• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N86

newbie89

cho em hỏi cài theme cho N86 làm sao zay ạ ? Em mới xài Nokia lần đầu nên mù tịt ... down thêm *.sis trên mạng về rồi nhưng ko biết cài vào đt sao , cài wa media transfer có được ko zay ạ ? các bác giúp dùm em với =.=

kuku001

cho em hỏi cài theme cho N86 làm sao zay ạ ? Em mới xài Nokia lần đầu nên mù tịt ... down thêm *.sis trên mạng về rồi nhưng ko biết cài vào đt sao , cài wa media transfer có được ko zay ạ ? các bác giúp dùm em với =.=

cái này Bác vào mục file Manager ấy.Sau khi Bác down theme về,copy vào đâu thì vào file manager trên máy và tiến hành cài đặt thôi.Cài đặt xong thì có thể xóa cái file cài đi,hoặc lưu lại cũng được.Sau đó vào Tools>Settings>General>General>Personal>Themes> chọn theme vừa cài là OK thôi.

lekhachuy3aa

Đầu tiên bạn nối cáp USB rồi chép File sis vào thẻ nhớ. Rồi sau đó Vào Filemanager (bằng điện thoại nhé!) rồi cứ click vào mà cài. Nhưng có thể không cài được bởi cần phải Hack mới cài dễ dàng các phần mềm.

levietcuong08

troi ah. sao mấy trang sau này toàn bàn chuyện gì đâu không hà. sao không bàn về tính năng của nó, hạn chế của nó. tui tính mua n86 mà đang phân vân vì nó mắc quá. có anh em nào xài rối thì cho điểm em n86 nay dùm đi. về Nghe nhạc, chụp ảnh( xin ảnh chụp của nó lun), thiết kế, có hối hận gì khi mua n86 không?????????

Kojiro

Super V.I.P
Đã test trước lúc post bài trên kojiro, :D vấn đề là SwiCertStoreUpdateD.exe ko hoạt động cho N86 :D

Còn installserver.exe thì sao đồng chí, nói thật tui ko biết cái file ông đưa nó làm chức năng gì vì máy tui ko dùng nó :D

viplexus

Mọi người ơi mình Hack Phone N85 theo hello 1.05 cài được các ứng dụng chưa sign và game Ngage vậy mà mình ko thấy ở ổ C có Hack\ Bin installe sever....Liệu có vấn đề j ko?

lekhachuy3aa

Mọi người ơi mình Hack Phone N85 theo hello 1.05 cài được các ứng dụng chưa sign và game Ngage vậy mà mình ko thấy ở ổ C có Hack\ Bin installe sever....Liệu có vấn đề j ko?

Không ảnh hưởng gì hết bạn đừng lo. Còn nếu muốn Thấy đường dẫn đó bạn vào Rompatcher caps on appy All4open nha;)

nguyenpa

Super V.I.P
Còn installserver.exe thì sao đồng chí, nói thật tui ko biết cái file ông đưa nó làm chức năng gì vì máy tui ko dùng nó :D

Biết chết liền :D chỉ thấy khi cài helloox nó chạy hoài, vào e:\hack\sys\bin thấy nó :d
=> no không hoạt động :D => chép tiếp cái installserver.exe vào cũng y như cũ :D :D

lekhachuy3aa

Biết chết liền :D chỉ thấy khi cài helloox nó chạy hoài, vào e:\hack\sys\bin thấy nó :d
=> no không hoạt động :D => chép tiếp cái installserver.exe vào cũng y như cũ :D :D

Helloox nó chạy hoài thì bạn thoát Helloox đi. Rồi cài đặt lại Helloox sau đó chạy lại là không chạy hoài nữa;)

Kojiro

Super V.I.P
Kết lại là: chừng nào anh em nào hack được N86, hack bằng cách nào thì nói rõ giúp KJR để KJR giúp các thành viên khác nha.

levietcuong08

các bạn cho mình hỏi tí nhe: hình như mình thấy n86 có 4 loa phải không? Mình thấy hình nó trên echíp t4 24/6/2009. 1 bên m2 có 2 loa thì 2 bên có 4 loa pk?

viplexus

nó mà như N85 thì ko ai mua cả :)), hơn N85 1 bật :D

Nokia nó khôn lắm.Ko làm con nào hoàn hảo hết.Muốn khắc phục nghe to và trong hơn thì mình khuyên bạn nên bài LCG jukebox.N85 của mình nghe nhạc mặc định vừa bé vừa trầm.Như kiểu Mono ý.Cài LCG vào cái nghe trong như N81 hehe