• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Trước hết Xin chúc cả nhà một năm mới vui vẻ và làm ăn phát đạt . Sau nữa là cám ơn các MODS đã tận tụy giúp đỡ bà con mình trong forum này.
Bây giờ mới đến vấn đề chính hehhehehe
Em có 1 con Nokia
V11.0.026
01-11-07
RM-320
N95 8gb(12.01) mua bên Singapore
Em muốn cài fonts tv vô ,nhưng kô tài nào được.Mặc dù em đã đổi tên font muốn cài giống như trong folder:Z\RESOURSE\FONTS, nhưng máy báo lỗi không cho overwrite .Em dùng X-plore_s60 full để copy fonts vô Z\RESOURSE\FONTS nhưng bị báo lỗi là : can't open file :
Z\RESOURSE\FONTS rồi S60ZDIGI.ttf . Theo em nghĩ là do mass storage bị bảo mật (protected) Nhưng em không biết cách để làm sao có thể read and write vô trong folder:Z\RESOURSE\FONTS được . Các bác có ai biết vấn đề này không ,xin chỉ em với .Thành thật cám ơn...

Bạn không nên làm như vậy! Theo mình bạn nên làm như sau:
1 là chạy fw tiếng việt (đổi sang code tiếng Việt trước khi chạy)
2 là dùng Pm Font Router (search trong diễn đàn nhé) cài vào thẻ, sau đó tạo folder Fonts trong E:/Resources, chép font cần dùng vào đó rồi Restart máy lại là ok!

Theo ý mình bạn nên chạy lại fw tiếng Việt! Thân!

ThAngNgO_

nếu là N95 thường thì fw là 20.... đó bạn,đây là fm chuẩn của viêt nam luôn đó,còn các nước khác thì mình ko rõ lắm,nếu change code việt nam thì nó 11... là cũ rùi đó bạn

S

simkiller

Guest
Cám ơn bạn đã hướng dẫn .Mình sẽ thử rồi sẽ pót lên cho bà con rút kinh nghiệm .

minhkhoa2007

Mình cũng gặp tình trạng này rồi, các bạn hãy kiên trì, đó là do mạng đó, mình làm cả ngày nên được đó thôi, cứ tắt máy, tắt mạng rồi khởi động lại, có thể là nhiều lần, rồi cũng được thôi. Bạn thử tải Nokia software update phiên bản mới nhất chạy thử.

ThAngNgO_

trước khi up các bạn nên : xem lai đường truyền có ổn định ko ( tốt nhất up buổi đêm :D),kiểm tra dây cab xem có vấn đề gì không,pin > 80%, khi đó hãy bắt tay vào up sẽ ok thôi

ThAngNgO_

ban có thể hướng dẫn cho mình cách sử dụng file update nay` ko?mình muốn update firmware 15 cua n95 8gb,mình down file của euro về rồi,sau đó mình làm gì nữa vậy bạn? mọng bạn giúp đỡ

bạn làm như sau nha :
1: bật Nokia Software Updater lên và cắm vào cáp ( kết nối trên ĐT ở chế độ PC suite )
2: kiểm tra pin và mạng ( pin đầy, mạng nhanh )
3: chuyển Pro sang general
4: bắt đầu up FW xong là vác ra sài :D

roy_roy

bạn làm như sau nha :
1: bật Nokia Software Updater lên và cắm vào cáp ( kết nối trên ĐT ở chế độ PC suite )
2: kiểm tra pin và mạng ( pin đầy, mạng nhanh )
3: chuyển Pro sang general
4: bắt đầu up FW xong là vác ra sài :D

mình biết cách update này,nhưng khi update nó vẫn là firmware cũ , ko update dc firmware 15, nó báo như vậy nè :

bởi vậy mình mới hỏi là update cai file kia nhu the nao,minh down file cua euro rồi (137mb),nhưng khi cài thì nó cài vào pc,chẳng biết cài vào dt bang cách nào, hix bùn wa:(

