• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N86

hungdungdb

ai có ảnh chup bằng FW mới thủ Post lên để anh em tham khao xem nào. mà nghe nói nâng cấp FW chua hack dc ah`

hoanguyenvp

có ai biết khi mình cài phần mêm đã sign rồi cho N86 nó lại báo lỗi là:"Lỗi khôn kiểm tra được chứng chỉ qua mạng"
trước đây khi mình chưa nâng cấp fw thì cài được.bây giờ nâng cấp fw phiên bản 20.115.54.1 thì không cài được nữa mặc dù phần mêm đó đã sign.
Chỉ giùm mình nhé.dùng N86 mừ không cài thêm được phần mêm thì chán lắm.cảm ơn nhiều.

binhseu

Posted via Mobile Device Thử vào settings trong App.mgr xem phần online cer check, để off thử coi :D

TomRyan8891_2009

có ai biết khi mình cài phần mêm đã sign rồi cho N86 nó lại báo lỗi là:"Lỗi khôn kiểm tra được chứng chỉ qua mạng"
trước đây khi mình chưa nâng cấp fw thì cài được.bây giờ nâng cấp fw phiên bản 20.115.54.1 thì không cài được nữa mặc dù phần mêm đó đã sign.
Chỉ giùm mình nhé.dùng N86 mừ không cài thêm được phần mêm thì chán lắm.cảm ơn nhiều.

vào mục cài đặt ứng dụng , tắt chọn tại "kiểm tra chứng chỉ qua mạng".

npntrien

Lỗi N86 cần giúp đỡ!

Con N86 của mình tự nhiên bị nóng máy rồi hết sạch pin sau vài tiếng. Đã bị lần thứ 3 rồi, lần trước thì bị lúc đêm, 2 lần gần đây bị ban ngày, bạn nào có kinh nghiệm về vấn đề này hướng dẫn cho mình với, xin cảm ơn!

binhseu

Thôi xong, chia buồn cùng bạn :D, vứt ra Care nhanh còn kịp... có thể bạn chạy ẩn soft nào, hoặc bị treo nên nó mới như thế

hophuonglinh

Bạn nào có bị như mình chưa?mình đã up lên v20..rồi nhưng mau hết pin hơn v11 đấy.Giờ thấy N86 đã hối hận đã muộn rồi. Máy ảnh nghe 8 chấm quá đã nhưng anh thì rất tệ so với 8 chấm đấy mấy bác ơi.trược vài phát thì bàn phím xướt hết thật là tệ.Giờ mình đang muốn đẩy con N86 phải này bời vì nó quá tệ.Bạn nào có ý định mua n86 thì phải nên cân nhắc thật kỹ chứ không phải như mình bây giờ "TIỀN MẤT TẬT MANG".

binhseu

Bạn ơi cho hỏi update qua wifi à, vì mình có thử search trên nsu thì thấy v11 là mới nhất. up fw mới thì chụp ảnh phải hơn trc chứ

nguyenson_44

Chưa chắc chupo5 ảnh tốt hơn đâu bạn. Vấn đề ở chỗ là nhà SX có cải tạo tính năng camera không? Tìm hiểu thì biết bạn à

binhseu

Thấy giới thiệu có nhiều cải tiến hơn, chẳng nhẽ ông bạn lại ko bit chụp ảnh :D

npntrien

Vấn đề chụp ảnh có lẽ do bản thân người chụp thôi, sau 1 thời gian nghịch máy ảnh, bây giờ chụp ảnh bằng N86 mình thấy rất tuyệt vời, không kém gì C905 cả. Muốn chụp ảnh đẹp thì bạn nên rèn luyện nhiều vào, lúc đầu mình cũng nản với con N86 này, giờ thì thích rồi. Bàn phím mình trượt suốt ngày vẫn chưa có vết xước nào, muốn máy dùng tới chết cũng không xước thì chỉ có cách là mua Vertu, Mobiado thôi. Đúng là up lên FW20 thì tôn pin thật, hôm trước máy mình bị lỗi là do quên tắt các chương trình chạy ẩn, giờ coi xem lại thì ổn rồi. Nói chung xài N86 thấy rất hay, chụp ảnh, nghe nhạc, xem phim... đều ổn cả, mẫu mã cũng được.

giothan001

Chào các bác mình mới up FW20 qua GPRS mình thấy có chạy nhanh hơn FW11 nhưng không hiểu có bác nào bị lỗi cái cảm biến không.em để theme mặc định của máy mà vẫn bị.có ai biết lỗi này là sao không chỉ em với.tiện thể máy em cần hack phone tại hà nội.liên lạc cho em theo số 0979330999

doanbac

Có ai cài CorePlayer cho N86 SW mới nhất (máy chưa c r a c k) chưa!Nếu có xin chỉ giùm cách cài!

Chỉnh sửa cuối:

ccctcm

E cũng thích quả camera của N86.
Nhưng loa ngoài nghe chỉ bằng 1/3 loa của N81 thôi...

binhseu

loa ngoài ko còn j để chán hơn. cũng tùy máy, có máy thì xước tùm lum, có máy ko bị tẹo nào.

hoanguyenvp

Chào các bác mình mới up FW20 qua GPRS mình thấy có chạy nhanh hơn FW11 nhưng không hiểu có bác nào bị lỗi cái cảm biến không.em để theme mặc định của máy mà vẫn bị.có ai biết lỗi này là sao không chỉ em với.tiện thể máy em cần hack phone tại hà nội.liên lạc cho em theo số 0979330999
Mình cũng thấy khi up lên FW20 thì cảm biết khi soay màn hình không được mượt như trước,nhìn rất chán.không biết N86 của mọi người thế nào chứ của mình nhanh hết pin lắm,nếu cứ chơi game,xem phim và lướt net là một ngày phải sạc pin 3 lần.chụp ảnh với FW mới này thì tốt hơn rùi,nhưng nghe nhạc băng loa ngoài thì quá dở.Mà khi đóng máy lại thì thấy nó cứ cập kênh các pác ah.có pác nào bị thế không?

giothan001

mình để lại sđt đâu phải mình nhờ người khác free đâu.mình chịu mất phí mà.nên ai hack được thì goị cho mình để tiến hành giao dịch
Posted via Mobile Device