• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

calvinklein87

cho mình hỏi thêm là ...mình muốn dow lời bài hát để cho vào ttop thì làm sao??? vì thấy bên zing nh lời bài hát lắm ...muốn dơ thì dow làm sao và mình đổi thành đuôi irc để ttop có thể đọc đó
thanks nh

calvinklein87

cho mình hỏi thêm là ...mình muốn dow lời bài hát để cho vào ttop thì làm sao??? vì thấy bên zing nh lời bài hát lắm ...muốn dơ thì dow làm sao và mình đổi thành đuôi irc để ttop có thể đọc đó
thanks nh

calvinklein87

thắc mắc về fw của n95-1g..so sanh fw cũ với fw mới các bác giúp dùm

mình xài n95-1g đang là fw 21.0.016 bay jio đang mun up len fw 31....
nhưng hok biết 2 fw này có j mới và lạ hok vì nghe nói up len fw chụp hình hok dc đẹp và có khi hok chụp dc lun.. nhưng nh ý kiến lại cho rằng up fw lên lướt web nhanh hơn đỡ tốn pin hơn...em đang phân vân chẳng biết sao nữa bác nào cho em ý kiến về việc ss 2 fw này 1 cách nhiệt tình nha...vì sợ up fw lên ko vừa ý lại dow xuống ko dc...bùn lắm...
nghe nh diễn đàn nói up con n95 - 1g này hơi bị nguy hiểm hay bị lằng nhằng lắm nhất là camera có khi kích hoạt mà ko chụp dc lun...nơi cũng hơi sợ nên pót để hỏi ý kiến mọi ng

verylove

mình xài n95-1g đang là fw 21.0.016 bay jio đang mun up len fw 31....
nhưng hok biết 2 fw này có j mới và lạ hok vì nghe nói up len fw chụp hình hok dc đẹp và có khi hok chụp dc lun.. nhưng nh ý kiến lại cho rằng up fw lên lướt web nhanh hơn đỡ tốn pin hơn...em đang phân vân chẳng biết sao nữa bác nào cho em ý kiến về việc ss 2 fw này 1 cách nhiệt tình nha...vì sợ up fw lên ko vừa ý lại dow xuống ko dc...bùn lắm...
nghe nh diễn đàn nói up con n95 - 1g này hơi bị nguy hiểm hay bị lằng nhằng lắm nhất là camera có khi kích hoạt mà ko chụp dc lun...nơi cũng hơi sợ nên pót để hỏi ý kiến mọi ng

up lên có cải tiến hơn chứ bạn , hôm trước up cho thằng bạn từ V21xx lên V31xx luôn thấy xem web hay nge nhạc good hơn
Còn muốn xoay màn hình thì cài soft LandscapePro ( nếu trong máy hok có sẵn chức năng này )

calvinklein87

(((mod ơi cho em để như zay nha tại em ko biết cách miêu tả như thê nào nên mới để link cho mọi ng giúp đỡ em mod thông cảm nha..em cần sự giúp đõ)))

mình dùng n95-1g mình mới up lên fw mới ngày xưa là v21.0.16 up lên mới là v31 em up bằng cách vào nokia.com.vn chọn dt và up thui...nhưng sau khi up xong thì ko hack dc...

ngày xưa còn fw cũ thì em hack bằng cách này..http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=69988 bài số 5
em chỉ dùng 1 PM QuickHackKit_en vì trong đó nó tích hợp tất cả hack rất nhanh...nhưng h em cài vào cài trên bộ nhớ máy cài xong thì nhấp vào secmac thì nó lại báo là : welcom to the installation of binpda's secmac.press ok to start the installation.please be patient.the process takes som time
sau đó em ấn ok thì nó lại báo welcom to the installation of rồi em lại nhấp ok chẳng tháy j hết way về trạng thái ban đầu khi vô app đó ... em đã thử bỏ wa bc này và cài thử cap on , off nhưng vẫn ko vào dc c:/sys/bin

em cài cách thứ 2 :http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=69988 ở bài 1

nhưng tới chỗ : Sau đó rum phần mềm HelloCarbide

chọn Options

Chọn Menu1

chọn Yes

thì em ko chọn yes dc , đã làm đúng theo cách đó nhưng ko hiểu vì sao chọn vào PM đó chon optoin chon menu1 rối chẳng tháy j hết nó lại thoát ra

có cách nào chỉ cho em với em đau đầu với hack wa thank nh nh nh nh....

namphap1

Thảo luận về camera của N95 8GB

Tình hình là mọi lần mình quay camera vẫn ok .Nhưng ko hiểu sao dạo này camera hay phần mềm bị sao mà quay tầm 5" là nó lại đứng hình 1 phát ,đứng hình liên tục làm mình rất ức chế .

