• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

tieu_minh_thanh

em đang dùng con n95 8g,ko hiểu sao em ko dùng đc cái yamee,nó cứ loading contacts mãi mà ko vào đc,với cả em dùng cái ThinkChange nUnlock v2.0 nó ko hiển thị đc ngày tháng (máy em dùng tiếng việt),nếu chuyển sang tiếng anh thi cái ThinkChange nUnlock lại hiển thị đc

minhphidl

e dang dung N95 8G.k hiểu tai sao ngày hnay,hồi sang thi nghe gọi bình thường,nhưng tự nhiên chiều nay thì máy e bổng dưng k dùng dc loa trong(loa để nghe gọi),tịt luôn.khởi động lại máy vẩn vậy.ai biết máy e bị sao chỉ em với.huhuhuu

Kojiro

Super V.I.P
e dang dung N95 8G.k hiểu tai sao ngày hnay,hồi sang thi nghe gọi bình thường,nhưng tự nhiên chiều nay thì máy e bổng dưng k dùng dc loa trong(loa để nghe gọi),tịt luôn.khởi động lại máy vẩn vậy.ai biết máy e bị sao chỉ em với.huhuhuu

Bạn xem âm lượng có bị giảm ko? Nhấn phím tăng giảm 2 bên hông xem sao hoặc thực hiện 1 cuộc gọi nào đó, dùng phím 5 chiều kéo qua phải xem có tăng hay ko?

vutuan472

cho mình hỏi nếu mình thay cáp thay cáp n95 8g dễ hư ko .cáp 400K đó.mình mới bị hư.và có cách nào tránh hư nữa ko bạn

longntt105

kinh nhờ ! cáp mấy ông nội này mắc k lắm ! mà cũng chịu thui ! dòng trượt toàn bị kiểu cáp mà T_T

Zenki

Super V.I.P
cho mình hỏi nếu mình thay cáp thay cáp n95 8g dễ hư ko .cáp 400K đó.mình mới bị hư.và có cách nào tránh hư nữa ko bạn
Muốn tránh hư hại thì trượt nhẹ nhàng và tình cảm, nâng niu nó 1 tý, hồi trước mình xài con N95 2 năm có thấy sao đâu. Mấy bạn trượt dữ dội quá nó hư là phải :))

minhphidl

Bạn xem âm lượng có bị giảm ko? Nhấn phím tăng giảm 2 bên hông xem sao hoặc thực hiện 1 cuộc gọi nào đó, dùng phím 5 chiều kéo qua phải xem có tăng hay ko?

k dc ạh,e thử hêt cách rồi.

vickiebaby1984

e dùng 1 con N95-2G version V21.0.016 vừa hack fone được 2 ngày thì có hiện tượng ấn bàn phím bị khởi động lại máy, các phím menu và cuộc gọi thì không sao. Các bro có bít tại sao hok? 1 lúc sau nó lại hoạt động bình thường không bị khới động lại máy khi ấn bàn phím nữa.. Liệu có phải hack fone bị virus hok? Cho e hỏi máy dt bị virus thì sẽ thế nào?:|

MaiDinh

thanks anh nha.vậy biểu hiên của hư cáp là sao ạh.ai co kinh nghiệm chỉ em với

Biểu hiện hư cáp: không lên hình hoặc hình ảnh không chuẩn, chữ lộn ngược, méo chữ, nhoè chữ, mất màu hoặc màn hình vẫn có hình nhưng tối om... Và đặc biệt là không có camera trước vì camera này gắn liền với sợi cáp nguồn (cáp màn hình). Chú ý: Không ảnh hửơng gì đến loa.

Cách khắc phục: mua cáp mới, tự thay. Mình mới làm cách đây một tuần: bộ vít mở ốc đa năng của Hồ Cẩm Đào - 60k, cáp N95 của Hồ Cẩm Đào (không có camera trước) - 180k, dao nhựa, băng keo, bình thổi. Thế là xong.

Nhớ là đừng nghe lời "dụ dỗ" rằng cáp này chính hãng, cáp nọ hàng xịn, vì chẳng có đâu. Thà xài hẳn hàng Hồ Cẩm Đào cho đỡ tức vì lầm.

Status
Không mở trả lời sau này.