• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N91.

Nokialover

Mình thấy mọi người lo ngại khi dùng ổ cứng n91, nên mình có vài lời khuyên hy vọng đừng ai mắc phải
_ dòng s60 có chức năng lưu tin nhắn trong thẻ nhớ , n91 cũng ko ngoại lệ , nên ai đã chọn ổ cứng làm bộ nhớ lưu tin thì ko thể kết nối với máy tính được . cách duy nhất là reset máy ko cần fomat ổ cứng là ok
_ ko nên tháo lưng ,tháo pin khi đang bật máy vì lưng máy là tiếp mát ổ cứng rất dễ gây lỗi ổ cứng hay treo máy.
_ vấn đề nữa n91 cũng chỉ là cái điện thoại hơn nữa ổ cứng lại lớn các bác cứ muốn ấn phát là chạy ngay , chạy ko kịp ấn tiêp nút khác cũng dễ treo máy
vài góp ý nhỏ mong các bác dùng n91 ngon lành

NhapVanLong

Mình thấy mọi người lo ngại khi dùng ổ cứng n91, nên mình có vài lời khuyên hy vọng đừng ai mắc phải
_ dòng s60 có chức năng lưu tin nhắn trong thẻ nhớ , n91 cũng ko ngoại lệ , nên ai đã chọn ổ cứng làm bộ nhớ lưu tin thì ko thể kết nối với máy tính được . cách duy nhất là reset máy ko cần fomat ổ cứng là ok
_ ko nên tháo lưng ,tháo pin khi đang bật máy vì lưng máy là tiếp mát ổ cứng rất dễ gây lỗi ổ cứng hay treo máy.
_ vấn đề nữa n91 cũng chỉ là cái điện thoại hơn nữa ổ cứng lại lớn các bác cứ muốn ấn phát là chạy ngay , chạy ko kịp ấn tiêp nút khác cũng dễ treo máy
vài góp ý nhỏ mong các bác dùng n91 ngon lành

Em vẫn dùng Hard Drive lam chỗ lưu tin nhắn mà , vẫn kết nối với PC đc , có làm sao đâu bác

N99

Đúng như bạn NhapVanLong nói đó, Anh mình xài cũng chuyển tin nhắn sang Hard Drive mà cũng không hề gì.

nguyenpa

Super V.I.P
dĩ nhiên là ko sao rồi, vì khi chuyển sang kết nối với PC ở chế độ USB thì máy đã chuyển sang chế độ offline ko thể nhận tin nhắn và cuộc gọi được và ko thể bấm bất kì phím nào.
Tốt nhất khi sài N91 thì sao khi chuyển sang chế độ USB muốn thoát ra nên tắt USB trước (biểu tượng màu xanh góc dưới màn hình) còn ko tắt được thì tắt PC trước là ok chậm mà chắc ^-^

NhapVanLong

dĩ nhiên là ko sao rồi, vì khi chuyển sang kết nối với PC ở chế độ USB thì máy đã chuyển sang chế độ offline ko thể nhận tin nhắn và cuộc gọi được và ko thể bấm bất kì phím nào.
Tốt nhất khi sài N91 thì sao khi chuyển sang chế độ USB muốn thoát ra nên tắt USB trước (biểu tượng màu xanh góc dưới màn hình) còn ko tắt được thì tắt PC trước là ok chậm mà chắc ^-^

Đâu có , mình vẫn để online . Vẫn nhận đc cuộc gọi , lúc muốn thoát ra thì chỉ cần rút cable .Tuy nhiên , đúng như nguyenpa nói , nên chậm mà chắc , tại vì có thể mình mua đc cái máy không bị lỗi ổ cứng .

nguyenpa

Super V.I.P
Bạn để chế độ PC suite nên mới online được, còn nếu chuyển hẳn qua chế độ Mas storage thì máy sẽ tự động chuyển sang cấu hình ofline ko nhận cuộc gọi tinh nhắn được đâu.

N99

Mình đã thử rồi, lấy ĐT khác gọi vào vẫn bình thường mà, máy đâu có chuyển sang chế độ Ofline đâu.

susohoaban

Nếu các bạn kết nối N91 với PC theo chế độ hard driver khi ngắt các bạn cứ rút phứt ra luôn mà không ngắt kết nối thì chỉ đôi lần như vậy là hư HDD ngay.

thangmymobi

Đối với N91 tốt nhất bạn nên sử dụng chế độ Mass Storage và khi tháo ra thì làm theo cách của Nguyenpa là tốt nhất.

gianglinh

Đọc bài này sớm thì đã ko đi cái ổ cứng N91. Đau vãi

Có sao đâu mình đã dùng N91-1 rồi mà nó có 3 chế độ khi kết nối với PC
1. kết nối dạng PC suite máy vẫn online tuy nhiên tốc độ ghi chép chậm
2. kết nối chỉ ghi chép file media tốc độ ghi chép vẫn chậm và chỉ ghi chép được file media
3. kết nối dạng USB điện thoại sẽ offline và PC nhận điện thoại như ổ cứng lưu động (dùng N91 nên sử dụng kết nối này) tốc độ ghi chép cực nhanh luôn và luôn giữ được an toàn cho ổ cứng

