• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

hoatim

Nếu bạn có máu e yêu khoa học thì dùng cái này mở ra xem, thường thì bị hư MIC, ra cửa hàng bán linh kiện mua 1 cái về gắn, chỉ vài ngàn. Nếu hên nó chỉ bị dơ, lấy ra chùi chùi rùi gắn vô lại hoạt động tốt ;;);;);;)

Video tháo máy N95

hihih, mình cũng mở ra rồi nên mới nghĩ là cái mic hư đó chứ, tại thấy một chân của nó có vẻ bị què thì phải :-?, mình mới lên ebay mua cái mic, hi vọng mọi chuyện sẽ êm xuôi...

He he, yêu khoa học nhưng mở ra hỏng 1 cái thì......=))
Tốt nhất là nếu còn BH thì mang ra care, ko còn BH thì mang ra tiệm.

Tại mình mới mua cái vỏ khác này liều liều mở ra thay đó mà, và cũng hết thời hạn bảo hành rùi, có gan làm >>> nghèo thôi :D

Mặc định của máy thì không thể được bạn à,không hỗ trợ cần cài thêm pm ứng dụng nào có chức năng hỗ trợ nhé.

Xem video thì N95 FW mới xem được youtube mà ko cần phần mềm còn xem mấy cái khác thì còn tùy:) Nghe nhạc thì tui nghe chả cần phần mềm gì hết, vào google tìm bài hát vào bừa 1 trang vẫn nghe ngon.

miu170687

Xem video thì N95 FW mới xem được youtube mà ko cần phần mềm còn xem mấy cái khác thì còn tùy:) Nghe nhạc thì tui nghe chả cần phần mềm gì hết, vào google tìm bài hát vào bừa 1 trang vẫn nghe ngon.

Kô có Windows Media mà vẫn nghe online được hả bác ???:-/

thanh87

cách format hoan toan N95 8gb

các bác chỉ giúp em cách format luôn bộ nhớ thứ cấp(8gb) của N95 8gb.sau khi up xong filmware mới khởi động lại máy thì dữ liệu cũ trên thẻ vẫn còn.em muốn xóa hết ko còn gì cả.các bác chỉ giúp.thanks

các bác chỉ giúp em cách format luôn bộ nhớ thứ cấp(8gb) của N95 8gb.sau khi up xong filmware mới khởi động lại máy thì dữ liệu cũ trên thẻ vẫn còn.em muốn xóa hết ko còn gì cả.các bác chỉ giúp.thanks

Vào setting> ultilities gì đo:d> memory> format. Sau đó kết nối máy tính bằng data transfer> format lân nữa cho sạch. Lưu ý là 4mat bằng PC lâu lắm đó, 5p là ít:d

kaizuki

ko bit mọi người có trang web nào nghe nhạc onl mà down được về trực tuyến trên điện thoại ko . Nghe nhạc thì mình thấy nhiều chứ down được thì ko có tìm dc :( , ko bit có cần phải có pm nào hổ trợ down ko vậy

ko bit mọi người có trang web nào nghe nhạc onl mà down được về trực tuyến trên điện thoại ko . Nghe nhạc thì mình thấy nhiều chứ down được thì ko có tìm dc :( , ko bit có cần phải có pm nào hổ trợ down ko vậy

nghenhac.info hình như có thể down bằng điện thoại, bạn thử cài thêm cái smartget để down thử xem.

khongphaichau

mới update xong cái firmware dùng thử chơi

conmanho20022000

Camera của N95

các bác cho em hỏi, sao em vào phần quay camera ko tìm thấy nút bật Flash đâu cả, máy em chụp ảnh có bật đèn flash nhưng đèn ko sáng, chống mát đỏ cũng kô sáng luôn, cho em hỏi tại phần cứng hay phần mền ạ? máy em up bản rom mới nhất .15 rồi ạ. em cảm ơn.:-??

Zenki

Super V.I.P
các bác cho em hỏi, sao em vào phần quay camera ko tìm thấy nút bật Flash đâu cả, máy em chụp ảnh có bật đèn flash nhưng đèn ko sáng, chống mát đỏ cũng kô sáng luôn, cho em hỏi tại phần cứng hay phần mền ạ? máy em up bản rom mới nhất .15 rồi ạ. em cảm ơn.:-??
Quay film bằng N95 không bật Flash được đâu nha bạn, lúc quay nó chỉ sáng cái đèn đỏ nhỏ nhỏ phía trước thôi. Đèn Flash chỉ sáng khi chụp ảnh và nếu bạn đặt chế độ Flash là On hoặc Auto. Còn nếu đã chỉnh Flash On hoặc Auto mà đèn vẫn không sáng thì nên mang ra Nokia Care cho mấy em xinh xinh coi lại :D

dung1291985

Quay film bằng N95 không bật Flash được đâu nha bạn, lúc quay nó chỉ sáng cái đèn đỏ nhỏ nhỏ phía trước thôi. Đèn Flash chỉ sáng khi chụp ảnh và nếu bạn đặt chế độ Flash là On hoặc Auto. Còn nếu đã chỉnh Flash On hoặc Auto mà đèn vẫn không sáng thì nên mang ra Nokia Care cho mấy em xinh xinh xin lại :D

:D cái đèn đỏ đỏ đấy để chống quay trộm :D nó báo cho người ta biết là mình đang quay ... hix hiện chưa có phần mềm hay patch nào tắt đc nó cả... ngoại trừ can thiệp vào phần cứng, còn muốn có Flash để quay Video thì sắm thêm con 1200 đèn pin thôi :))b-)

kienluavang

MÌnh đang định mua N95 thường ,và co thắc mắc là GPS của nó hoạt động thế nào và cần soft gì ạ? sao k thấy mọi người nhắc đến chức năng GPS của N95 gì cả

Kojiro

Super V.I.P
MÌnh đang định mua N95 thường ,và co thắc mắc là GPS của nó hoạt động thế nào và cần soft gì ạ? sao k thấy mọi người nhắc đến chức năng GPS của N95 gì cả

Cài VietMap vào là dùng được ngay. GPS của N95 yếu hơn N82 thì phải. KJR đang dùng N95 :p

Status
Không mở trả lời sau này.