• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhlong_05

các bác cho em hỏi làm cách nào sử dụng tai nghe của N95, mình cắm vào máy thì xuất hiện 4 tùy chọn thì nên chọn dòng nào, ví dụ như dòng
+ bộ tai nghe,
+ tai nghe.
Có cần phải làm thêm động tác nào nữa ko vậy.

kaizuki

các bác cho em hỏi làm cách nào sử dụng tai nghe của N95, mình cắm vào máy thì xuất hiện 4 tùy chọn thì nên chọn dòng nào, ví dụ như dòng
+ bộ tai nghe,
+ tai nghe.
Có cần phải làm thêm động tác nào nữa ko vậy.

khi bạn cắm tay nghe vào thì nó sẽ hiện lên cái bảng đó , rồi sau đó bạn phải chọn 1 trong 3 cái dòng đó rồi bấm okay . Ví dụ ở máy mình khi cắm tai nghe vào nó hiện lên 3 dòng :
1 : tai nghe
2 : TV
3 : Music Station

thì mình sẽ chọn Tai Nghe thế là ó thể sử dụng đươc tai nghe vừa cắm vào .

boyloveg

máy mình xách thôi, khi mua đã cài sẵn TV rồi. FW này vẫn cài được Ngage, mà không biết FW mới có j mới không, nếu mà tốt hơn thì mình sẽ Up. Mà bạn Giọt tình cay đắng bảo là không hack được ở FW mới, thế thì Up lên chán chết à, chả có trò j cài đượcb-)b-)b-)

Zenki

Super V.I.P
máy mình xách thôi, khi mua đã cài sẵn TV rồi. FW này vẫn cài được Ngage, mà không biết FW mới có j mới không, nếu mà tốt hơn thì mình sẽ Up. Mà bạn Giọt tình cay đắng bảo là không hack được ở FW mới, thế thì Up lên chán chết à, chả có trò j cài đượcb-)b-)b-)
N95-1 vừa cho ra FW mới hôm qua (04-09-08) đã FIX lỗi hack rồi :D Giờ nếu muốn update thì bạn có thể update offline bằng cách down bộ FW v30 về up, ở FW này có thể hack phone vô tư :D Còn nếu up bằng NSU thì lên v31 không hack được :D

thanhlong_05

mình xin nói rõ để các bác hiểu là mình đã cắm tai nghe vào và chọn 1 trong 2 tùy chọn : Bộ tai nghe hoặc tai nghe thì nghe vẫn được nhưng nếu muốn điều khiển để chuyển đổi bài hát thì bấm không được (vd như phím next, hoặc pause...). Các phím bấm trên tai nghe không có tác dụng

Zenki

Super V.I.P
mình xin nói rõ để các bác hiểu là mình đã cắm tai nghe vào và chọn 1 trong 2 tùy chọn : Bộ tai nghe hoặc tai nghe thì nghe vẫn được nhưng nếu muốn điều khiển để chuyển đổi bài hát thì bấm không được (vd như phím next, hoặc pause...). Các phím bấm trên tai nghe không có tác dụng
Bạn xem tai nghe còn PIN không :D

Tại tai nghe của bạn phần điều khiển bị hết pin, bây giờ mở ra thay 1 cục mới vào đó là ok, pin nó dạng cúc mua ở các tiệm sửa đồng hồ. Cái của N95 thường rất khó mở, có lần tui+Kojiro+TraiNgheoHN dùng dao kéo vv..vv mở hoài cũng không ra:D

thanhlong_05

và bổ sung thêm là khi mình cắm tai nghe vào sẽ xuất hiện 4 tùy chọn:
- Bộ tai nghe.
- Tai nghe
- Cấp ra TV
- Đế nhạc
Máy mình đã úp lên Firmware mới nhất V30. ko biết là do lỗi từ đâu, rất mong bác nào chỉ giáo giúp

thanhlong_05

vậy phải mở cái điêuì khiển của nó ra ha các bác, em chưa thử, rất cảm ơn các bác, se lôi em no ra mổ ngay mới được.

