôn ngữ tiếng việt thì cho em xin thư mục z:\resource ,để em chép file ngôn ngữ nha (^.^) máy em là tiếng anh mà hôk có điều kiện cài tiếng việt nên phải xài tới cách này ,aj giúp giùm em với !em cảm tks nhìu nhìu ,chứ tự việt hoá như pác vothien thì chắc em die mất , làm có cái phần messenging thôi mà củng đã đúi hết hơi rùi ^.^

habaolinh

Super V.I.P
ai đang xài N85 ngôn ngữ tiếng việt thì cho em xin thư mục z:\resource ,để em chép file ngôn ngữ nha (^.^) máy em là tiếng anh mà hôk có điều kiện cài tiếng việt nên phải xài tới cách này ,aj giúp giùm em với !em cảm tks nhìu nhìu ,chứ tự việt hoá như pác vothien thì chắc em die mất , làm có cái phần messenging thôi mà củng đã đúi hết hơi rùi ^.^
N85 flash lại là có TV, sao cần chép file làm chi.

habaolinh

Super V.I.P
hỳ hỳ ,em nói là hok có điều kiện mà pác =.= !, mà pác có xài N85 thì copy post lên dùm em i ,em đang cần lắm
Bạn có thể chép file và post bài đc tức là có thể dùng USB và mạng, vậy saoko tìm các bài HD về cách flash offline = USB???

dangtantien39

Bạn có thể chép file và post bài đc tức là có thể dùng USB và mạng, vậy saoko tìm các bài HD về cách flash offline = USB???

Trời ơg là trờj , em post bài bằng điện thoạj mà, cáj máy tính của em bây giờ thì quăng sọt rác rồi , còn dịch thì em tự dịch bằng Xplore với Mobihex lun ,nên mớj cần tới mấy bác chứ ạ ,, hjx hjx

habaolinh

Super V.I.P
Trời ơg là trờj , em post bài bằng điện thoạj mà, cáj máy tính của em bây giờ thì quăng sọt rác rồi , còn dịch thì em tự dịch bằng Xplore với Mobihex lun ,nên mớj cần tới mấy bác chứ ạ ,, hjx hjx
Thế thì bó tay vì N85 có sẵn TV rùi, ko ai rỗi hơi đi dịch đâu bạn. Còn nếu cảm thấy ko có tiền ra ngoài hàng flash thì mang qua chỗ mình free cho.

dangtantien39

:(( :(( :(( :((

Thế thì bó tay vì N85 có sẵn TV rùi, ko ai rỗi hơi đi dịch đâu bạn. Còn nếu cảm thấy ko có tiền ra ngoài hàng flash thì mang qua chỗ mình free cho.

hu hu ! Mình nói là ai đang xài N85 tiếng việt thì chép dùm mình cái z:\resource của máy đó để mình lấy file ngôn ngữ chớ bộ , mình đâu kiu bạn dịch dùm mình đâu ,Mình chỉ cần lấy file ngôn ngữ rồi chép dô may cua minh thui mừk , gjup mjnh dj

qdong03

mấy bác ơi...con N85 của mình bị chết dây nguồn...ấn không ăn, mình đã thay dây nguồn linh kiện tạm thời. Tình hình là có bác nào bán dây nguồn zin N85 không? báo mình bik nha...mình ở TP.HCM. Liên lạc sđt: 0909176201

huu_tien17

Mọi người giúp em với .....
Em có con N85 nay xài được 1 lúc nó cứ báo "lỗi đăng ký thẻ sim" ---> "lắp thẻ sim" em đã thử thẻ sim của mạng vina và mobi rồi mà chỉ xài được 1 lúc hà phải khởi động lại. Bực mình lắm...
Bác nào biết cách khắc phục chỉ em với