ThAngNgO_

mình biết cách update này,nhưng khi update nó vẫn là firmware cũ , ko update dc firmware 15, nó báo như vậy nè :

bởi vậy mình mới hỏi là update cai file kia nhu the nao,minh down file cua euro rồi (137mb),nhưng khi cài thì nó cài vào pc,chẳng biết cài vào dt bang cách nào, hix bùn wa:(

bạn đang sài code nào,nếu N95 8G của care vietnam thì ko thể báo cái này đc, fw mới nhất là 15.0.015
+Bản mới này update rất nhiều thứ cho N95 8G:
- firmware mới sẽ giúp Nokia cải thiện hiện năng hoạt động, đặc biệt là việc hỗ trợ hai tính năng mới là Flash Lite 3.0 và Web Runtime (hỗ trợ các widget).Với Flash Lite 3.0, Adobe đã tiến hành thử nghiệm trên N95 và có bật mí về việc hỗ trợ file Flash Video như YouTube (file flv). Giờ đây, với việc cập nập firmware mới cho Nokia N95 phiên bản 8 GB, bạn có thể thưởng thức các video clip của Youtube thật dễ dàng.Ứng dụng Gallery và Search hoạt động nhanh hơn, bạn có thể cảm nhận chúng tương tự như khi sử dụng Contacts.Tốc độ truy cập ứng dụng trong bộ nhớ 8GB được cải thiện hơn. Với việc dùng PC Suite, thư viện ảnh của N95 8 GB sẽ đuợc quét hết tối đa trong 30 giây. Việc chạy các ứng dụng cũng được cải thiện thêm 20% tốc độ
-Một số cập nhập mới:
Ứng dụng Flash Lite 3 và Flash video giờ đây đã được v15 hỗ trợ. Dù phần mềm emTube có thể đem lại cho bạn hiệu suất làm việc tốt hơn. Giờ đây bạn có thể dùng trình duyệt để lướt web và xem video flash dễ dàng hơn.Trình biên tập video (video editor) đã quay trở lại nhưng hạn chế một số tính năng nhất định.

Chỉnh sửa cuối:

roy_roy

bạn đang sài code nào,nếu N95 8G của care vietnam thì ko thể báo cái này đc, fw mới nhất là 15.0.015
+Bản mới này update rất nhiều thứ cho N95 8G:
- firmware mới sẽ giúp Nokia cải thiện hiện năng hoạt động, đặc biệt là việc hỗ trợ hai tính năng mới là Flash Lite 3.0 và Web Runtime (hỗ trợ các widget).Với Flash Lite 3.0, Adobe đã tiến hành thử nghiệm trên N95 và có bật mí về việc hỗ trợ file Flash Video như YouTube (file flv). Giờ đây, với việc cập nập firmware mới cho Nokia N95 phiên bản 8 GB, bạn có thể thưởng thức các video clip của Youtube thật dễ dàng.Ứng dụng Gallery và Search hoạt động nhanh hơn, bạn có thể cảm nhận chúng tương tự như khi sử dụng Contacts.Tốc độ truy cập ứng dụng trong bộ nhớ 8GB được cải thiện hơn. Với việc dùng PC Suite, thư viện ảnh của N95 8 GB sẽ đuợc quét hết tối đa trong 30 giây. Việc chạy các ứng dụng cũng được cải thiện thêm 20% tốc độ
-Một số cập nhập mới:
Ứng dụng Flash Lite 3 và Flash video giờ đây đã được v15 hỗ trợ. Dù phần mềm emTube có thể đem lại cho bạn hiệu suất làm việc tốt hơn. Giờ đây bạn có thể dùng trình duyệt để lướt web và xem video flash dễ dàng hơn.Trình biên tập video (video editor) đã quay trở lại nhưng hạn chế một số tính năng nhất định.

của mình là n95-2(8gb),hình như là của care UK hay asia gì đó, máy mình la phiên bản(khi minh bam *#0000#):
v 11.0.026
01-11-07
RM-320
nokia n95 (18.01)
mình update cả tuần mà kết wa ko thay đổi.chẳng hỉu nữa.mình thường update ban đêm và cáp cũng ko có vấn đề gì.lên mạng search mà vẫn ko tỉm ra dc nguyên nhân, trên các trang nc ngoài,cug4 có nhìu người bị giống mình,nhưng vẫn ko biết cách khắc phục.

