• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

Son_Nguyen

mới mua dc 1 em n95 đời đầu hay sao ấy mà thấy thẻ nhớ có 1g ah???bộ nhớ khi format xong trống 139mb .... hok biet có đúng hok?cho em hỏi
v21.0.016
14-2-08
RM-159
nokia n95 (18.01)

ram lúc mới khởi động cũng chỉ free 27.5/27.5 sao it vậy??? nghe nói n95 tới 128mb cơ mà????

cho em hỏi đó phải là fw mới nhất chưa?? và khi up fw mới nhất có những thuật lợi và dc điều j?? chỉ cho em cách làm nhé

imel:354835010800648 kt dùm em có phải máy chất hok? và mua máy khi nào?? e nhớ có trang web nào đó kt số imel nhưng e ko hiu y ngia của nó trong đó gỉi like dùm nha

n95 cùa e khi trượt nó cứ rung rung và cứng lắm có cách nào khác phục ko?

lúc rung lúc ko rung nữa ko biết bị j lun??
N95 đời 1 ram 64mb nên lúc khởi động xong còn như vậy là đúng rồi bạn. N95-8GB hoặc N95-3 ram mới là 128mb.
Firmware mới nhất hiện nay của N95 RM-159 là 31.0.017 nhé bạn. Up lên firmware mới nhất thì máy bạn chạy ổn định hơn, nghe nhạc hay hơn, chụp ảnh cũng nét hơn nữa nói chung là nên up firmware lên..:D. Cách làm thì bạn qua đọc bài hướng dẫn sd JAF chi tiết này là làm được ngay. Mình từng up cho con N95-3 của mình thành công theo cách này roài..:p
Về IMEI thì bạn có thể check ở đây. Chúc bạn thành công!!
P/S: lâu lắm rồi ko thấy bạn ghé qua khu UIQ3 đó nhé..:))

vậy là khi mình format thì mình phải chấp nhận cài lại PM và hack phone lại từ đầu hả anh???

Đã format máy thì phải chấp nhận làm lại từ đầu thôi bạn!!

calvinklein87

thank bạn nè!!! tại dạo này bận học wa nênc ũng hok có time nh rảnh với lại mới mua n95 nè ... nên h phảo vọc nó chứ có biết j đâu
ps: chúc ae bên UIQ luôn mạnh khỏe nhé

binhseu

Mình vừa fomat sạch sẽ lại xong, nhưng khi cài ứng dụng sis nào đó toàn hiện dòng thông báo: preparing install rất lâu, tầm 10s, trong khi với jar thì rất nhanh, tại sao vậy và có cách nào khắc phục ko các bạn ???

calvinklein87

em thấy trong n95 có PM đọc mã vạch cái đó có y nghĩa j ko a?? sdung ra sao thấy trược camera ra rùi cứ zooom thui...

PM map trong n95 sdung ntn?? click do ket noi voi wifi doi no tim lau we ah ....(nghe nói n95 có định vi toàn cầu gps mà sao hok thấy có mà sdung nó ra sao)

ai cho em link PM khóa file ADL ma ko can có key di dc hok ??? ADL pro j đó

ngày xưa sài n73 chỉ cần chép file sever.exe vào sys/bin là sing dc rùi cài PM bao la ... h n95 kiếm hok thấy bác nào có cho em xin...chứ cài PM vào toàn báo hết chứng chỉ???

ps:e dùng n95 đời dầu đã hack phone

Auto

Mình vừa fomat sạch sẽ lại xong, nhưng khi cài ứng dụng sis nào đó toàn hiện dòng thông báo: preparing install rất lâu, tầm 10s, trong khi với jar thì rất nhanh, tại sao vậy và có cách nào khắc phục ko các bạn ???
Do máy nó chuẩn bị cài nên hơi lâu tí thôi à
Chắc k có cách nào đâu!
Mà jar thì nhanh là phải, k so với sis đc :)
Posted vía Mobile Device

Caominh171

em thấy trong n95 có PM đọc mã vạch cái đó có y nghĩa j ko a?? sdung ra sao thấy trược camera ra rùi cứ zooom thui...

PM map trong n95 sdung ntn?? click do ket noi voi wifi doi no tim lau we ah ....(nghe nói n95 có định vi toàn cầu gps mà sao hok thấy có mà sdung nó ra sao)

ngày xưa sài n73 chỉ cần chép file sever.exe vào sys/bin là sing dc rùi cài PM bao la ... h n95 kiếm hok thấy bác nào có cho em xin...chứ cài PM vào toàn báo hết chứng chỉ???

