• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N86

anh_mc

chào cả nhà mình mới dùng n86 nên cũng thấy 1 số lỗi nhỏ như có 2 vết sước ở ống kính camera và vào ứng dụng chạy 1 lúc thì thấy máy treo không thoát ra được toàn phải rút pin ra rồi khởi động lại mới được. không biết có phải là do phần mềm không vậy các pác. ma thi thoảng mất đèn led bàn phím moi điên chứ. Pác nào chi dúm cách khắc phục với.

cupidbaby

chào cả nhà mình mới dùng n86 nên cũng thấy 1 số lỗi nhỏ như có 2 vết sước ở ống kính camera và vào ứng dụng chạy 1 lúc thì thấy máy treo không thoát ra được toàn phải rút pin ra rồi khởi động lại mới được. không biết có phải là do phần mềm không vậy các pác. ma thi thoảng mất đèn led bàn phím moi điên chứ. Pác nào chi dúm cách khắc phục với.

ẶC!Máy nokia mới ra toàn bị lỗi ống kính camera nhỉ?Máy bác xài N97 cung kêu xước ống kính camera với dùng lâu máy nóng rực!:|

Mr_Tommy

vào tools -> settings -> general -> personalisation -> themes ->power saver -> chon date :D

ah ah. Cái đó thì nó sáng khoảng 2h là màn hình lại trở về tối đen như bị tắt máy X-(. Muốn xem giờ thì phải trượt máy lên. Bực cả mình X-(. Ai biết khắc phục ko?

nguyenpa

Super V.I.P
ah ah. Cái đó thì nó sáng khoảng 2h là màn hình lại trở về tối đen như bị tắt máy X-(. Muốn xem giờ thì phải trượt máy lên. Bực cả mình X-(. Ai biết khắc phục ko?

thế thì bác dùng cái này nhé:

Large.Time

cài xong vào vào tools -> settings -> general -> personalisation -> themes ->power saver -> ở large time ->options -> settings -> khi báo background color -> chọn black :)

rất đẹp giống 1 cài đồng hồ -> rất pro :D, nhưng ..........:))

xichumboy

một trang web của Czech đã làm test về camera của N86 và N85
vào đâyđể xem.ảnh phía bên tay trái là của N86,bên phải cu6a N85 và nếu để ý đường dẫn cũng có thể phân biệt đâu là N86 và N85

E thấy hình chụp từ thằng N85 trông sáng và đẹp hơn N86 thì phải :-?

cless2010

ủa sao cái N86 của em lại không nghe nhặc được trong trình mặc định thế ?
cứ báo lỗi "không thể phát nhạc , huỷ thao tác" mà hôm wa còn nghe được hôm nay hết dc

vannho_2

Cac anh oi cho em hoi...N86 co bo su ly' 3D (de choi game) nhu N95 ko a.theo em biet thi N85 ko co.ko biet N86 the nao`......
Em dinh mua con N86 nhung lai chet vi cai dep me hon cua n85.ko biet nen mua con nao....
Cac anh chi ho em nhe'....
sao ko ai noi j` vay

Chỉnh sửa cuối:

TraiNgheoHn

Hôm qua xem rao vặt thấy người ta rao còn n86 này có 4,5tr không biết máy móc thế nào các bác nhỉ? Máy mới 9tr mà máy còn 10thang họ rao có 4,5tr là sao?

vndichoi

Thảo luận về N86-8MP firmware 11.043

Chào các bác, tình hình là em mới up con n86 RM-484 lên v11.043 nên lập chủ đề này để chia sẻ kinh nghiệm với anh em nào dùng n86 nè, sorry nếu bài bị trùng lắp...
Cơ bản thấy có thêm được phần OVI trên màn hình chính, còn trong giao diện menu thì chỉ còn 11 chỉ mục, còn lại không biết biến đâu mất 1 icon rồi

Chỉnh sửa cuối:

vndichoi

tình hình em mới vừa up n86 RM-484 lên f11.043 thì thấy không còn bị lỗi treo máy nữa, các phần khác thì đang test, sẽ báo các bác sau..he..he..

Mr_Tommy

thế thì bác dùng cái này nhé:

Large.Time

cài xong vào vào tools -> settings -> general -> personalisation -> themes ->power saver -> ở large time ->options -> settings -> khi báo background color -> chọn black :)

rất đẹp giống 1 cài đồng hồ -> rất pro :D, nhưng ..........:))

nhìn cũng đc đấy chứ nhỉ? Nhưng có như cái trc đc 2h lại mất ko? Mà cái này đèn vẫn cứ sáng :(. Bực mình quá

vndichoi

em up con n86 (chính hãng) lên v11 bằng phần mềm trong máy luôn, truy cập wifi, sau đó check xem có fw mới không -> báo có fw 11-> chọn up, khoảng chưa đến 10 phút, thế là xong.
lên v11 chụp hình ban đêm cũng thấy đỡ hơn 1 chút..

minhvtv1

em up con n86 (chính hãng) lên v11 bằng phần mềm trong máy luôn, truy cập wifi, sau đó check xem có fw mới không -> báo có fw 11-> chọn up, khoảng chưa đến 10 phút, thế là xong.
lên v11 chụp hình ban đêm cũng thấy đỡ hơn 1 chút..

Up bằng Wifi có khác gì Up bằng NSU thông qua PC không mà sao e Up bằng PC nó vẫn báo chưa có ver 11 nhỉ?:-?

Mr_Tommy

ko khác gì đâu. Vừa test xong. Dùng ko hay treo máy như trc nữa. Thêm đc ứng dụng Ovi. Phiên bản 11.043 ngày 29/6/2009 :D