• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

vipboyban

Thắc mắt về nhật kí cài đặt ứng dụng?????????

Số là thế này. Em có con N85(8G). Máy em cài thems và ứng dụng rất nhiều vào nhật kí ứng dụng thì nhiều vô số. Em sợ nặng máy nên muốn xóa. Cần anh chị chĩ giúm cho.Cãm ơn

MinhThang

Manager
Số là thế này. Em có con N85(8G). Máy em cài thems và ứng dụng rất nhiều vào nhật kí ứng dụng thì nhiều vô số. Em sợ nặng máy nên muốn xóa. Cần anh chị chĩ giúm cho.Cãm ơn

Bạn vào App.manager chọn cái nào không thích thì remove là xong.

Harry_9x

---mình cài game n-gage tất cả đã hoàn tất cài xong game lun khi nhấp vào chơi thì nó báo lỗi close some applications and retry starting the game.(eror - 1000002 ) hầu như game nào cũng báo lỗi
bị cùng bệnh. hjz! nhưng của mình là v31.0.017
------
up

Chỉnh sửa cuối:

doublefun

Vấn đề là thế này em xài n95 8g . Khi nghe điện thoại muốn cúp máy là phải bấm nút cúp nó mới cúp còn em trượt nắp xuống nó không cúp ai chỉ em cách chỉnh sao mà trượt cái nắp xuống là cúp máy với . Với lại ai biết cách bấm nút chụp hình sao mà bấm 1 cái chụp ngay không em bấm xong khoản 2 3 giây nó mới tít tít Vậy thì chán quá . Giúp em với, àh còn vấn đề nữa em không biết xóa themes đã gài chỉ em cách xóa luôn @@

calvinklein87

N95-1g của em nó báo pin hok đúng em sac đầy xài khoq3ng 1 ngày tới sáng ngày thứ 2 pin đang đầy nghe dc 1 bản nhạc nó từ đây mà chỉ còn 1 nấc..và báo hết pin lun ?? như vậy căn cứ vào pin thì chết...

em thấy trong n95 có chương trình đọc mã vạch cái đó sử dụng ra sao?? cứ kéo camera rùi nó soi cái mã vạch rùi hem thấy j lun??

Kojiro

Super V.I.P
N95-1g của em nó báo pin hok đúng em sac đầy xài khoq3ng 1 ngày tới sáng ngày thứ 2 pin đang đầy nghe dc 1 bản nhạc nó từ đây mà chỉ còn 1 nấc..và báo hết pin lun ?? như vậy căn cứ vào pin thì chết...

em thấy trong n95 có chương trình đọc mã vạch cái đó sử dụng ra sao?? cứ kéo camera rùi nó soi cái mã vạch rùi hem thấy j lun??

Pin bạn hơi chai rồi, tìm cục nào đó thay đi nếu bạn chịu nó ko nổi nữa :)

Các mã vạch bạn thấy thừong có hình chữ nhật, bạn tìm mã vạch hình vuông, mở nắp đậy camera lên sau đó mở Barcode, chiếu camera vào vạch, chờ nó nhận diện tí là ok.

doublefun

Cho tui hỏi n95 8g có phần mềm nào đặt pass ứng dụng không , thí dụ như muốn đặt pass cho ứng dụng star movie hoặc trò chơi hoặc yahoo phải có pass mới mở đc ứng dụng đó . Với lại có PM nào khóa nguyên folder mình lập ra không nếu cho cho tui xin với PM VH càng tốt .

Kojiro

Super V.I.P
Cho tui hỏi n95 8g có phần mềm nào đặt pass ứng dụng không , thí dụ như muốn đặt pass cho ứng dụng star movie hoặc trò chơi hoặc yahoo phải có pass mới mở đc ứng dụng đó . Với lại có PM nào khóa nguyên folder mình lập ra không nếu cho cho tui xin với PM VH càng tốt .

Lần sau tìm trước khi yêu cầu nhé: http://pdaviet.net/showpost.php?p=622611&postcount=171

longntt105

tính ra vẫn chưa có FW mới để thằng 95-8 chụp đẹp tí nhờ ! nó chụp vẫn còn hột hột ghê quá !

longntt105

sao con n95-8g em mua hàng xách tay ! tem ,bảo hành đàng hoàng..nhưng sao ở sau lưng là vỏ màu nâu ?

longntt105

thật mà !!!!! vì thế đang muốn thay cái vỏ sau của nó ..nhưng ko biết mở ! có phải bung máy ko bạn?

Harry_9x

---mình cài game n-gage tất cả đã hoàn tất cài xong game lun khi nhấp vào chơi thì nó báo lỗi close some applications and retry starting the game.(eror - 1000002 ) hầu như game nào cũng báo lỗi
------
up

doublefun

Em xài n95 8g . Khi nghe điện thoại muốn cúp máy là phải bấm nút cúp nó mới cúp còn em trượt nắp xuống nó không cúp ai chỉ em cách chỉnh sao mà trượt cái nắp xuống là cúp máy với . Với lại ai biết cách bấm nút chụp hình sao mà bấm 1 cái chụp ngay không em bấm xong khoản 2 3 giây nó mới tít tít Vậy thì chán quá . Giúp em với,

tiny1990

Em xài n95 8g . Khi nghe điện thoại muốn cúp máy là phải bấm nút cúp nó mới cúp còn em trượt nắp xuống nó không cúp ai chỉ em cách chỉnh sao mà trượt cái nắp xuống là cúp máy với . Với lại ai biết cách bấm nút chụp hình sao mà bấm 1 cái chụp ngay không em bấm xong khoản 2 3 giây nó mới tít tít Vậy thì chán quá . Giúp em với,

Cái đầu thì k biết trả lời bạn thế nào vì mình cài phần mềm Slide Helper 1.09 thì có tùy chỉnh trượt xuống là cúp cuộc gọi/k cúp cuộc gọi

Còn câu hỏi thứ 2 của bạn mình tra lời như sau. Máy có tính năng tự động lấy nét thì chụp phải lâu hơn các máy thường. Như thế ảnh sẽ đẹp hơn. Còn muốn chụp liền như các máy khác thì bạn chỉnh qua chế độ chụp Sport ( thể thao) Cái hình người đang chạy ấy, Khi đó bấm khịch khịch mà k phải đợi.

tiny1990

thật mà !!!!! vì thế đang muốn thay cái vỏ sau của nó ..nhưng ko biết mở ! có phải bung máy ko bạn?
Vặn ốc đồng nghĩa với việc bung máy rồi. dù bung hay k thì bán vẫn có giá cỡ 3.5tr :D
------
up
tắt hack đi mới chơi game đc. mà bạn cài N-gage firt access là phiên bản mấy. Phải tải phiên bản mới nhất thì mới hổ trợ đc nhiều game mới. Nhưng mình nghĩ máy bạn chưa tắt hack đó. Thử bật caps on hoặc enable Rompath đi. good luck!

Harry_9x

có ai bít cách làm cho N95 chạy nhangh hơn ko? N95 của em chạy chậm như rùa. chán quá!
với lại gần đây có 1 số pm cài zô máy được nhưng lại ko sử dụng dc (đặc biệt là những phần mềm hỗ trợ Accelerometer, mặc dù em có cài accelerrometer plugin , megadouble, và cả python).
What should I do to solve the problem? hjz!

Status
Không mở trả lời sau này.