thanhlong_05

sau vài phút tháo gỡ, em đã mở banh xác em nó ra được rồi các bác ạ, đúng là thấy có viên pin, vì ko có pin thay thế nên đành đợi đến sáng mới làm tiếp. thakn các bác đã giúp đỡ

sau vài phút tháo gỡ, em đã mở banh xác em nó ra được rồi các bác ạ, đúng là thấy có viên pin, vì ko có pin thay thế nên đành đợi đến sáng mới làm tiếp. thakn các bác đã giúp đỡ

Mở ra rồi lắp vào sao cho nó thừa cái bản mạch ra thì hay nhé:D Đùa chút thôi, cẩn thận không các vi mạch trong đó đứt là toi:)

venusian

Moderator
Em đang định đổi sang con N95 8G. Mua hàng xách tay của Trung Quốc, đọc ở topic này thấy các bác bảo có mấy loại N95 8g em ko bít chọn loại nào là tốt. Các bác cho em một hướng dẫn nên chọn lọa nào và các kiển tra ntn là đúng loại đấy ạ. Em xin chân thành cản ơn vì đã giúp đỡ.

Zenki

Super V.I.P
Em đang định đổi sang con N95 8G. Mua hàng xách tay của Trung Quốc, đọc ở topic này thấy các bác bảo có mấy loại N95 8g em ko bít chọn loại nào là tốt. Các bác cho em một hướng dẫn nên chọn lọa nào và các kiển tra ntn là đúng loại đấy ạ. Em xin chân thành cản ơn vì đã giúp đỡ.
Bạn cần phân biệt rõ máy của TQ hay là máy chính hãng nhưng đem từ TQ về ? 2 cái khác nhau hoàn toàn đấy nhé ;)

lamnt0702

Bạn cần phân biệt rõ máy của TQ hay là máy chính hãng nhưng đem từ TQ về ? 2 cái khác nhau hoàn toàn đấy nhé ;)

Ý bạn ý nói là hàng xách nách mua ở Trung Quốc đó zenki :)) Ở Trung Quôc thì nó cũng là hàng xách nách rồi :D Chỉ khác là mua ở Trung Quốc với mua ở Việt Nam thôi :p

lamnt0702

Thật ra để kiểm tra cũng khó đấy bạn ạ,vì nó là hàng xách tay mà,nếu ko quen ko biết chỉ sợ bị chọc ngoáy thôi,lúc mua đâu có được mở máy ra xem đâu,với lại check imei với thời gian sử dụng cũng ko chính xác,imei h còn làm giả được mà,thời gian sử dụng thì chỉnh về 0 cũng được nốt,chỉ biết khuyên bạn nên cẩn thận và từ từ đừng quá nóng vội để tránh tiền mất tật mang :)

N95 8G có 3 loại thôi:)

N95-2 RM 320 là con N95 8G hàng euro mà các bác hay mua ở cửa hảng chính hãng đó.

N95-4 Rm 421 hàng xách tay bắc mỹ made in korea. Em này chạy fw khác với RM320.

N95-6: con này được sx cho trị trường TQ thì phải... không rõ nhưng hình như thiếu wifi:)

lamnt0702

N95 8G có 3 loại thôi:)

N95-2 RM 320 là con N95 8G hàng euro mà các bác hay mua ở cửa hảng chính hãng đó.

N95-4 Rm 421 hàng xách tay bắc mỹ made in korea. Em này chạy fw khác với RM320.

N95-6: con này được sx cho trị trường TQ thì phải... không rõ nhưng hình như thiếu wifi:)

N95-2 RM320 với N95-4 RM421 chính xác có nhưng điểm j khác nhau hả bạn,hồi trước có nghe ai nói trên PV là con RM320 màn hình bự hơn con RM421 một tý thì phải,rồi nắp che camera của con RM421 giống nắp che của N95-1 nữa,mình ko nhớ rõ lắm :p Sorry nếu nhớ nhầm nhé ;)

Status
Không mở trả lời sau này.