• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

Zen87

Hack N95 xong thì làm theo cách này hoặc cách này nhé!

mình cài chương trình ActiveFile rồi, nhưng khi vào Z:\private thì kô thấy bất cứ tập tin nào là Z:\Private\10202be9\101F8809.txt như bạn miêu tả hết, trong thư mục C:\private cũng là 1 thư mục rỗng luôn..

mình cài chương trình ActiveFile rồi, nhưng khi vào Z:\private thì kô thấy bất cứ tập tin nào là Z:\Private\10202be9\101F8809.txt như bạn miêu tả hết, trong thư mục C:\private cũng là 1 thư mục rỗng luôn..

Phải hack mới thấy nội dung bên trong private:|

conmanho20022000

N95 và N95 8G

các bác ơi, N95 liệu có thay được vỏ của N95 8G kô? em nghĩ là nó chỉ khác cái bàn phím và khác cái chiều dài màn hình thôi, :-? em thích cái vỏ N95 8G.

nguyenngocbau

Active Member
các bác ơi, N95 liệu có thay được vỏ của N95 8G kô? em nghĩ là nó chỉ khác cái bàn phím và khác cái chiều dài màn hình thôi, :-? em thích cái vỏ N95 8G.
Cái này mình nghĩ là kô thay được đâu bác ơi,vì kích thước 2 đời này kô trùng nhau

lamnt0702

Ko thay được bạn nhé ;) Khác hẳn nhau mà thay sao nổi,thay xong,cái khe cắm thẻ nhớ nó chuyển đi đâu? :| Rồi cái màn hình,1 cái 2"8 1 cái 2"6,lắp vào vỏ 8gb nó còn thừa 1 khoảng 0"2 :-?? Mà 0"2 inch,lại là đường
chéo nên nó ko nhỏ đâu nhé [1inch = 1,54 cm]

Mà nhắc bạn,đã có Topic thảo luận sử dụng N95 và N95 8gb rồi,lần sau thì post bài vào đấy luôn nhé ;)

Hack máy đi bạn nhé ;)

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33022

hungbli

hic, tình hình là em mới format lại cái máy (n95 8gb) mà bây h gọi tới ko thấy nó rung nữa :((, chỉnh trong profile on hết rùi mà, help em với :((

tuxedo0802

e mới tậu 1 con N95 hàng Singapo , đang mún cài sang firmware tiếng Việt , a e hướng dẫn e với nhớ . Thanks

Mang ra cửa hàng bảo họ úp Firmware cho.Ko mất nhiều tiền đâu(khoảng 100K đổ về).Nhớ úp Firmware mới nhất nhé(vẫn hack được):)

mucelago

Active Member
Có phải bạn đang sạc không ? nếu đang sạc thì nó không có rung đâu.

Chưa nghe qua vụ Format xong mất rung à...

hungbli

profile ah` anh minhthang, em chọn rồi mà ko thấy rung ji` lun, hồi trưa vẫn rung bình thường mà format xong hết rung :D

MinhThang

Manager
profile ah` anh minhthang, em chọn rồi mà ko thấy rung ji` lun, hồi trưa vẫn rung bình thường mà format xong hết rung :D

Cái này rất đơn giản có lẽ bị kẹt rung thôi không có gì đâu, bạn cứ làm hết cách đã, hãy mang ra tiệm nhé. Tắt máy mở lại xem sao.

venusian

Moderator
Mấy bác cho em hỏi tẹo. Con N95 8G của em lúc mua về là V20 em đã chạy là FW và bây giờ là V30. Lúc em restar xong kt Ram có 85,1M. như vậy có ít ko ạ.

lamnt0702

Mấy bác cho em hỏi tẹo. Con N95 8G của em lúc mua về là V20 em đã chạy là FW và bây giờ là V30. Lúc em restar xong kt Ram có 85,1M. như vậy có ít ko ạ.

Ko ít đâu bạn ạ,bạn cài nhiều phần mềm với nhiều theme nó thế đó,cũng binhg thường à,của mình còn ít hơn :))

