• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N91.

kiamino

Giúp em kết nối WiFi N91 GSM 4GB !

Em chào các bác , hiện nay em đang dung con N91 đồ cổ , em muốn kết nối WiFi cho nó quá mà làm mọi cách mà vẫn không kết nối đc ,em cũng đã tìm kiếm và tham khảo mọi ý kiến nhưng vẫn không đc, đến hôm nay là em thực sự bó tay với nó , mong các bác hướng dẫn giúp em ! gần nhà em có nét chùa mà không được sử dụng thì phí quá di mất !

Em cảm ơn các bác trước nha , các bác có thể PM cho em theo địa chỉ thamvong68@yahoo.com

BuuPhucCT

Well-Known Member
Em chào các bác , hiện nay em đang dung con N91 đồ cổ , em muốn kết nối WiFi cho nó quá mà làm mọi cách mà vẫn không kết nối đc ,em cũng đã tìm kiếm và tham khảo mọi ý kiến nhưng vẫn không đc, đến hôm nay là em thực sự bó tay với nó , mong các bác hướng dẫn giúp em ! gần nhà em có nét chùa mà không được sử dụng thì phí quá di mất !

Em cảm ơn các bác trước nha , các bác có thể PM cho em theo địa chỉ thamvong68@yahoo.com

Vấn đề là net chùa thì thường có mật mã bảo mật ấy bác ạ. Họ cũng sợ người khác xài chùa vậy. Bạn muốn thử thì phải kiếm một quán cafe wifi với nguồn phát miễn phí để thử mới biết chính xác. Nếu có sóng wifi thì cứ vào mục kết nối máy sẽ báo hay bạn thử thêm phần mềm WIFI RADA gì đó giúp tìm sóng wifi. bạn thử xem sao nhá!!

doctinh357

em cũng đang dùng n91.nên hơi non tay mong các bác chỉ giáo vài điều nha.
n91 không thể cài font được à,co 1 lần em xem cách cài font cài nhữ tập tin.tft gì đó vào mục font trong resou.... nhưng vẫn không được.bây giờ em sắp hack thành công rùi.hỏi các bác xem có phần mềm fonts nào đuôi sis như s60v2 không.

dragonphathi

Đời n91 GSM này không có wifi bạn à :O, N91 3G (4g) và N91 music edition (8g)mới có wifi:-??

MrTocXu

Ơ con n91 của em là đời đâu tiên nó có nói là hỗ trọe 3G mà và cả WIFE nữa ! tiện đây cho em hỏi luân màn hình của nó mấy hôm nay dở chứng tự dung bị trắng xóa hoặc bị nhòe mầu rồi trắng xóa dc một lúc thì trở lại bình thường ! em đã up lại FW nhưng vẫn bị thế ! các bác thử xem hộ em nó là bị bệnh gì , có dễ cứu không và chi phí khoảng bao nhiêu ? em chán nó alwms rồi nhưng nó alf quà của một ngừoi thân nên không muốn đẩy nó đi !

habaolinh

Super V.I.P
Ơ con n91 của em là đời đâu tiên nó có nói là hỗ trọe 3G mà và cả WIFE nữa ! tiện đây cho em hỏi luân màn hình của nó mấy hôm nay dở chứng tự dung bị trắng xóa hoặc bị nhòe mầu rồi trắng xóa dc một lúc thì trở lại bình thường ! em đã up lại FW nhưng vẫn bị thế ! các bác thử xem hộ em nó là bị bệnh gì , có dễ cứu không và chi phí khoảng bao nhiêu ? em chán nó alwms rồi nhưng nó alf quà của một ngừoi thân nên không muốn đẩy nó đi !

Máy của bạn có thể bị cáp hoặc trở màn hoặc màn hình, tùy theo bệnh mà lấy tiền chứ làm sao phát giá lung tung đc.
Nếu mang ra hàng mà ngại thì có thể ký vào màn, cáp và main để đỡ lo bị "luộc đồ".:))

MrTocXu

:D luộc đò thì không luộc đc em , mà N91 có mấy ai dùng nữa đâu mà bác ! em cũng đoán là nó hỏng hai cái đó ! nhưng đến hôm nay nó lại hoạt đọng bình thường ! em cũng không biết là tại sao nữa cứ thỉnh thoảng nó lại dở chứng ! hôm qua nó dở chứng làm em bị hớ với khách hàng Ruật của mình người ta gọi đến màn hình lại chắng xóa ! a lô ai đấy ạ ! thế là bị ăn đòn luân ! chán nó lắm rồi đó !

habaolinh

Super V.I.P
:D luộc đò thì không luộc đc em , mà N91 có mấy ai dùng nữa đâu mà bác ! em cũng đoán là nó hỏng hai cái đó ! nhưng đến hôm nay nó lại hoạt đọng bình thường ! em cũng không biết là tại sao nữa cứ thỉnh thoảng nó lại dở chứng ! hôm qua nó dở chứng làm em bị hớ với khách hàng Ruật của mình người ta gọi đến màn hình lại chắng xóa ! a lô ai đấy ạ ! thế là bị ăn đòn luân ! chán nó lắm rồi đó !

