• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

vandunga3

nó chỉ xem được trên youtube thôi bạn ạ! còn chẳng xem được cái gì ol cả

minhkhoa2007

Tại sao bạn ko vào thử www.pda.vn như bạn Batkid đã hướng dẫn như trên xem thử có được ko?Ở đó có 7,8 kênh xem,bạn hãy vào đó mà xem sao chứ bạn chỉ hỏi ko mà ko thực hành thì ở đây anh em là sao mà giúp được chứ. Còn mình thì cũng dùng N95,xem TV online bình thường.Thân:)

vandunga3

ko được bác ạ! em thử hết rồi! em đang dùng iphone và đang phân vân xem có nên chuyển sang n95 dung ko ? các bác cho em một lời khuyên với ạ! nên dùng con nào hơn ?

minhkhoa2007

ko được bác ạ! em thử hết rồi! em đang dùng iphone và đang phân vân xem có nên chuyển sang n95 dung ko ? các bác cho em một lời khuyên với ạ! nên dùng con nào hơn ?

Mỗi cái có 1 đặc điểm riêng,mỗi ứng dụng,phần mềm hay khác nhau,đó là sở thích của bạn.Nếu là mình thì mình chọn N95, và mình cũng có iphone,nhưng xài rồi mình vẫn thấy N95 hay hơn( đó là ý kiến và sở thích của mình) còn bạn thì bạn cứ chọn nhé:D

sayonara386

N95 RM-159 orginal (1GB) - Ra đời đầu tiên (ra đời Sep 26, 2006)
N95 8G (RM-xx tui kô nhớ lắm) (ra đời Aug 20, 2007)
N95-3 RM-160 US version (design for 3G network) : Higher memory hơn 2 loại trên và camera phía sau là của N95 8G . Loại này made in finland và được bán chủ yếu ở US . Chính là con bạn dang sài, Pin con này dùng loại 1200mA giống con 8G bạn có thể nhìn lại cục pin của mình sẽ rõ . Loại này tối ưu khả năng bắt signal GPS . (ra đời Aug 21, 2007 )
N95 8G RM-320 : loại này mới nhất màn hình bự hơn loại 8G và cũng có speed tương đương con N95-3 US RM-160 (ra đời Jan 07, 2008) loại này có lẽ chưa có mặt ở VN.
Theo như bạn nói thì con N95 8GB mà mình mua vào tháng 11/2007 là con "N95 8G (RM-xx tui kô nhớ lắm) (ra đời Aug 20, 2007)" nhưng mình nhấn "*#0000#" thì hiện ra thông tin là:
V 20.0.016
28-02-08
RM-320
Nokia N95 (18.01)
Vậy thì thông tin của bạn có chính xác không vậy?

Kojiro

Super V.I.P
Theo như bạn nói thì con N95 8GB mà mình mua vào tháng 11/2007 là con "N95 8G (RM-xx tui kô nhớ lắm) (ra đời Aug 20, 2007)" nhưng mình nhấn "*#0000#" thì hiện ra thông tin là:
V 20.0.016
28-02-08
RM-320
Nokia N95 (18.01)
Vậy thì thông tin của bạn có chính xác không vậy?

Fw bản 20 có nghĩa là máy bạn đã được update fw mới nhất của N95 8GB. Khi update bản fw mới thì ngày tháng thể hiện sẽ là ngày tháng của bản fw đó ra đời.

Yên tâm nhé!

sayonara386

Fw bản 20 có nghĩa là máy bạn đã được update fw mới nhất của N95 8GB. Khi update bản fw mới thì ngày tháng thể hiện sẽ là ngày tháng của bản fw đó ra đời.

Yên tâm nhé!

:) Cái đó thì mình biết mà, nhưng cái số RM-320 của mình nó giống với con thứ 4 trong danh sách, nhưng thời điểm ra đời của nó lại là giống con thứ 2 trong danh sách. Nên đang confuse tí.

:) Cái đó thì mình biết mà, nhưng cái số RM-320 của mình nó giống với con thứ 4 trong danh sách, nhưng thời điểm ra đời của nó lại là giống con thứ 2 trong danh sách. Nên đang confuse tí.

Thời điểm ra đời của cái nào??? Cái số ngày tháng hiển thị khi ấn *#0000# là thời điểm firmware máy ra đời chứ ko phải ngày máy xuất xưởng đâu:|

