• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N86

Mr_Tommy

Tình hình là em vừa reset máy. Sau đó restore lại setting,mesages,contacts,calendar entries sau đó xuất hiện 1 số file ko xóa đc. Nó cứ bảo system error :(. Mà bộ nhớ máy bị chiếm 12mb ko biết của cái nào :(. Ai biết giúp mình đc ko :-??

vndichoi

muốn up qua wifi thì bác nên chọn nơi nào sóng sánh ổn định 1 chút nghe, chạy một mạch chưa đến 10 phút là có fw v11 mới..he..he..

levietcuong08

cho mình hỏi tí mấy pồ ui. Mình đọc trên mạg thấy n86 mới 9tr, cũ 4tr4-4tr8. Vậy sao có 1 số cửa hàg bán có 2tr mấy ha!!? Bít là xách tay mà sao rẻ wá. ~3tr so với ~9tr.

hanoi_polTH

báo cáo với các bác là con n86 cua em vừa hỏng màn hình xong ( tự nhiên hỏng không rơi, va đập hay ngấm nước gì cả ), trên màn hình xuất hiện đường kẻ dọc nhưng rất mờ,phải giữ phím menu lên màn hình mờ mờ mới nhìn thấy, đem ra nokia care nó báo giá 02 triệu cái màn hình,giật hết cả mình nhưng mình nói máy mình có bảo hành nên nó thay miễn phí sau 02 ngày lấy,thay màn hình mới có khác hơn nhưng lại có 01 điểm sáng rất nhỏ trên màn hình ( phải trong bóng tối,nền màn hình đen mới nhìn thấy ),còn màn hình cũ lúc chưa hỏng để chế độ tiết kiệm pin = ngày - tháng,nhìn trong bóng tối cũng thấy loang lổ mờ mờ, có ai bị như mình không?

Mr_Tommy

sao lại sáng nhỉ -> no có giống như tronmg hình mình up ko :D

sáng như thường. Sáng như dùng mình cái powersave date :(

báo cáo với các bác là con n86 cua em vừa hỏng màn hình xong ( tự nhiên hỏng không rơi, va đập hay ngấm nước gì cả ), trên màn hình xuất hiện đường kẻ dọc nhưng rất mờ,phải giữ phím menu lên màn hình mờ mờ mới nhìn thấy, đem ra nokia care nó báo giá 02 triệu cái màn hình,giật hết cả mình nhưng mình nói máy mình có bảo hành nên nó thay miễn phí sau 02 ngày lấy,thay màn hình mới có khác hơn nhưng lại có 01 điểm sáng rất nhỏ trên màn hình ( phải trong bóng tối,nền màn hình đen mới nhìn thấy ),còn màn hình cũ lúc chưa hỏng để chế độ tiết kiệm pin = ngày - tháng,nhìn trong bóng tối cũng thấy loang lổ mờ mờ, có ai bị như mình không?

đúng đấy cài n86 này ra ngoài trời khó nhìn lắm :(

levietcuong08

vậy ah. Sao mấy cửa hàng lại dụ dỗ mình là hàng xách tay. Ác wa. Huhu. Xém nữa mình bị ôg Hồ Cẩm Đào dụ ùi.

Ducvabi

chài ui, con Camera của mình xước tùm lum rồi. Bây giờ ngại mở ra ghê. Bụi còn vào cả trong khe trượt của điện thoại. Giờ trượt lên trượt xuống cứ nghe lạo xạo mà không làm ji đc. Xót quá :((

binhseu

Mình thấy con này phím của nó lỳ thế nào ấy, ấn ko sướng như n95 8gb, thik mỗi cái cơ trượt chắc chắn + đầm tay :p

hnyu

con của mình sao không nhận nhạc mới nữa,mình chép vài bài nhạc mới vào nhưng refesh thư viện nhạc thì toàn những bài cũ,giúp mình với

Mr_Tommy

con n86 trình phát nhạc của máy hay bị lỗi lắm. Mình tạo playlist mà thỉnh thoảng nó lại biến mất ko biết vì lý do gì. Toàn làm lại cái khác rất bực mình. Ko biết sắp ra fw mới chưa nhỉ hix2 :-??