Chỉnh sửa cuối:

ThAngNgO_

của mình là n95-2(8gb),hình như là của care UK hay asia gì đó, máy mình la phiên bản(khi minh bam *#0000#):
v 11.0.026
01-11-07
RM-320
nokia n95 (18.01)
mình update cả tuần mà kết wa ko thay đổi.chẳng hỉu nữa.mình thường update ban đêm và cáp cũng ko có vấn đề gì.lên mạng search mà vẫn ko tỉm ra dc nguyên nhân, trên các trang nc ngoài,cug4 có nhìu người bị giống mình,nhưng vẫn ko biết cách khắc phục.

bạn nói rõ ra là ko up đc và nó báo như nào thì mọi người mới giúp bạn đc chứ :-??

kaizuki

bạn ơi thế còn mình có con N95 R159 fw hiện giờ là 12.0.013 , nhưng àm nó có bản 20.0.015 rồi mà sao mình dzô NSU nó ko update cho dzậy nhỉ

nguyenpa

Super V.I.P
bạn ơi thế còn mình có con N95 R159 fw hiện giờ là 12.0.013 , nhưng àm nó có bản 20.0.015 rồi mà sao mình dzô NSU nó ko update cho dzậy nhỉ

Kiểm tra lại internet, khi gắn cáp vào xem PC suite có nhận ko, NSU nó báo như thế nào, có nhận ra máy bạn và vesion mới không, có vesion mới đang up bị báo lỗi, hay mới kết nối với NSU mà báo lỗi vậy bạn :D

hohoa308

giúp mình với. N95

mình đang xài n95. nhưng khi cài chương trình vào thì máy báo "chứng chỉ hết hạn" và ko cài được. có ai biết cách chỉ dùm mình với. thank rất nhiều

nguyenpa

Super V.I.P
đổi ngày tháng lại vài tháng nhé bạn, nếu cón báo chứng chỉ hết hạn thì đổi nữa, nếu báo ngày giờ sai thì chỉnh tới nhé bạn :D

kaizuki

nó lại ko có tìm ra fw mới bạn àh , mà trong khi đó n 95 r159 đã có bản 20. rồi . Mà sau khi up lên nó có những gì mới và có tốt thêm dc gì ko bạn . Nghe nói là khi up thỉnh thoảng nó hay bị lỗi

ThAngNgO_

nó lại ko có tìm ra fw mới bạn àh , mà trong khi đó n 95 r159 đã có bản 20. rồi . Mà sau khi up lên nó có những gì mới và có tốt thêm dc gì ko bạn . Nghe nói là khi up thỉnh thoảng nó hay bị lỗi

fw mới thường thêm vài cái cũ mà fw cũ ko có,và máy sẽ chạy nuột hơn,thêm đc cái : mình đc sài fw mới nhất >:) , thường thì ko có lỗi j to lớn cả,chỉ khắc fuc ở fw cũ những cái mà fw cũ ko có thui ;;)

kaizuki

bạn ơi trong này có rất nhìu bản update mới , dzậy nếu mà down về tì nên dơn bản nào .

ThAngNgO_

bạn ơi trong này có rất nhìu bản update mới , dzậy nếu mà down về tì nên dơn bản nào .

bạn up wa NokiaSoftwareUpdater đó,nó sẽ auto báo cho bạn fw cần up mà,ko cần mất công tìm vậy đâu :D

Status
Không mở trả lời sau này.