sayonara386

Thời điểm ra đời của cái nào??? Cái số ngày tháng hiển thị khi ấn *#0000# là thời điểm firmware máy ra đời chứ ko phải ngày máy xuất xưởng đâu:|
Lại không hiểu ý mình rồi, ai chả biết mấy cái đấy chứ bạn. Thắc mắc của mình cụ thể thế này nhé. Theo bạn quangxitrum thì có 4 loại N95:
1. N95 RM-159 orginal (1GB) - Ra đời đầu tiên (ra đời Sep 26, 2006)
2. N95 8G (RM-xx tui kô nhớ lắm) (ra đời Aug 20, 2007)
3. N95-3 RM-160 US version (design for 3G network) (ra đời Aug 21, 2007 )
4. N95 8G RM-320 (ra đời Jan 07, 2008)
May N95 8GB của mình mua hồi tháng 11 năm ngoái, nên nó không thể là loại thứ 4 được mà là loại thứ 2. Nhưng có 1 thắc mắc là thông tin trên máy mình ghi là RM-320 (giống với loại 4). Nên mới không hiểu thông tin của quangxitrum chính xác chưa. (Theo mình biết thì có 3 loại: N95, N95-8GB, N95-NAM)

tonytrung235

cho e hỏi dùng 1 thời gian thì trượt màn hình của n95-8gb nó bị lỏng .. thì e muốn sửa thì sửa ở đâu .. máy e mua ở nước ngoài nên ko co bảo hảnh ...

nguyenvansang

Well-Known Member
cho e hỏi dùng 1 thời gian thì trượt màn hình của n95-8gb nó bị lỏng .. thì e muốn sửa thì sửa ở đâu .. máy e mua ở nước ngoài nên ko co bảo hảnh ...

Cái nì thì hầu như em trượt nào của Nokia cũng có hiện tượng này. Theo mình bạn ko nên m ang sửa chữa gì hết. Kẻo lại có nhiều thứ nữa bị lỏng hơn đó :))

devil13

cứ đem ra nokia care mà sữa cho yen tâm ha.chỉ trả thêm chi phí thôi nếu ko có bảo hành
nokia care có mấy em cũng dễ thương lắm , sẵn kua gái xin số đt rủ đi chơi luôn ^^sory dạy hư bạn....

tonytrung235

vậy cho em hỏi nếu sửa thì có nhanh ko .. hay là phải chờ 1-2 tuần hả anh .. tại e đang ở nước ngoài .. vài tuần nữa mới về vn .. nhưng chỉ ở có vài tuân lại đi tiếp anh àh ... ..thankss a nhé

Kojiro

Super V.I.P
vậy cho em hỏi nếu sửa thì có nhanh ko .. hay là phải chờ 1-2 tuần hả anh .. tại e đang ở nước ngoài .. vài tuần nữa mới về vn .. nhưng chỉ ở có vài tuân lại đi tiếp anh àh ... ..thankss a nhé

Thường ra care nếu nhẹ thì 1 2 ngày, sợ máy bị nặng thì hơi lâu :-?

nguyenvansang

Well-Known Member
cứ đem ra nokia care mà sữa cho yen tâm ha.chỉ trả thêm chi phí thôi nếu ko có bảo hành
nokia care có mấy em cũng dễ thương lắm , sẵn kua gái xin số đt rủ đi chơi luôn ^^sory dạy hư bạn....

Thường ra care nếu nhẹ thì 1 2 ngày, sợ máy bị nặng thì hơi lâu :-?

Theo mình bạn nên mang ra 1 tiệm sửa chữa lớn. Như vậy sẽ nhanh hơn - và uy ti sn hon. Cùng lắm chỉ 1 ngày là xong thôi. Mang ra care thì có mà.... time chảy xuống sông hết.

tonytrung235

oài .. e thấy trên youtube nó sữa cài slide có mỗi 15 phút là xong .. mà sao đem ra đâu cũng 1-2 ngày kinh vậy anh

nguyenvansang

Well-Known Member
oài .. e thấy trên youtube nó sữa cài slide có mỗi 15 phút là xong .. mà sao đem ra đâu cũng 1-2 ngày kinh vậy anh

sửa thì đáng bao lâu đâu:p. Song còn rất nhiều máy họ nhận sửa từ trước rồi nên ko thể làm ngay cho bạn được(các trung tâm lớn là thế)=> sửa nhanh thì đắt => bạn phải thông cảm.Trên YouTube nó chỉ sửa có mỗi 1 cái máy thôi thì nói làm gì:-??

Chỉnh sửa cuối:

Linkman

Cụ thể là lỏng kiểu gì hả bạn.
Đẩy lên đẩy xuống nó không kêu click click hay là nhấn vào phía dưới nút đỏ nó bị cập kênh ?

tonytrung235

Cụ thể là lỏng kiểu gì hả bạn.
Đẩy lên đẩy xuống nó không kêu click click hay là nhấn vào phía dưới nút đỏ nó bị cập kênh ?

àh màn hình no bị cập kênh giống như a nói đấy ..

tiny1990

Em đứng ngoài đương bật GPS lên chỉ thấy báo có vệ tinh thôi, cột năng lượng không đầy. các cột vệ tinh đều bằng nhau. Mặc dù trời trong mà khong bắt được tính hiệu. N95 có angten GPS k vay các bác? EM mở ra thấy có 1 angten màu vàng nằm dưới chân máy (cạnh micro) không biết đó là ang ten GPS hay của GSM. cuu em với

Status
Không mở trả lời sau này.