• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

binhseu

Mình có 1 thắc mắc này mong các bạn giải đáp để còn sớm có cách sửa chữa: Máy mình mới mua được gần 2 tháng, lúc đầu khi mua về máy rung rất ngon, nhưng hiện tại có lúc mất rung, phải tháo hết sim, pin ra để 1 lúc lắp lại mới rung ( hiện tượng trên đã lặp lại 3 lần rồi). Mình cũng ko biết đây là lỗi chung về phần cứng của những lô hàng N95 8Gb gần đây hay do máy mình bị. và hiện pin của máy nạp đầy, cứ vào gprs chat tầm hơn 1 tiếng là báo pin yếu, một vạch, để 1 lúc lại chỉ đầy.... => đấy có phải hiện tượng chai pin ko.

Nếu hỏng bộ rung vác lên Nokia care chúng nó sửa có lâu ko nhỉ :D

Chỉnh sửa cuối:

longntt105

cho mình hỏi xíu ! ko hiểu sai cái ct bản đồ quả địa cầu ! mình sài có lúc đc lúc ko vậy? mình đang ở Nha Trang ! mình có vào phần tìm vệ tinh nhưng chẳng có j`?

IPHONE12

nghe noi N95 vừa hộ trợ thêm 1 pm chụp hình theo trí tưỡng tượng ai đã có chưa.

dung1291985

Ai giúp mình với ... mình đọc trong 4rum và tải 1 cái đại loại là thay đổi skin của n-gage thành skin n-gage màu đen ... mình install vào và giờ không vào dc n-gage nữa :(

cài ko đúng bản là bị vầy, gỡ bỏ đi cài lại thui bạn

binladen

các bác cho e hỏi xíu,con n95-8gb của e,giờ cắm cable kết nối với pc qua pc suite thì ok,xong nếu cài soft hay themes hay bất kỳ gì nó báo ứng dụng ko thể cài đặt vô đt đc,sau đó tích vô dấu chọn thì nó lại báo 1 ứng dụng đã đc cài đặt,nhưng mở máy ra kiểm tra thì lại ko có,ko biết lỗi sao nữa,bác nào bị rồi chỉ giúp e với,tks,hic.

longntt105

mình có sài cái pm bestcallcheater nhưng sao khi dùng thì nó ko phát ra nhạc? mặc dù mình đã sài pm này trc đây rùi?

same

máy em hiện đang có xài PM tiết kiệm pin, chương trình green phone gì đấy. trong khi đó em xài pin chỉ trong 1 ngay là hết sạch pin, em toan nt không thôi, em lo là pin bị chai rồi, nhưng không biết cách nào để kiểm tra. Mong các anh trong forum giúp đỡ em với ạ...

neo1105

máy em hiện đang có xài PM tiết kiệm pin, chương trình green phone gì đấy. trong khi đó em xài pin chỉ trong 1 ngay là hết sạch pin, em toan nt không thôi, em lo là pin bị chai rồi, nhưng không biết cách nào để kiểm tra. Mong các anh trong forum giúp đỡ em với ạ...

Kiểm tra gì nữa bạn, pin dùng 1 ngày thì đúng là pin chai rồi, giờ chỉ có giải pháp là thay pin thôi chứ kiểm tra để làm gì.

TraiNgheoHn

Bạn ra hàng nhờ mấy anh thợ kiểm tra pin xem thế nào,kém quá thì đổi pin mớ thôi. Pin mới chắc tầm 1l thôi.

scorpionx23x

Mấy bạn cho mình hỏi 1 câu.
Chức năng tự search trong Gallary làm mình rất khó chịu, chẳn hạn 1 số hình ảnh hoặc video mình muốn bảo mật, nhưng nó vẫn cứ hiện lên, và mình ko tìm cách nào để tắt hết.
Hiện tại thì mình đang dùng soft Crypto để lock cái Gallary thôi, nhưng khi cần thiết (ví dụ như vừa chụp hình và muốn xem lại), thì vẫn phải unlock và vào Gallary nữa, vậy cũng như ko ^^!
Ai biết cách nào hay hay thì bàn luận với mình 1 chút.
Thank :D

lekhachuy3aa

Mấy bạn cho mình hỏi 1 câu.
Chức năng tự search trong Gallary làm mình rất khó chịu, chẳn hạn 1 số hình ảnh hoặc video mình muốn bảo mật, nhưng nó vẫn cứ hiện lên, và mình ko tìm cách nào để tắt hết.
Hiện tại thì mình đang dùng soft Crypto để lock cái Gallary thôi, nhưng khi cần thiết (ví dụ như vừa chụp hình và muốn xem lại), thì vẫn phải unlock và vào Gallary nữa, vậy cũng như ko ^^!
Ai biết cách nào hay hay thì bàn luận với mình 1 chút.
Thank :D

