• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

kaizuki

nhưng mà ko hỉu sao cái NSU nó ko nhận fw mới bạn àh , mình đã làm đúng hoàn toàn , để hệ General , PC đã nhận máy . Đã làm ko biết bao nhiu lần mà ko đuọc , dzô trang của nokia làm the nó nói cũng ko xong hiii

DEVIL_BESIDE_YOU

fw mới thường thêm vài cái cũ mà fw cũ ko có,và máy sẽ chạy nuột hơn,thêm đc cái : mình đc sài fw mới nhất >:) , thường thì ko có lỗi j to lớn cả,chỉ khắc fuc ở fw cũ những cái mà fw cũ ko có thui ;;)
Với N95 mình thấy FW 12 chạy ngon hơn v20 nhìu đó chứ,nghe nhạc hay hơn,trượt ngược vào mult(V20 mất cái này) Nhưng mình thích chơi game Ngage nên mới phải năng cấp lên V20 thôi :(:)(:)((

ThAngNgO_

Với N95 mình thấy FW 12 chạy ngon hơn v20 nhìu đó chứ,nghe nhạc hay hơn,trượt ngược vào mult(V20 mất cái này) Nhưng mình thích chơi game Ngage nên mới phải năng cấp lên V20 thôi :(:)(:)((

20 nuột hơn nhìu,các soft chạy nhanh hơn, mới ít khi kém hơn cũ lắm :-/ , mà sài fw12 có 1 nút gì gì mà khó bấm quá lên 20 thì ok luôn ùi ( 12 là dĩ vãng nên wên mất tiu :-??

minhkhoa2007

FW12 xưa rồi, FW 2o lướt web nhanh hơn, chụp hình nhanh hơn chứ ko phải như FW12 mĩo lần bấm nút là phải chờ lâu mới chụp, với lại nâng lên FW20 thì tăng bộ Ram lên.

devil13

hix đang xài n95 8gb...có ai giống như mình ko...đã up firmware lên bản 15. cái gallery load hình chậm hơn bản cũ...cái gì cũng chậm...chỉ có khởi động máy là nhanh hơn

DEVIL_BESIDE_YOU

nói thật là mình ko hiễu tại sao bộ nhớ ram thi năng cấp nó lại có thế nhìu hơn được nhĩ...ko bik bằng cách nào nữa

nguyenpa

Super V.I.P
theo nhớ sơ sơ thì nó lấy bớt bộ nhớ máy làm bộ nhớ ram ảo đó, vì trước khi update bộ nhớ máy là 160MB sau khi up còn hơn 110MB :)

ThAngNgO_

thì chỉ có thể lấy theo bác nguyenpa nói thui,chứ nó bít lấy đâu ra nữa :D, anh em cứ up lên fw20 ko phải lăn tăn đâu

DEVIL_BESIDE_YOU

theo nhớ sơ sơ thì nó lấy bớt bộ nhớ máy làm bộ nhớ ram ảo đó, vì trước khi update bộ nhớ máy là 160MB sau khi up còn hơn 110MB :)

Cái này thì chắc ko phải...tại máy mình lúc mới mua FW 12 jin luôn thì bộ nhớ đã ko đủ 160 rồi ...khi năng cấp fw nó sẽ tự cài thêm 1 số app nên tốn bộ nhớ thôi :-?? mà hình như lúc minh mới up lên v20 thì bộ nhớ máy nó cũng khoang 13 mấy 40 lận mà ta :-??

ThAngNgO_

vì : máy đã phải cài mặc định 1 vài soft rùi nên ko thể đủ 160mb đc,đủ 160mb thì làm gì có gì để sài :D

DEVIL_BESIDE_YOU

Thì đó...cho nên mình đã phân tích như trên...thì làm gì có chuyện nó lấy bộ nhớ máy làm bộ nhớ ram...với lại mình dùng sòt vào coi bộ nhớ ram hình như ko thay đỗi....mà ngộ 1 điều nữa là năng cấp lên V20 thì hầu như những game như Skyforce chơi ko bị giật màng hình nữa ...điều này cũng khó hiễu

ThAngNgO_

mèng ơi ram cao hơn thì cũng bớt giật chứ bác,ko lấy bộ nhớ máy làm ram thì nó biết lấy đâu ra :-??, nâng lên là nuột hơn mà bác :D

tung3tvn

Chào các bác. Em là mem mới :D
Em có cái N95 8G. Máy em bị hiên tượng cứ restar liên tục. Cứ cầm máy nghịch tầm 15 phút là nó lại restart. Máy em hàng công ty nên em có mang đến Nokia Care bảo hành. Nhưng bọn nó sửa đến lần thứ 3 rồi mà vẫn ko cải thiện j cả
Lần đầu thì tụi nó bảo hỏng phần mềm. Chạy lại phần mềm vẫn ko được
Lần thứ 2 no nghi phần cứng có vấn đề nên quyết định mở máy. Còn sau đó nó làm cái j thì em cũng chịu. Nhưng kểt quả là vẫn ko hơn j
Lần thứ 3 cũng như lần thứ 2
Đến lần thứ 4 thì em ko chịu đc nữa, yêu cầu đổi main mới cho em. Mấy em nhận viên xinh tươi trả lời: bọn em sẽ nhận máy và sẽ cố gắng sửa. Còn trong quá trình sửa hỏng hóc thế nào sẽ thông báo qua điện thoại sau. Nhưng em ko chiu kiểu tra lời chung chung thế nên yêu cầu cho gặp sếp của bọn nó để đòi đổi main và cuối cùng sếp của nó đồng y đổi main nhưng bảo sẽ hơi lâu vì ko biết có main thay thế ko.
Hiện h máy của em vẫn nằm ở Care. Ko biết có bác nào bị lỗi như em ko, lỗi đó là bị sao ?
Ah quên. Các bác hướng dẫn em sd cái GPS với. Em chịu cai món này
Thank các bác

minhkhoa2007

Mình nghĩ có lẽ do máy bị lỗi, mình đã gặo trường hợp như bạn, có thể bạn chò hơi lâu đấy. Vì mấy ổng ngâm đt của bạn đó, bạn hãy quay lại và yêu cầu thay đt mới trong thời gian bảo hành, nếu ko được thì bạn hãy làm gắt lên ví dụ như là mời nhà báo... Mĩnh đã làm rồi nên mới nhanh đó.

