• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

nhocpro

Em đang xài con N95-8GB và có chút thắc mắ vầy nè: phone memory của em có tổng dung lượng là` 133.7 MB ( theo thằng X-plore) sau khi cài hết tất tần tật những thứ em cần thì nó còn lại khoảng < 95 MB nhưng ko hỉu sao hôm nay nó còn có 82 MB ah ( em đã xóa hết file tạm trong C:/cache và C:/space/cache rồi trong tin nhắn cả trong bộ đếm cuộc gọi nữa):(.
Có bro nào giải thix giùm em và chỉ em cách lấy lại hơn 10MB bị mất ko :((
Mà thêm một lưu ý là nếu em không move cái "Wellcome Video" mặc định nằm trên phone memory sang mass memory thì phone memory còn cỡ 7xMB ah. Nghĩa là phone memory của em đang bị ăn mòn nghiêm trọng. Bro nào cứu em với ( nhưng đừng có bày em format điện thoại nha cài dụ này là hạ sách mới phải dùng tới :D).

Zenki

Super V.I.P
Em đang xài con N95-8GB và có chút thắc mắ vầy nè: phone memory của em có tổng dung lượng là` 133.7 MB ( theo thằng X-plore) sau khi cài hết tất tần tật những thứ em cần thì nó còn lại khoảng < 95 MB nhưng ko hỉu sao hôm nay nó còn có 82 MB ah ( em đã xóa hết file tạm trong C:/cache và C:/space/cache rồi trong tin nhắn cả trong bộ đếm cuộc gọi nữa):(.
Mà thêm một lưu ý là nếu em không move cái "Wellcome Video" mặc định nằm trên phone memory sang mass memory thì phone memory còn cỡ 7xMB ah. Nghĩa là phone memory của em đang bị ăn mòn nghiêm trọng. Bro nào cứu em với ( nhưng đừng có bày em format điện thoại nha cài dụ này là hạ sách mới phải dùng tới :D).
Nghiên cứu 1 trong 2 bài này :D

http://pdaviet.net/showpost.php?p=410417&postcount=253

http://pdaviet.net/showpost.php?p=408035&postcount=240

Hai cách của Zenki chỉ giảm được 6mb là cùng thôi. Quan trọng là bạn phải xem bạn đã cài những gì trên bộ nhớ máy. Tầm 10mb bị mất có thể là do Ngage game chăng:D
Máy tui N95 8G, bộ nhớ máy 112mb:) Không cài game Ngage, chỉ có python và các ứng dụng của nó là cài trên máy. Một số soft khác có file cài kèm theo thì bắt buộc cài trên máy không tính:D

nhocpro

Hai cách của Zenki chỉ giảm được 6mb là cùng thôi. Quan trọng là bạn phải xem bạn đã cài những gì trên bộ nhớ máy. Tầm 10mb bị mất có thể là do Ngage game chăng:D
Máy tui N95 8G, bộ nhớ máy 112mb:) Không cài game Ngage, chỉ có python và các ứng dụng của nó là cài trên máy. Một số soft khác có file cài kèm theo thì bắt buộc cài trên máy không tính:D

Vậy là bạn ko đọc rõ những gì mình viết rồi :D. Mình nói là sau khi cài tất cả những gì mình thix vào đt ( tất cả đền cài trên mass memory chỉ có python megapy và một số app nhỏ cài trên máy) thì phone memory còn lại ~95MB nhưng gần đây nó mới bị mất.
Dù sao cũng cảm ơn bạn đã góp y' mình sẽ tham khảo cách của Zenki xem sao :D

lamnt0702

Các bạn cho mình hỏi chút xíu,máy mình la N95 8gb mình đã up lên V3 và đã hack fone,nếu như bây h mình change code thanh code China thì sau khi change xong máy mình sẽ chỉ có tiếng China hay có cả English lẫn China?Cảm ơn các bạn :)

