• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

lamnt0702

Ko bít giá của con N95-4 có đắt hơn con N95-2 ko. hôm trước em hỏi nó bảo có 1 loại 12tr 1 loại 8tr. Hàng xách tay... Ko hiểu có bác nào biết ko giúp em với.

Theo kinh nghiệm của mình thì bạn nên mua N95 8gb RM320,vì dòng này đông đảo người dùng hơn,cũng là hàng FPT bán ra ở Việt Nam,còn dong RM421 thì có lần mình thấy trên diễn đàn có bạn dùng và có cái j đó ko làm được ý :p Mình quên rồi :)) và bạn đó phải tìm cách Flash về RM320 nữa,mà chưa chắc đã Flash được đâu nhé,nói chung cứ như mọi người cho tiện bạn ạ :D Dễ thao tác,dễ cài phần mềm,dễ up FW,dễ hack,thế là chuẩn nhất :D

N95-4 không sử dụng mạng 3G ở Châu Âu và châu á, flash sang được hay không không biết nhưng chip 3G nó khác nhau thì flash sang dù được cũng chả làm ăn được gì. Bác venusu có mua không tôi bán cho cái máy N95-4:D Đang thiếu tiền chuộc xe:D

lamnt0702

N95-4 không sử dụng mạng 3G ở Châu Âu và châu á, flash sang được hay không không biết nhưng chip 3G nó khác nhau thì flash sang dù được cũng chả làm ăn được gì. Bác venusu có mua không tôi bán cho cái máy N95-4:D Đang thiếu tiền chuộc xe:D

:D Bác bán bao nhiêu thế?Mà sao phải chuộc xe? :)) Có phải vưa dùng ShakeCube đánh lô đúng ko? :))

:D Bác bán bao nhiêu thế?Mà sao phải chuộc xe? :)) Có phải vưa dùng ShakeCube đánh lô đúng ko? :))

Éc rao bán ở đây Mod ban chết:D 6 củ 2 ful box 99% tặng luôn tai nghe BT:D
Chuộc xe vì làm quả sinh nhật hum 16-12 vừa rồi đánh lô, 1 là đi Hale hai là đi ăn lẩu:D Và kết quả là đi ăn cắp:))

nhocpro

cho em hỏi chút con N95 8GB fw30 của em cài một số theme cứ bị báo update error hoài ah. có bro nào bít dụ này là sao ko giải thích cho em với

lamnt0702

cho em hỏi chút con N95 8GB fw30 của em cài một số theme cứ bị báo update error hoài ah. có bro nào bít dụ này là sao ko giải thích cho em với

Máy bạn cài bao nhiểu theme rồi?Cài quá số lượng nó cũng sẽ bão lỗi đó bạn,remove bớt 1 số theme ko thường xuyên dùng đi rồi cài cái mới vào,hoặc bạn có thể search trên diễn đàn đã có cách install theme thoải mái,ko cố định số lượng rồi đó ;)

huythu

Con N95 của em mỗi lần khởi động lại nó lại hiện lên thông báo là đang cài đặt, chờ nột lúc thì báo là kô cài được. Giúp em giải quyết với...

lamnt0702

Con N95 của em mỗi lần khởi động lại nó lại hiện lên thông báo là đang cài đặt, chờ nột lúc thì báo là kô cài được. Giúp em giải quyết với...

Bạn chép các phần mềm cài đặt và theme ở đâu?Cái này là lỗi phần mềm rồi,format máy đi là hết,từ sau nên cài hết các phần mềm và theme ở bộ nhớ máy nhé bạn ;)

Zenki

Super V.I.P
Bạn dùng chương trình quản lý file truy cập vào \private\10202dce xóa các file .sis ở trong đó đi là được ;)

nhocpro

Máy bạn cài bao nhiểu theme rồi?Cài quá số lượng nó cũng sẽ bão lỗi đó bạn,remove bớt 1 số theme ko thường xuyên dùng đi rồi cài cái mới vào,hoặc bạn có thể search trên diễn đàn đã có cách install theme thoải mái,ko cố định số lượng rồi đó ;)

bác nhầm rồi em cài tổng cộng có 3 cái thôi mà điều kì lạ là gỡ hết theme ra rồi reset máy thì cái theme báo update error lại cài đc. em bó tay lun :(

Zenki

Super V.I.P
như vậy có ảnh hưởng gi` tới máy không bạn
Không ảnh hưởng gì đâu, đây chỉ là các file .sis bị nghẽn lại thôi. Xóa nó đi thì khi khởi động máy lên bạn sẽ không còn gặp tình trạng "Installing..." nữa ;)

gnosis

MÁY MÌNH KHÔNG BẮT ĐƯỢC GPS KỂ TỪ KHI THAY VỎ ĐEN. bẠN NÀO BIẾT SỬA GIÚP DÙM VỚI HUHU.

haininh

các bạn ơi giúp mình với.hôm nay mình fomat 4 ngón lại con n95 fw v30.0.015 của mình xong thì mình thấy cái icon game ngage của mình nó khác đi, ko còn màu xanh nữa và khi mình mở ra thì nó ko mở được.làm thế nào bây giờ giúp em ngay nhé.hic

các bạn ơi giúp mình với.hôm nay mình fomat 4 ngón lại con n95 fw v30.0.015 của mình xong thì mình thấy cái icon game ngage của mình nó khác đi, ko còn màu xanh nữa và khi mình mở ra thì nó ko mở được.làm thế nào bây giờ giúp em ngay nhé.hic

Ngage màu xanh lag Ngage bạn down trên diễn đàn về và đã cài patch và fix.Muốn nó màu xanh trở lại thì qua box game down về:)

Zen87

Các bác ơi, cho em hỏi, có cách nào tắt tiếng chụp hình của N95 kô? Hay có thể cài phần mềm nào khác để chụp hình kô? Em thanks nhiều nhiều..

Status
Không mở trả lời sau này.