• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.
CHo mình hỏi cái. Mình đọc nhiều bài viết thấy cần phải xem các file ẩn của bộ nhớ máy và bộ nhớ thẻ/
Ổ C là máy Ổ E là thứ cấp đúng ko
và làm sao để xem đc file ẩn của bộ nhớ thứ cấp. Khi cắm usb mình chọn cái thứ 2 nó chỉ xem đc bộ nhớ thứ cấp nhưng các phần mềm trên máy sẽ ko chạy đc trong thời gian đó, còn các kiểu connect khác thì ko xem đc file ẩn là sao nhỉ
làm cách nào để xem đc file ẩn của cả 2 bộ nhớ
máy mình là n95 8gb

Zenki

Super V.I.P
CHo mình hỏi cái. Mình đọc nhiều bài viết thấy cần phải xem các file ẩn của bộ nhớ máy và bộ nhớ thẻ/
Ổ C là máy Ổ E là thứ cấp đúng ko
và làm sao để xem đc file ẩn của bộ nhớ thứ cấp. Khi cắm usb mình chọn cái thứ 2 nó chỉ xem đc bộ nhớ thứ cấp nhưng các phần mềm trên máy sẽ ko chạy đc trong thời gian đó, còn các kiểu connect khác thì ko xem đc file ẩn là sao nhỉ
làm cách nào để xem đc file ẩn của cả 2 bộ nhớ
máy mình là n95 8gb
Để xem file ẩn trên đt thì vào X-Plore nhấn phím 0 và đánh dấu chọn vào 4 ô vuông để hiện những file ẩn và thư mục ẩn

Còn muốn xem những file ẩn trên thẻ bằng PC thì trong PC bạn phải chọn mục hiển thị những folder ẩn mới xem được.

conmanho

kô biết máy của em làm sao nữa, Đọc mấy tin về Nokia Care hay luộc đồ nên ớn kô dám đi. hix.

haininh

các bạn ơi làm thế nào để vào wifi mà mình xem được phim trên youtube nhỉ
mình ko xem được các đoạn video trên mạng mặc dù mình đã cài pm coeplayer,emtube. mà vẫn ko xem được. mà cứ ấn vào nó lại kêu là l
ỗi hệ thống ( -1)
xin giúp đỡ

kaizuki

bạn downpm Skyfire ( có trong 4rum ) hoặc là bạn update fw của N95 lên v30 thì coi được youtube ngon lành nhé

haininh

mình đã up len fw v30 rồi mà
nhưng vẫn ko xem được bạn ơi
để mình thử skyfire xem sao
thank

cái headphone của mình chỉ nghe được 1 bên, lí do là cái chấu của phần đầu 1 tức là cái đầu để bấm qua bài hay lùi bài nó bị lỏng, mình không biết cách mở cái đầu đó ra ai biết chỉ dùm mình với

Kojiro

Super V.I.P
cái headphone của mình chỉ nghe được 1 bên, lí do là cái chấu của phần đầu 1 tức là cái đầu để bấm qua bài hay lùi bài nó bị lỏng, mình không biết cách mở cái đầu đó ra ai biết chỉ dùm mình với

Mở cái điều khiển ra hả bạn? Được nhưng khá khó, cần 1 đầu nhọn nhỏ cực kỳ :)

malanh

Con n95-8GB của em dùng Jbak TaskMan, xem trong system info thì cpu hiển thị chỉ có 206 MHz?????

Zenki

Super V.I.P
Con n95-8GB của em dùng Jbak TaskMan, xem trong system info thì cpu hiển thị chỉ có 206 MHz?????
Xem trong đấy không chính xác đâu bạn. Chỉ cần biết tốc độ CPU thực có trên máy thôi. Cũng giống như trên PC vậy, ví dụ bạn có RAM 1G thì lúc bạn vào xem nó cũng đâu có hiển thị tròn 1G cho bạn coi, ở phone cũng giống vậy thôi :D

lamnt0702

Xem trong đấy không chính xác đâu bạn. Chỉ cần biết tốc độ CPU thực có trên máy thôi. Cũng giống như trên PC vậy, ví dụ bạn có RAM 1G thì lúc bạn vào xem nó cũng đâu có hiển thị tròn 1G cho bạn coi, ở phone cũng giống vậy thôi :D

Minh xin được hỏi bạn 1 vẫn đề cũ thế này,con N95 8gb V30 Hacked của mình khi vào Application Manager thì thấy có những ứng dụng màu xanh và có hình thẻ nhờ bên cạnh,và ko thể nào remove được,mình có nghe bác NguyenPA bày cách là vào X-Plore sau đó xóa các file .sis trong folder 10202dce theo đường dẫn E:\Private\10202dce nhưng khi vào đấy thì mình ko thể nào tìm được folder 10202dce đâu cả,tất nhiên các chể độ hiển thi file ẩn mình đều đã bật và càng ko thể có lý do mình đã nhỡ tay xóa folder này trước đó vì nếu xóa thì các ứng dụng phải đi theo chứ với lai máy mình chạy vẫn bt...Vậy bạn có thể chỉ minh cách nào để xóa những ứng dụng đó đi được ko?Mình cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:
thanks bác kojiro, nhưng mình đã mở được rồi, mở cái điều khiển làm mày mò quả mệt hihi, muốn mở được thì phải bung cái mặt điều khiển play pause, mem nào run thì cứ tưởng sẽ hư luôn nhưng mấy cái đó được dán bằng băng keo 2 mặt cứ mạnh tay gỡ ko sao, sau khi mở xong thì ở trong sẽ có 4 con ốc dùng vít nhỏ nếu có còn ko thì cứ xài đầu nhọn của con dao thái lan sẽ mở ra được thoai, xong việc thì gắn mấy cái nút điều khiển lại vẫn dính hoặc nếu sợ rớt ra thì lấy băng keo 2 mặt ra dán là ok hết