Nếu vậy khả năng bị cap là cao, bạn nên test thử nha.

leepek

N91

Các anh ơi. EM có con N91.Em format máy(*#7370#)
Khi bật lên thì nó cứ Install cái gì í.Nó cứ chạy và chỉ báo Install.Một lúc sau thì nó báo Unable.
Khi em cắm cáp USB vào thì nó ko nhận,nó báo là có ứng dụng đang chạy trong ổ cứng.
Em chả hiểu sao

Mong các bác giúp em với

P/s.: Có anh Mod nào xóa bài trước của em.Chẳng đưa ra rõ nguyên nhân gì cả. Chịu thật

leetran72

Các anh ơi. EM có con N91.Em format máy(*#7370#)
Khi bật lên thì nó cứ Install cái gì í.Nó cứ chạy và chỉ báo Install.Một lúc sau thì nó báo Unable.
Khi em cắm cáp USB vào thì nó ko nhận,nó báo là có ứng dụng đang chạy trong ổ cứng.
Em chả hiểu sao

Mong các bác giúp em với

P/s.: Có anh Mod nào xóa bài trước của em.Chẳng đưa ra rõ nguyên nhân gì cả. Chịu thật

Nó báo "unable to install some application..." đúng ko. Chắc là máy bạn có fw nào đó cài bị lỗi rồi. Bạn vào E:/private/10202dce và xóa hết các file sis trong đó xem sao nhá

leepek

Nó báo "unable to install some application..." đúng ko. Chắc là máy bạn có fw nào đó cài bị lỗi rồi. Bạn vào E:/private/10202dce và xóa hết các file sis trong đó xem sao nhá

May' em không hack phone đc.Nên không vào đc Private đâu.
Em thử nhiều cách mà vẫn ko hack phone đc.

hhkkll

May' em không hack phone đc.Nên không vào đc Private đâu.
Em thử nhiều cách mà vẫn ko hack phone đc.
Sr! Nhầm nhọt sag trồg trọt mất rùi, ngại wá. :D

Chỉnh sửa cuối:

leepek

Hok phải vào đó đâu bạn ah. Bạn gỡ thẻ nhớ ra, cắm vào PC, xóa mấy cái folder system, private đi nhé. Bảo đảm hết. Cái này xảy ra khi bạn Format máy mà hok Format thẻ. Vì có 1 số c trình bạn cài trên thẻ, khi 4mat máy nó vẫn còn trên thẻ, máy nhận diện đc, nhưng hok thể khởi chạy, nên nó hỏi bạn install lại.

N91 nó dùng ổ cứng mà anh. Tháo ra kiểu j` vậy :D

chipcoi88

Các pác cho em hỏi xíu.
Hiện giờ em đang xài n91 8gb ,nghe nói kon này có hộ trợ 3g ,nhưng một điều lạ em đã tìm nát phần setting của máy mà không thấy mục network mode để chuyển qua mạng 3g
bác nào dùng n91 biết kích hoạt 3g thì giúp em với
Posted via Mobile Device

hhkkll

Em có cài X-Plore mà. Nhưng nó cũng có nhìn thấy Private đâu.

hình như cái SecMAN có làm hiện đc đó bạn. Thử xem, lâu lắm rùi nên hok nhớ nữa. Ah, bạn vào ApManger remove nhữg cái có tên toàn bằng số đi xem đc hok.
Nếu hok đc thì chịu khó copy dữ liệu, 4mat, sau đó chuyển lại thui bạn ah.

Chỉnh sửa cuối:

leepek

Hỏi í không phải.

Em có con n91 4g(Không wifi,không 3g)
Có cách nào Up lên có wifi,có 3g ko vậy

ninhhot

Hỏi í không phải.
Em có con n91 4g(Không wifi,không 3g)
Có cách nào Up lên có wifi,có 3g ko vậy
Có lẽ là k đâu b.cái vụ này m chưa nghe ai nói bao giờ.VN Bưa này đang phát triển công nghệ 3g.đổi máy đi b ơihjhjhjhj
Posted via Mobile Device