• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N85 !!

myhang79

N85 có giao diện tiếng Việt nhưng không gõ được tiếng Việt

Có ai bị tình trạng giống mình không? Thật là khôi hài khi giao diện có tiếng Việt nhưng không gõ được dấu ? và dấu ~ khi ấn phím *. Hiện mình đang dùng Ver 31.002. Ă, â thì bấm vô tư. Kiểu gõ chuyển qua Tiếng Việt luôn nhưng không gõ được mới điên chứ.

Hieucb91

giot_dang_tinh_cay ơi! Chỉ mình chi tiết cách khắc phục slide của n85 dc k? Xem video mình chưa hiểu. Ai pjt thì giúp lun nha! Thanks

myhang79

Mình vừa tìm ra nguyên nhân không gõ được tiếng Việt mặc dù vẫn có giao diện tiếng Việt. Sau khi hard reset hết 6, 7 lần để cài đi cài lại. Mình phát hiện ra phần mềm ghi âm VoxTrack. Mình khuyên các bạn nếu có cài thì không nên để chức năng ấn phím * ghi âm.

trangdem

các bác giúp em cài game n-gage phiên bản mới nhất full cho N85 với ạ,máy em đã hack!

hungn72

có 1 số vấn đê con n85 của em như sau .nghe nhạc hay bị tắt nguồn tự khởi động lại .xem phim mp4 hay bị giật 1 chút .các bác giải quyết hộ em nhé

ninhhot

@hungn72...B 4mat máy xem có khắc phục dc k?máy b đang ở fw bao nhiêu?máy m khi đang o fw21 thì cũng bị như b nhưng từ khi up lên fư31 thì khắc phục dc.

vuongtieuhau

n85 của mình mới mua , mà bỏ sim vào không hiển thị hết được số sim (hơn 200 số mà hiện có hơn 100).đã làm đủ cách rồi.có ai có thể giúp mình không. FW của mình cũng là mới nhất luôn rồi. haizzz

hungtdh2006

giống hệt máy tui. chỉ hiển thị 100 số thôi. chịu khó up firmware bản mới nhất là khắc phục được thôi, đã có người bị như bạn và up bản 31 là khỏi luôn. bạn đang dùng firware bản 30.019.212.3 là vẫn bị lỗi đó. bạn phải úp bản mới hơn. đừng dùng NSU vì nếu dùng nó thì với mã VN nó vẫn báo bản này 30.019 là bản mới nhất đó. bạn download bản mới hơn là 31 thì phải rồi dùng phoenic mà up là OK. Máy mình cũng bị lỗi đó nhưng mà do trước mình đã copy toàn bộ 100 số đầu ra 1 sym, 100 số cuối ra sym khác rồi copy lần lượt vào máy là OK lên ngại vẫn chưa up lên firmware mới.

vietpdanet

Mình đang cần hiển thị và hỗ trợ gõ tiếng Trung Hoa cho N85, mình đã cài font Việt - Trung rồi nhưng khi gõ chi toàn là ô vuông mà thôi. Ai có thể giúp mình được không?

JS_AnhTuan

Active Member
Mình đang cần hiển thị và hỗ trợ gõ tiếng Trung Hoa cho N85, mình đã cài font Việt - Trung rồi nhưng khi gõ chi toàn là ô vuông mà thôi. Ai có thể giúp mình được không?

bạn sang đây thử theo cách của mình xem http://www.pdaviet.net/showthread.p...a-sẻ-kinh-nghiệm-sử-dụng-N73-và-N73-ME/page18 chúc b thành công

bạn sang đây thử theo cách của mình xem http://www.pdaviet.net/showthread.p...a-sẻ-kinh-nghiệm-sử-dụng-N73-và-N73-ME/page18 chúc b thành công

ah quên, b nhớ chú ý bài 175 và 178 nhé, chúc vui.

mrtoan

Mới "cũ ng mới ta con n85" nghe phong phanh là chưa hack được. Chán quá, lại thèm game N-GAGE từ lâu rồi. mà chưa từng được chơi bản full nào.

mrtoan

Hướng dẫn giùm kinh nghiệm xài N85

Chào mọi người. Em là mem cũ cách đây hơn 2 năm, nhưng chưa từng sở hữu 1 con Nokia nào xài Symbian cả. Giờ mới có 1 con N85. Mong mọi người chia sẻ cách dùng. Cái quan trọng nhất mà em đang cần là hack Phone và cài Game N-GAGE full. Em đã có file Cer và key của mình rồi. Thanks cho những ai đọc bài và trả lời.

ninhhot

Chào mọi người. Em là mem cũ cách đây hơn 2 năm, nhưng chưa từng sở hữu 1 con Nokia nào xài Symbian cả. Giờ mới có 1 con N85. Mong mọi người chia sẻ cách dùng. Cái quan trọng nhất mà em đang cần là hack Phone và cài Game N-GAGE full. Em đã có file Cer và key của mình rồi. Thanks cho những ai đọc bài và trả lời.

Hack bây giờ cũng dễ mà b..?b qua bên tops"ứng dụng chung"tham khảo cách hack bằng helloOX.
Có c3r rồi thì sign bản hello2.01 Cho "FW31" cài vào cho nó chjay thế là xong.phần hack.Còn pm sign thì ở 4rum có đầy đó b.sign trên pc hay dt đều có.chúc b thành công

kyohiros

Hình như chỉ có máy FP1 mới chơi full hết các game n-gage, còn FP2 một vài game bị lỗi. Đương nhiên đó là bản cr.

mrtoan

Thanks 2 bạn đã trả lời. Hôm qua khởi động lại cài đặt ban đầu nó chỉnh lịch thành năm 2009 cài hello vào cứ báo lỗi, ko chịu đọc, đến khi cài 1 cái khác vào cũng vậy. rồi mấy lần mới đọc thấy lịch sai rồi chỉnh. Đề giờ thử hack lại xem sao.