Kojiro

Super V.I.P
Minh xin được hỏi bạn 1 vẫn đề cũ thế này,con N95 8gb V30 Hacked của mình khi vào Application Manager thì thấy có những ứng dụng màu xanh và có hình thẻ nhờ bên cạnh,và ko thể nào remove được,mình có nghe bác NguyenPA bày cách là vào X-Plore sau đó xóa folder 10202dce theo đường dẫn E:\Private\10202dce nhưng khi vào đấy thì mình ko thể nào tìm được folder 10202dce đâu cả,tất nhiên các chể độ hiển thi file ẩn mình đều đã bật và càng ko thể có lý do mình đã nhỡ tay xóa folder này trước đó vì nếu xóa thì các ứng dụng phải đi theo chứ với lai máy mình chạy vẫn bt...Vậy bạn có thể chỉ minh cách nào để xóa những ứng dụng đó đi được ko?Mình cảm ơn!

Đã hack, bật chế độ xem file hệ thống là thấy Private ngay. Mà xóa các file trong 10202dce chưa ko phải xóa cả folder đó. 1 cái nữa là xóa file trong folder này khi máy bạn mỗi lần bật lên là hiện installing..... Còn việc bạn gỡ ứng dụng thì mình ko hiểu lắm? Bạn có thể ví dụ tên ứng dụng nào ko?

boyloveg

Zenki nói vậy là sao ? chẳng lẽ cái X-plore này có vấn đề à? trên máy tính như bạn nói 1Gb RAM thì minh xem còn được 0.99Gb, thì trên điện thoại xem nó cũng mất đi 1 tý thôi chứ. Theo như giới thiệu CPU là 332MHz cơ mà, mình cũng check trên N95 thường chỉ có 206MHz, sao lại mất đi nhiều vậy. Đặc biệt là cũng dùng Xplore check trên N70ME thì nó cho ra thông tin CPU là 232 or 224 gì đó minh không nhớ lắm. Đại khái là cao hơn N95 thế mới buồn cười:-/:-/:-/. Chẳng lẽ N70 có tốc độ CPU cao hon N95?

Zenki

Super V.I.P
Zenki nói vậy là sao ? chẳng lẽ cái X-plore này có vấn đề à? trên máy tính như bạn nói 1Gb RAM thì minh xem còn được 0.99Gb, thì trên điện thoại xem nó cũng mất đi 1 tý thôi chứ. Theo như giới thiệu CPU là 332MHz cơ mà, mình cũng check trên N95 thường chỉ có 206MHz, sao lại mất đi nhiều vậy. Đặc biệt là cũng dùng Xplore check trên N70ME thì nó cho ra thông tin CPU là 232 or 224 gì đó minh không nhớ lắm. Đại khái là cao hơn N95 thế mới buồn cười:-/:-/:-/. Chẳng lẽ N70 có tốc độ CPU cao hon N95?
Mình không nói X-Plore có vấn đề :D Đã giải thích cho bạn thế rồi mà bạn không hiểu thì xin mời bạn đọc Topic dưới đây :D

http://pdaviet.net/showthread.php?t=20458&page=37

Đọc thật kỹ nhé ;;)

Đã hack, bật chế độ xem file hệ thống là thấy Private ngay. Mà xóa các file trong 10202dce chưa ko phải xóa cả folder đó. 1 cái nữa là xóa file trong folder này khi máy bạn mỗi lần bật lên là hiện installing..... Còn việc bạn gỡ ứng dụng thì mình ko hiểu lắm? Bạn có thể ví dụ tên ứng dụng nào ko?

Ứng dụng có màu xanh thường là java anh ạ:) Cài đè đi rồi gỡ.

boyloveg

Đồng ý với bạn Zenki, nhưng cách giải thích của giọt tình cay đắng nghe hợp lý hơn, em N95,N96,N82 nó là dual CPU, cho nên trong trường hợp có lẽ phải nhân đôi;;). Cho mình hỏi thêm các bro em N95 của mình version 20.0015, và có tiếng Việt, bây giờ up lên version20.0.016 liệu có còn tiếng Việt không, muốn giữ lại tiếng việt thì làm thế nào?

Zenki

Super V.I.P
Đồng ý với bạn Zenki, nhưng cách giải thích của giọt tình cay đắng nghe hợp lý hơn, em N95,N96,N82 nó là dual CPU, cho nên trong trường hợp có lẽ phải nhân đôi;;). Cho mình hỏi thêm các bro em N95 của mình version 20.0015, và có tiếng Việt, bây giờ up lên version20.0.016 liệu có còn tiếng Việt không, muốn giữ lại tiếng việt thì làm thế nào?
N95 có FW v30 rồi mà bạn :D Update lên đi. Máy bạn là hàng công ty hay là xách tay ?

Nếu bạn dùng font thì phải cài lại còn nếu ko dùng font mà máy có TV/đọc được Tv thì cứ cắm vào mà up:) FW mới ko hack được đâu nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.