Nếu đã hack rồi thì sao nó báo chứng chỉ đc chứ?:-?
Có khi nào bạn chép nhầm file installserver.exe ko?

calvinklein87

Nếu đã hack rồi thì sao nó báo chứng chỉ đc chứ?:-?
Có khi nào bạn chép nhầm file installserver.exe ko?

mình hack bằng secmac j đó chỉ là 1 file sis đâu có file installserver.exe đâu nếu có thì đã ko báo lỗi rùi

bác giúp em mấy vấn đề trên đi

calvinklein87

FW e bao nhiêu?

v21.0.016em dung n95 doi dau do...may hnay loay hoay up fw mai ma hok dc buc minh thiet...o cach nao don jian chi dum e voi....
nghe noi up len fw 31 j do nh loi lam a ha ? voi chup hinh xau di dung hok zay???
yh:duongtiensanjose
ps:ae nao o BH up dc FW cho minh sdt up dum minh cai

anh_tuan1602

cho mình hỏi? mình có N95 thường, xách tay mới mua FW mới nhất v31.017 mà sao màn hình có vẻ kg được sắc nét cho lắm so sánh với N95 thường fpt cũ mèm vẫn thấy màu sắc kg đẹp bằng. xem cùng 1 tấm hình. mặc dù 2 cái đều chỉnh độ sáng màn hình như nhau. nản quá

binhseu

Do máy nó chuẩn bị cài nên hơi lâu tí thôi à
Chắc k có cách nào đâu!
Mà jar thì nhanh là phải, k so với sis đc :)
Posted vía Mobile Device

Ok, h đã ổn, mình fomat cả máy và bộ nhớ mass ==> Độ trễ khi chuẩn bị cài đặt ứng dụng .sis cải thiện rõ rệt ( Trc kia là tầm 10 - 15s, h là 1 - 2s là cùng) :D

Kojiro

Super V.I.P
v21.0.016em dung n95 doi dau do...may hnay loay hoay up fw mai ma hok dc buc minh thiet...o cach nao don jian chi dum e voi....
nghe noi up len fw 31 j do nh loi lam a ha ? voi chup hinh xau di dung hok zay???

Hướng dẫn kia e đã đọc rồi, cứ thế mà làm, hướng dẫn chi tiết vậy mà e còn làm ko được thì bó tay :-??

cho mình hỏi? mình có N95 thường, xách tay mới mua FW mới nhất v31.017 mà sao màn hình có vẻ kg được sắc nét cho lắm so sánh với N95 thường fpt cũ mèm vẫn thấy màu sắc kg đẹp bằng. xem cùng 1 tấm hình. mặc dù 2 cái đều chỉnh độ sáng màn hình như nhau. nản quá

N95 v31 thường mình đang dùng vẫn thấy bình thường, nếu nhìn xấu hơn thì các bạn xem lại màn hình của mình chứ fw thì ko chi phối được.

binhseu

Ai giải thik cho mình trường hợp này với: Thỉnh thoảng con máy của mình ko rung, tháo vỏ sau của máy ra mới biết tình trạng máy ko rung là do vỏ máy ==> Có thể cho mình biết chỗ bộ phận rung nằm ở khu nào trên main được ko, để biết mà " khui gọt" mấy chỗ nhựa đi cho nó nhạy ấy mà :))

Son_Nguyen

Firmware nó ko ảnh hưởng gì đến độ sắc nét của màn hình nhé bạn!! Khả năng là do màn hình máy bạn đấy..

Son_Nguyen

Tiếc quá, mình ở tận HN ko thì mình sẽ làm giúp bạn.. Bạn cứ đọc kỹ mấy bài hướng dẫn cách up firmware là làm được ngay ý mà. Trước đây lúc mình mới lấy N95 cũng vậy, đâu có biết gì đâu. Phải đọc kỹ mãi mình mới dám làm đấy..:D

lept

hichic cho e hỏi với, e cài theme vào nhưng hình nền không động, nó đứng yên à. e dùng N95, mong anh chị chỉ e với!!!

Kojiro

Super V.I.P
hichic cho e hỏi với, e cài theme vào nhưng hình nền không động, nó đứng yên à. e dùng N95, mong anh chị chỉ e với!!!

Bạn phải cài theme động thì nó mới động chứ bạn :-?

Kojiro

Super V.I.P
dạ nó là theme động mà a...chả lẽ máy e có vấn đề....~:~

Ko phải có vấn đề mà hình như theme động muốn động phải cài thêm trình AnimSprite thì phải :) Lâu ngày ko dùng vì tốn pin quá nên quên mất, bạn lên google search là thấy cần cái gì để động ngay à :)

Status
Không mở trả lời sau này.