ThAngNgO_

Chào các bác. Em là mem mới :D
Em có cái N95 8G. Máy em bị hiên tượng cứ restar liên tục. Cứ cầm máy nghịch tầm 15 phút là nó lại restart. Máy em hàng công ty nên em có mang đến Nokia Care bảo hành. Nhưng bọn nó sửa đến lần thứ 3 rồi mà vẫn ko cải thiện j cả
Lần đầu thì tụi nó bảo hỏng phần mềm. Chạy lại phần mềm vẫn ko được
Lần thứ 2 no nghi phần cứng có vấn đề nên quyết định mở máy. Còn sau đó nó làm cái j thì em cũng chịu. Nhưng kểt quả là vẫn ko hơn j
Lần thứ 3 cũng như lần thứ 2
Đến lần thứ 4 thì em ko chịu đc nữa, yêu cầu đổi main mới cho em. Mấy em nhận viên xinh tươi trả lời: bọn em sẽ nhận máy và sẽ cố gắng sửa. Còn trong quá trình sửa hỏng hóc thế nào sẽ thông báo qua điện thoại sau. Nhưng em ko chiu kiểu tra lời chung chung thế nên yêu cầu cho gặp sếp của bọn nó để đòi đổi main và cuối cùng sếp của nó đồng y đổi main nhưng bảo sẽ hơi lâu vì ko biết có main thay thế ko.
Hiện h máy của em vẫn nằm ở Care. Ko biết có bác nào bị lỗi như em ko, lỗi đó là bị sao ?
Ah quên. Các bác hướng dẫn em sd cái GPS với. Em chịu cai món này
Thank các bác
chia buồn với bạn main của bạn đã ra đi rùi đó,kiểu này bạn phải đợi dài dài :(, sử dụng GPS thì mời bạn đc mấy bài trong diễn đàn đã nói về GPS rất nhiều rùi

P/S minhkhoa2007 : bạn có biết thời hạn đc đổi máy mới khi máy có vấn đề là bao lâu ko,bạn sài quá 2 ngày mà vẫn đổi đc mấy mới thì mình chưa thấy bao giờ và giờ mới thấy luôn :-/

minhkhoa2007

chia buồn với bạn main của bạn đã ra đi rùi đó,kiểu này bạn phải đợi dài dài :(, sử dụng GPS thì mời bạn đc mấy bài trong diễn đàn đã nói về GPS rất nhiều rùi

P/S minhkhoa2007 : bạn có biết thời hạn đc đổi máy mới khi máy có vấn đề là bao lâu ko,bạn sài quá 2 ngày mà vẫn đổi đc mấy mới thì mình chưa thấy bao giờ và giờ mới thấy luôn :-/
3 ngày còn đổi được chứ 2 ngày, xe honda mình còn đổi được chứ cái dt ma khó gì hả bạn, minh nói rất là danh dự đó

ThAngNgO_

3 ngày còn đổi được chứ 2 ngày, xe honda mình còn đổi được chứ cái dt ma khó gì hả bạn, minh nói rất là danh dự đó

xem lại cửa hàng đt đó vì : họ sẽ đổi cho bạn khi đt của họ có vấn đề.còn theo đúng thỏa thuận của nokia và khách hàng thì :
Quy Định về bảo hành cấp tốc : thân máy/phụ kiện phát sinh lỗi phần cứng trong vòng 24h sau khi mua sẽ đc thay thế = sản phẩm tương đương với điều kiện vỏ thân máy và màn hình chưa bị trầy xước,trường hợp SP lỗi phàn cứng đã bị trầy xước SP bị lỗi phần mềm,nokia sẽ nhận lại để mang đến trung tâm bảo hành chính hãng của cty khác phục sự cố=D>

tung3tvn

Các bác giúp em với. Sao em dùng phần mềm Nokia Map loader để tài bản đồ về máy nhưng trong list các nước lại ko có VN. Vậy là sao hả các bác. Mang tiếng máy có GPS mà từ lúc mua đến h em chưa biết cái GPS nó ntn cả. Hix...
Ah mà trên máy đt của em chỉ có chương trình Nokia map thôi chứ ko thấy cái Asia map mà các bác hay nói

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Các bác giúp em với. Sao em dùng phần mềm Nokia Map loader để tài bản đồ về máy nhưng trong list các nước lại ko có VN. Vậy là sao hả các bác. Mang tiếng máy có GPS mà từ lúc mua đến h em chưa biết cái GPS nó ntn cả. Hix...

Ừ! Bây giờ bạn mới biết hả :p Cái GPS đó làm kiểng thôi, có thể dùng NAVFone nhưng chỉ dành cho các bạn ở HN và TPHCM. Mình sài N95 nhưng cũng chưa thử bao giờ :)

thanhbidvag

Làm cách nào để có thể tải các file *.rar trực tiếp trên N95 khi lước wed vậy các Bác. Vì khi tải nó báo không hổ trợ là sao vậy????

Status
Không mở trả lời sau này.