binhseu

Hôm nọ vừa đọ thử chụp ảnh giữa N86 vs I8510, công nhận N86 chụp hình ban đêm khủng thật. thua xenon 1 chút, còn lại với đèn dual flash led nó ăn đứt tất cả các model khác, mình chụp thử vật thể cách 5m mà còn sang rõ, i8510 tắt điện--> chán !

binhseu

Posted via Mobile Device Sau 2ngay dung thu thi minh co 1so nhan xet sau. +) Ve Uu diem: Cam giac dau tien la may cam rat dam tay, man hinh amoled hien thi sang net va ro, su dung duoi anh sang mat troi tot. Co truot chac chan. Cam bien acclerometer hoat dong rat nhay, hon nhieu so voi trinh mac dinh tren N95 8gb va Auto pivot tren ss I8510. Ngoai ra o N86 con tich hop kem theo 2 ung dung rat hay la up may de giu yen lang va tat dong ho bao thuc. Toc do bat hinh o che do Sport du ko the bang N82 nhung hon dut N95 8gb, cap den flash trong dieu kien toi toa sang rat tot. Anh chup cho chat luong dep, dac biet o N86 trong menu chup anh Nokia da add che do Panorama vao, lam phong phu che do chup hon. Chip hoat dong cho toc do xu ly tot du bo nho dem L1 cache chi 16Kb ( hau het n82, n95 8gb, ss i8510...deu la 32Kb). Ve am thanh thi N86 the hien xuat sac. Them cai ho tro fm transmitter giong nhu tren N78 kha la hay. Pin dung luong cao ket hop cung man hinh tiet kiem dien thi con j bang :D +) Nhuoc diem: Cung kha nhieu. Phu kien di kem ngheo nan, phim bam con ly, cac phim nghe goi + chö trai-phai qua be, rat kho thao tac. Loa ngoai am thanh qua toi, jack cam tai nghe thiet ke ko noi bat, thieu net tham my. Nap che ong kinh de lam xuoc thau kinh ben trong ( do thiet ke nay de hung bui ban, khi truot xuong tao ra ma sat gay xuoc). Kick stand thieu cung cap, may de de? lai dau van tay nen nhin cu ban? ban? ay :D, Mang tieng la may chup anh chuyen dung, thay quang cao la max iso 800 ma vao cho dieu chinh co 4 muc, thua xa i8510 voi max iso la 1600 voi nhieu muc tu 50 -> 1600. Luc vao Gallery co hieu ung cham cham thay ghet qua, the nho ko thao nong dc ma bat buoc phai thao vo may sau ra, va 1dieu nua la ram tut qua nhanh. Minh chi dam nx the thui !

Mr_Tommy

Rõ ràng là n86 còn một số nhược điểm. MÌnh có thể nêu ra như sau:
+ Khi mình gửi tin mms thì sms ngừng hoạt động. Nó sending mãi mà ko gửi đc. Chỉ khi nào tin mms ngừng kết nối hoặc gửi đc thì tin sms mới gửi đc.
+ Tuy cập nhật lên fw mới nhưng tình trạng treo máy tuy ko nhiều như lúc đầu nhưng vẫn xảy ra. Mình mà chạy nhiều chương trình là máy bị đơ phải tháo pin ra rất bực.
+ Và còn hình như máy mình có cảm giác rất chậm. Mình cảm giác thế ko biết các bạn thế nào.

Mình có nhận xét như vậy mong các bạn cho ý kiến

Chỉnh sửa cuối:

Ducvabi

Binhseu post qua mobile mà dài dằng dặc thế, em phục bác thật. Bác nhận xét hết ưu khuyết của con N86 rồi đấy. Khá chuẩn. Chỉ xin bổ sung 1 tẹo chỗ cảm biến Acc. Như ở N82, không có chế độ tắt cảm biến mà chỉ có chế độ bật/tắt xoay màn hình nên mình hoàn toàn có thể tắt xoay màn hình mà bật Image exchange vẫn có hiệu ứng xoay đẹp mắt + chơi các ứng dụng dùng cảm biến acc. Còn N86, chỉ có bật/tắt cảm biến nên nếu muốn tắt tự xoay màn hình (xoay như dở hơi) thì chỉ có cách tắt luôn cảm biến xoay => không xài được các ứng dụng đòi cảm biến acc. Rất bất tiện.