Zenki

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi chút xíu,máy mình la N95 8gb mình đã up lên V3 và đã hack fone,nếu như bây h mình change code thanh code China thì sau khi change xong máy mình sẽ chỉ có tiếng China hay có cả English lẫn China?Cảm ơn các bạn :)
Vẫn có English và Chineese bạn. English là ngôn ngữ quốc tế mà :D Sao lại thiếu đc :)

lamnt0702

Cảm ơn bạn Zenki,bạn có thể cho mình code China được ko?Mình đọc kỹ topic thì thấy có 2 cái code HongKong,ko biết change thành cái nào thì chuẩn :D mà change code xong thì FW của minh sẽ ko thay đổi đúng ko?Sorry 4 noob question :p

thanhlong_05

Mình thấy N95 chỉ support được thẻ 2g nên muốn hỏi kỹ về vấn đề này mà, nó dùng được thẻ 8g lận hả bác. bác đã dùng thấy nó thế nào cho em xin chút ý kiến thêm đi

Zenki

Super V.I.P
Mình thấy N95 chỉ support được thẻ 2g nên muốn hỏi kỹ về vấn đề này mà, nó dùng được thẻ 8g lận hả bác. bác đã dùng thấy nó thế nào cho em xin chút ý kiến thêm đi
Mình đã dùng và thấy rất ổn định, khả năng lưu trữ lên cao, tốc độ xử lý thẻ tuy có chậm lại nhưng không đáng kễ, không đến nỗi quá rùa như các bạn nghĩ đâu :D Nếu có điều kiện thì nên mua thẻ 8G mà dùng :)

thanhlong_05

Thank bác Zenki nhé (mặc dù đã nhấn nút thank), chắc là phải chơi lun cái 8G rồi, bác cho e hỏi thêm có cần phải xử lý gì thêm không bác hay chỉ đút thẻ vào là sài thôi

Zenki

Super V.I.P
Thank bác Zenki nhé (mặc dù đã nhấn nút thank), chắc là phải chơi lun cái 8G rồi, bác cho e hỏi thêm có cần phải xử lý gì thêm không bác hay chỉ đút thẻ vào là sài thôi

Mua thẻ về định dạng lại cẩn thận rồi dùng bạn ah. Đọc thêm Topic dưới của mình để cho thẻ luôn hoạt động tốt nhé :p

http://pdaviet.net/showthread.php?t=34736

Chỉnh sửa cuối:
Kết nối internet thông qua PC cho n95 8gb

Hiện tại mình đang dùng n95 8gb. Mình đã đọc và tìm hiểu rât nhiều bài viết về vấn đề này nhưng ko rõ lắm. Ai có thể giúp mình và các bạn khác đc ko.

Mình đang có laptop có bluethoot và wifi(chỗ mình ko có wifi) và n95 8gb

Thank

haininh

xin lỗi hỏi các bạn 1 chút nhé.
n95 có cài được game ngage ngày xưa ko
hay chỉ cài được hơn 10 game chuyên dùng cho nó thôi hả các bạn
nếu được thì chỉ cho mình với nhé.cảm ơn các bạn nhiều

Kojiro

Super V.I.P
xin lỗi hỏi các bạn 1 chút nhé.
n95 có cài được game ngage ngày xưa ko
hay chỉ cài được hơn 10 game chuyên dùng cho nó thôi hả các bạn
nếu được thì chỉ cho mình với nhé.cảm ơn các bạn nhiều

Game Ngage ngày xưa hình như không phù hợp với N95 bây giờ bạn à. Nó chạy trên nền tảng của S60v1 mà.

malanh

Gaem Ngage ngày xưa hình như không phù hợp với N95 bây giờ bạn à. Nó chạy trên nền thảng của S60v1 mà.
Mình cài cũng khá nhiều game Ngage vào máy, lâu rồi kô chơi, sáng hôm nay bùn bùn vào chơi thì ôi thôi, nó báo là chẳng thấy game trong thẻ nhớ...Có bác nào giống em không??? Em chưa hề xoá game nào hết...:-??

Status
Không mở trả lời sau này.