03040808

Thảo luận trao đổi kinh nghiệm về N95 8gb

Chào các bác , sau những ngày mình dạo vòng vòng các chủ đề về N95 8gb, mình cảm thấy các chủ đề về dt N95 8gb hơi bị loãng, nên mình muốn mở chủ dề này chỉ tập trung chuyên về N95 8gb:
+ Trao đổi kinh nghiệm sử dụng, thủ thuật , tư vấn về các loại N95-2, N95-4
+ Giải đáp các thắc mắc về những sự cố .
+ Hướng dẫn tư vấn các phần mềm, nhung phiên bản mới,kinh nghiệm cài đặt.
Mình hy vọng nhận dc sự dồng tình và sự giúp đỡ của các mod,các bác giàu kinh nghiệm , các anh em khác. Những anh em nào có kiến thức ko nhiều như mình qua chủ đề này sẻ có kiến thức sâu hơn về N95 8gb.
Mong các các bác có những thắc mắc câu hỏi nào hãy đóng góp ,hãy trao đổi thật nhiều để chủ đề này thêm phong phú. Mình cũng mong chủ đề này sẻ có ích cho những bác nào cùng sử dụng N95 8gb.
Mình xin phép có những câu hỏi trước, nhờ các bác giúp đỡ chỉ thêm, mình đang sở hữu
N95-4 8gb
V1.2.011
28-01-08
RM-421
Các bác ah, mình muốn hỏi:
+Dòng gạch 4 này phiên bản mới nhất là bao nhiêu, và khi mình up lên sẻ có thêm dc những gì hay hơn , máy hoạt đông có nhanh và ổn định hơn ko? Diểm mạnh va điểm yếu của phiên bản mới so với phiên bản củ, các bác cho mình ví dụ cụ thể nha.
+Mình nghe nói N95 8gb có chương trình khi mình xoay ngang diện thoại thì màn hình cũng sẻ tự động xoay ngang như Iphone.
+ Nếu dc các bác chỉ cho mình cách up va hack luôn thì quá tốt ,(dt dùng thì nhiều nhưng có chuyện gì toàn là đem ra tiệm cho người ta làm :)) ,nói về dt thì mình còn biết, chứ về phần mềm thì điếc :)) )
+Font tiếng việt.
+Các bác có thể giớii thiệu về những chức năng và một số phần mềm nào các bác cho là hay để anh em cùng dùng.

Good luck to you =D> =D> =D>

lamnt0702

Chào các bác , sau những ngày mình dạo vòng vòng các chủ đề về N95 8gb, mình cảm thấy các chủ đề về dt N95 8gb hơi bị loãng, nên mình muốn mở chủ dề này chỉ tập trung chuyên về N95 8gb:
+ Trao đổi kinh nghiệm sử dụng, thủ thuật , tư vấn về các loại N95-2, N95-4
+ Giải đáp các thắc mắc về những sự cố .
+ Hướng dẫn tư vấn các phần mềm, nhung phiên bản mới,kinh nghiệm cài đặt.
Mình hy vọng nhận dc sự dồng tình và sự giúp đỡ của các mod,các bác giàu kinh nghiệm , các anh em khác. Những anh em nào có kiến thức ko nhiều như mình qua chủ đề này sẻ có kiến thức sâu hơn về N95 8gb.
Mong các các bác có những thắc mắc câu hỏi nào hãy đóng góp ,hãy trao đổi thật nhiều để chủ đề này thêm phong phú. Mình cũng mong chủ đề này sẻ có ích cho những bác nào cùng sử dụng N95 8gb.
Mình xin phép có những câu hỏi trước, nhờ các bác giúp đỡ chỉ thêm, mình đang sở hữu
N95-4 8gb
V1.2.011
28-01-08
RM-421
Các bác ah, mình muốn hỏi:
+Dòng gạch 4 này phiên bản mới nhất là bao nhiêu, và khi mình up lên sẻ có thêm dc những gì hay hơn , máy hoạt đông có nhanh và ổn định hơn ko? Diểm mạnh va điểm yếu của phiên bản mới so với phiên bản củ, các bác cho mình ví dụ cụ thể nha.
+Mình nghe nói N95 8gb có chương trình khi mình xoay ngang diện thoại thì màn hình cũng sẻ tự động xoay ngang như Iphone.
+ Nếu dc các bác chỉ cho mình cách up va hack luôn thì quá tốt ,(dt dùng thì nhiều nhưng có chuyện gì toàn là đem ra tiệm cho người ta làm :)) ,nói về dt thì mình còn biết, chứ về phần mềm thì điếc :)) )
+Font tiếng việt.
+Các bác có thể giớii thiệu về những chức năng và một số phần mềm nào các bác cho là hay để anh em cùng dùng.

Good luck to you =D> =D> =D>

Trước hết hoan nghênh bạn đến với PV,và xin thêm nói với bạn là ở đây đã có topic thảo luận sử dung N95 và N95 8gb rồi đó bạn :) thế nên bạn thắc mắc hay muốn thảo luận gì post bài vào đó để các mod dễ quản lý và box thủ thuật và kinh nghiệm khỏi bị loãng nhé bạn ;)

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=19477

dung1291985

Ko ít đâu bạn ạ,bạn cài nhiều phần mềm với nhiều theme nó thế đó,cũng binhg thường à,của mình còn ít hơn :))

N95 8Gb đc cái Ram nhìu vô đối =)) giống như với S60v2 thì N70 là trâu nhất chẳng hạn, cài nhìu PM và Game mà ko lo hết Ram :D

Status
Không mở trả lời sau này.