• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N86

binhseu

So sánh giữa 2 bức ảnh chụp:

I8510:

N86:

Test trong khoảng cách 1.8 - 2m. Chế độ Auto, cùng là đèn dual power led nhưng đèn flash sáng rõ nên N86 nó bắt sáng ác liệt thật- iso 528 so với Ss iso 200. Buổi tối N86 theo mình chụp ảnh đẹp nhất trong dòng N với flash led ( thua Xenon của N82 và 6220c).

Có j mình sẽ cố gắng lấy thêm 1 số vd nữa với khoảng cách khác nhau. Còn trong đk sáng thì 2 máy cho kết quả như nhau.

+) Mode Sport: N86 > i8510
+) Multi shot: N86 < i8510 ( chụp liên tiếp của i8510 rất nhanh với 9 bức ảnh)
+) Power flash Led: N86 > i8510 ( quá xác thực nhưng i8510 cho màu sắc thật hơn, so với N86 ngả vàng quá nhưng khi thử với chế độ quay phim thì N86 sáng rõ như ban ngày)
+) Max ISO: N86 < i8510 ( N86-max800 vs i8510-max1600)
+) Tốc độ bắt hình: N86 > i8510
+) Tính năng công nghệ máy ảnh số: vd nhận diện khuôn mặt, nụ cười, anti-shake, ổn định ảnh, quay chậm........... ....: N86 << i8510
+) Mode Panorama: N86 > i8510 ( lý do là i8510 chỉ hỗ trợ chụp với bức ảnh ở độ phân giải 620x480)
+) Macro (Close-up): N86 < i8510 ( N86 canh nét hơi lâu :D)
+) Options ISO: N86 < i8510 ( N86 ít tùy chọn hơn rất nhiều so với i8510)
+) Mode ( Chế độ chụp): N86 < i8510 ( i8510 nhiều hơn 3 mode đấy)
+) Quay phim ở chế độ Macro: N86 << i8510 ( ko đc hỗ trợ tính năng này)
+) Thêm cái phím chụp ảnh khi thao tác thì N86 < i8510 (N86 nút cứng, khi thao tác chỉ sợ rung)

Đọ cùng 1 số model khác :

==> Mình khoái N86 hơn dù đang dùng I8510. Chắc có mới nới cũ :))

Chỉnh sửa cuối:

hophuonglinh

các bạn ơi cho mình hỏi tí nhé.
các file video mình dùng cho n86 dài bao nhiêu mà rộng bao nhiêu vậy các bạn. khi mởi smatmovi và red của máy không full màn hình được. Mong các bạn chỉ giúp

binhseu

độ phân giải 320x240. Bạn thử chọn tùy chỉnh trong mục Option xem, hình như là fit to screen hay sao ấy

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvansang

Well-Known Member
Má ơi. N86 mà VGA hả. Tui đâm đầu vào cột chết lun đây. Biết là 240x320 thì nên ghi thế thôi. Còn chuẩn hiển thị là QVGA. sao k hiểu dòng symbian độ phân giải màn hình lúc nào cũng kém. Từ cái thời N91, 3250 có 176x208 nhìn đã ghét rồi. Vừa mờ lại toàn hạt.
Posted via Mobile Device

binhseu

Posted via Mobile Deviceco chut sai sot mong cac ban thong cam.Ban nguyenvansa'n co the dam dau wc chet dc roi

Mr_Tommy

các bạn ơi cho mình hỏi tí nhé.
các file video mình dùng cho n86 dài bao nhiêu mà rộng bao nhiêu vậy các bạn. khi mởi smatmovi và red của máy không full màn hình được. Mong các bạn chỉ giúp

tùy phim mà bạn. Có phim màn ảnh rộng thì làm sao xem full đc. MÌnh xem phim toàn full mà. Có thấy trục trặc gì đâu :-??.

hungdungdb

lao ngoai`

cái không thể châp nhân của N86 là cái Lao ngoài kém quá gần như không nghe thấy bass gì cả ko biết đợt tới FW nâng cấp có chú ý đến nhược điểm chết người này không:-?

Mr_Tommy

cái không thể châp nhân của N86 là cái Lao ngoài kém quá gần như không nghe thấy bass gì cả ko biết đợt tới FW nâng cấp có chú ý đến nhược điểm chết người này không:-?

Cái n86 ko phải chuyên dùng nghe nhạc :|

Posted via Mobile Device

binhseu

Posted via Mobile Device ai bao ban nhu the, N86 tich hop chip am thanh chuyen dung nhe, moi toi loa ngoai qua cui thoi. Con fw moi ra chac chi nang cap ve mat chup anh thoi.

hoanguyenvp

Đúng là FW mới nghe nhạc vẫn thế.
Có ai cho mình biết:mình mới mua con N86,dùng hai hôm thì nó có kẻ sọc trên màn hình (nhìn rất khó chịu).đó là lỗi gì thế và nokia có bảo hành cho mình không

binht611

Hôm qua xem rao vặt thấy người ta rao còn n86 này có 4,5tr không biết máy móc thế nào các bác nhỉ? Máy mới 9tr mà máy còn 10thang họ rao có 4,5tr là sao?

bán n82 để lên n86 à?? cũng đang ngâm kíu đây. n82 đi roài, he he, không biết có ân hận không? n86 mọi thứ có vẻ đều ổn nhưng mà gét cái kiểu dáng của nó quá. với cả sao nokia k0 tích hợp thêm quay video macro cho nó nhỉ?

trangdem

Đúng là FW mới nghe nhạc vẫn thế.
Có ai cho mình biết:mình mới mua con N86,dùng hai hôm thì nó có kẻ sọc trên màn hình (nhìn rất khó chịu).đó là lỗi gì thế và nokia có bảo hành cho mình không

máy bạn lỗi giống máy mình rồi,lên nokia care thay màn hình thôi,hôm tớ lên nó đòi 2 triệu,nói mãi nó mới chịu bảo hành đấy,hình như con này hay lỗi màn hình hay sao ý

binhseu

Posted via Mobile Device cac ban co bi khi canh net o che do Macro thiman hinh hien vai ke soc khong ?

Ducvabi

Sau 2 tháng gắn bó với N86, đã quay trở lại với con N82 cũ kĩ thân yêu :D Chỉ tiếc duy nhất cái màn hình 2,6 AMOLED của nó, còn lại không hối hận j :">

npntrien

Có ai biết mua tai nghe loại nào thì hợp với máy này không? Cái tai nghe trong hộp nghe đau tai quá, hichic

npntrien

Nghe nói dùng loại này còn dễ gây giảm thính giác nữa, hichic, có lẽ phải làm cái headphone thôi.