leonhart1607

hix hix N91 được cài ổ cứng lớn nhưng mỗi lần chạy ứng dụng mà cài trên ổ cứng thì lại chậm hơn so với lúc chạy ứng dụng trên bộ nhớ máy! chả hỉeu ra làm sao! the mình đánh giá thì loa ngoài của N91 nghe nhạc không được hay cho lắm(nếu như không muốn nói là hơi tệ)

solooo

ác!! mấy hôm nay không biết cái vụ này. Em cứ rút ra rút vào thoải mái khà khà!!! nhưng may wá nó vẫn còn nguyên kô sao cả hên wé hên wé!!!
lần sau rút kinh nghiệm ! cận thận , chậm mà chắc.
cám ơn các sư huynh đã chỉ giáo kịp thời. ko thì lạng quạng đền cái N91 chắc đóng cửa tiệm về quên chăn pò wa''''''.
thank alllllllllllllllll

Tambov_Grushnoe

"dĩ nhiên là ko sao rồi, vì khi chuyển sang kết nối với PC ở chế độ USB thì máy đã chuyển sang chế độ offline ko thể nhận tin nhắn và cuộc gọi được và ko thể bấm bất kì phím nào.
Tốt nhất khi sài N91 thì sao khi chuyển sang chế độ USB muốn thoát ra nên tắt USB trước (biểu tượng màu xanh góc dưới màn hình) còn ko tắt được thì tắt PC trước là ok chậm mà chắc."
Em tắt biểu tượng USB ở góc dưới bên phải của PC, nhưng mà trong máy di động vẫn hiện là đang kết nối USB thì phải làm thế nào? cứ thế rút cáp ra hay phải làm thế nào, các pác chỉ giúp em nhé. Thanks các pác! Trước kia em ko bít cứ rút thẳng ra may mà máy ko sao:D. cám ơn pác nguyenpa nhé!=D> =D> =D>

ThAngNgO_

"dĩ nhiên là ko sao rồi, vì khi chuyển sang kết nối với PC ở chế độ USB thì máy đã chuyển sang chế độ offline ko thể nhận tin nhắn và cuộc gọi được và ko thể bấm bất kì phím nào.
Tốt nhất khi sài N91 thì sao khi chuyển sang chế độ USB muốn thoát ra nên tắt USB trước (biểu tượng màu xanh góc dưới màn hình) còn ko tắt được thì tắt PC trước là ok chậm mà chắc."
Em tắt biểu tượng USB ở góc dưới bên phải của PC, nhưng mà trong máy di động vẫn hiện là đang kết nối USB thì phải làm thế nào? cứ thế rút cáp ra hay phải làm thế nào, các pác chỉ giúp em nhé. Thanks các pác! Trước kia em ko bít cứ rút thẳng ra may mà máy ko sao:D. cám ơn pác nguyenpa nhé!=D> =D> =D>

nếu bạn đã từng sài USB rùi thì khi để chế độ đt là USB thì tất nhiên các thao tác vẫn như khi sài 1 cái USB thương, off đi đã rùi hãy rút cáp nha :-?

minhanhfpt

Ai có thể chỉ cho em cách sửa cái lỗi khi mình nhắn tin song máy đơ 1 phút mới gửi được tin nhắn không ? Em đang rất cần ...huuu

À quên mất máy của em cũng N91 huhuhuhuhuhu

Last edited by a moderator:

ThAngNgO_

Ai có thể chỉ cho em cách sửa cái lỗi khi mình nhắn tin song máy đơ 1 phút mới gửi được tin nhắn không ? Em đang rất cần ...huuu

À quên mất máy của em cũng N91 huhuhuhuhuhu

cái này có thể máy " đơ" hoặc có vài soft ko tương thích dẫn đến nguyên nhân đó, bạn thử cài lại fw đi coi đc hong,

thmac

Thắc mắc N91

Mình muốn mua N91 sd, nhưng còn băn khoăn 1 so điều:
1. Có nên mua hay ko? vì dòng máy này ra cũng lâu rồi, ổ cứng hư có sửa dc hay ko?
2. Nếu mua thì nên kiểm tra như thế nào để biết ổ cứng và máy hoàn toàn sd tốt ko bị lỗi
Thanksss

Kojiro

Super V.I.P
Mình muốn mua N91 sd, nhưng còn băn khoăn 1 so điều:
1. Có nên mua hay ko? vì dòng máy này ra cũng lâu rồi, ổ cứng hư có sửa dc hay ko?
2. Nếu mua thì nên kiểm tra như thế nào để biết ổ cứng và máy hoàn toàn sd tốt ko bị lỗi
Thanksss

Nên mua máy có bộ nhớ thể nếu muốn vọc :D

Mình nghĩ bạn không nên mua N91 :p Mua N73, 82 hay 95 gì đó mà sài hoặc chờ N96 ra mà mua.

thmac

Nên mua máy có bộ nhớ thể nếu muốn vọc :D

Mình nghĩ bạn không nên mua N91 :p Mua N73, 82 hay 95 gì đó mà sài hoặc chờ N96 ra mà mua.

Bạn có thể nói chi tiết hơn dc ko? Tại sao mua n91 mà ko nên vọc. Theo minh biết thì n91 sd hdh S60 9.1, khi ài pm phải hack đúng ko? Nếu đúng như vậy thì có ảnh hửong tới máy ko? Ổ cúng phải bung máy ra mới thấy hay sao?