Vậy ai biết đây là lỗi do cái gì và cách khắc phục như nào làm ơn chỉ giùm mình .Rất cám ơn các bạn .

mucelago

Active Member
theo bạn miêu tả mình nghỉ do có phần mềm chạy ngầm nào đó chiếm ram. Dung lượng Ram mà rớt dưới 70 Mb là quay cà giựt ngay. Nếu bạn muốn quay ngọt ngào thì chịu khó tắt hết tất cả phần mềm chạy ngầm rồi mới quay.

Khà Khà máy này bị vấn đề về ổ cứng rồi. Cách khắc phục ko hoàn toàn đây:D

1. 4mat ổ cứng bằng 1 phần mềm chuyên để format trên PC, cái này bác tự tìm.
2. Để ý xem hiện tại bạn dùng hết bao nhiêu G trong ổ cứng, ví dụ như 8G dùng hết 4G còn lại 4G. Càng chính xác càng tốt.
3. Cài lại phần mềm và chép nhạc nhẽo linh tinh vào sao cho nó vượt qua mức bạn sử dụng cũ tầm 200mb. Ví dụ như lúc trước hết 4G thì bây giờ chép dữ liệu cho nó lên 4,2G.
Quay phim xem có hết ko.

N95 của bạn có phải N95-4 8G ko

lept

cho em hỏi 1 vấn đề a.!!! E đang dùng N95 8G, lúc đầu cài đặt theme nó chạy vẫn bình thường. Nhưng 2 ngày gần đây em không cài đặt thêm được bất cứ theme gì nữa, kể cả theme đã cài đặt thành công(em đã thử), nó báo "không thể cài đặt), vậy cho em hỏi nó làm sao vậy ạ?
cám ơn mọi người

Harry_9x

người ta bảo chạy lại phầm mềm thì máy sẽ chạy nhanh hơn. Có bác nào biết làm cái này ko? làm như thế nào? có cần box ko? nhờ chỉ giáo!

longntt105

Posted via Mobile Devicecon 95 8 g rat hay hu cáp .nhưng co ai biết tai sao cũng dể hư camera ko?(loai trừ nguyên nhân va đâp,nuơc)

Posted via Mobile Devicecon 95 8 g rat hay hu cáp .nhưng co ai biết tai sao cũng dể hư camera ko?(loai trừ nguyên nhân va đâp,nuơc)

Chưa từng thấy và đọc qua N95 8G nào hỏng cáp cả. Camera hòng thì nếu ko va đập rơi nước cũng hiếm. Con này trâu chó lắm.

longntt105

kỳ ta ! thế sao thấy nguời ta thay cáp màng hình 95 cũng nhiều mà !!! và ko hiểu sao 1 số nhà phân phối hàng xách tay( đồ xịn nhé) lại ko bỏa hàng camera với cáp màng hình vậy cà !

longntt105

theo bạn miêu tả mình nghỉ do có phần mềm chạy ngầm nào đó chiếm ram. Dung lượng Ram mà rớt dưới 70 Mb là quay cà giựt ngay. Nếu bạn muốn quay ngọt ngào thì chịu khó tắt hết tất cả phần mềm chạy ngầm rồi mới quay.

cũng hợp lý ! nhưng nguợc lại có lần tui quay video. ko hiểu xao khi xem lại thì.......nó làm cái vèo từ đầu film đến hết 1 cách giống như là tua nhanh vậy !!!

nhanotc

cho em hỏi 1 vấn đề a.!!! E đang dùng N95 8G, lúc đầu cài đặt theme nó chạy vẫn bình thường. Nhưng 2 ngày gần đây em không cài đặt thêm được bất cứ theme gì nữa, kể cả theme đã cài đặt thành công(em đã thử), nó báo "không thể cài đặt), vậy cho em hỏi nó làm sao vậy ạ?
cám ơn mọi người

reset lai máy, hack phone hoặc sign file rùi cài là đc mà

reset lai máy, hack phone hoặc sign file rùi cài là đc mà

Hic bác này nêu đủ cách mà chả cái nào cụ thể cả.

Bác kia cài bao nhiu theme rồi, S60v3 nó cho cài ko quá 10 theme đâu.
Có cách cài bao theme tùy ý đòi hỏi hack phone đó, tìm với từ khóa là " theme slot pdaviet" :)

Status
Không mở trả lời sau này.