Bạn xem cách này nhé! ;;)http://pdaviet.net/showthread.php?p=618515#post618515

lekhachuy3aa

bạn cho mình cái link chi tiết cái, nó tùm lum wa, ko biết chổ nào kiếm nữa.
Thank nhiều nha. hic hic

Bạn cứ vào đường link ở trên đi rồi kiếm chổ Dow tập tin TangtocGallery đó. Kéo chuột xuốt 1 tí là thấy ah.
CHổ có dòng chữ này nè:
"Music Player chỉ load những bài nhạc mới trong "E:\music\" và Media Gallery chỉ load photos and vids trong "E:\images\" and "E:\videos\" .
Ngoài ra khi các bạn chọn ringtone for a profile, you chỉ thấy các files nhạc trong ổ "E:\sounds\simple\" .
Cách này giờ chỉ cần cài bằng file sisx đơn giản gọn lẹ.
Các bạn nhớ cài vào ổ C nha. Và sau khi cài đặt thì restar máy lại."

binhseu

Máy mình ko thể cắm cáp được vào pc nữa, hiện thông báo có ứng dụng chạy trên bộ nhớ mass memory, rõ ràng là mình vừa restart lại máy, ko chạy ẩn ứng dụng j, cả soft Animspite + free full wallpaper đều cài trên bộ nhớ máy, phần tin nhắn đang dùng ở bộ nhớ máy, chẳng biết ra làm sao nữa :(

thienduong852

Máy mình ko thể cắm cáp được vào pc nữa, hiện thông báo có ứng dụng chạy trên bộ nhớ mass memory, rõ ràng là mình vừa restart lại máy, ko chạy ẩn ứng dụng j, cả soft Animspite + free full wallpaper đều cài trên bộ nhớ máy, phần tin nhắn đang dùng ở bộ nhớ máy, chẳng biết ra làm sao nữa :(

thử kiểm tra xem có xài font trên thẻ ko bạn

Grindcore

Ai cho em hỏi với, con N95 8Gb của em nghe kĩ thấy loa ngoài có những tiếng rè rất nhỏ, ko biết máy em có bị sao ko, và như vậy có ảnh hưởng đến mức hao pin ko vậy ???????

Thỉnh thoảng lúc trượt xuống, máy của em cũng xuất hiện tiếng xạo xạo nhỏ, xong hết ngay, có ảnh hưởng j đến cap trượt ko các bro hay chỉ là vấn đề bình thường như bao vấn đề khác

thienduong852

Ai cho em hỏi với, con N95 8Gb của em nghe kĩ thấy loa ngoài có những tiếng rè rất nhỏ, ko biết máy em có bị sao ko, và như vậy có ảnh hưởng đến mức hao pin ko vậy ???????

Thỉnh thoảng lúc trượt xuống, máy của em cũng xuất hiện tiếng xạo xạo nhỏ, xong hết ngay, có ảnh hưởng j đến cap trượt ko các bro hay chỉ là vấn đề bình thường như bao vấn đề khác

rè hay không còn tùy thuộc vào chất lượng bài hát nữa, nếu chất lượng bài hát tốt thì kiểm tra cái khác.
Nếu nghe loa ngoài thì trong phần equalizer nên chỉnh default vì nếu chỉnh các tone nhạc khác thì rất dể bị dè( chỉnh equalizer chỉ nên dành cho khi nghe nhạc qua headphone thôi)
Nếu đã chọn default + chất lượng bài hát tốt mà vẫn bị dè thì loa có vấn đề rồi

Grindcore

Ko, ý em là máy đang ở tình trạng ko dùng ứng dụng j, nhạc còn thậm chí còn chưa vào, nghe kĩ thấy có tiếng rè dù ko làm j, Chẳng biết làm sao nữa... Mang đi bh ko biết có lâu ko vậy các bro ???

Auto

Ko, ý em là máy đang ở tình trạng ko dùng ứng dụng j, nhạc còn thậm chí còn chưa vào, nghe kĩ thấy có tiếng rè dù ko làm j, Chẳng biết làm sao nữa... Mang đi bh ko biết có lâu ko vậy các bro ???
4mat 1lần xem hết k pro ơi...
Chứ đưa họ cũng 4mat à
@đem vô đó lâu hay k thì k biết, nhưng biết chắc là k nhanh :D
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.