• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

huongtocem

Cáp của n95 8Gb lỏng lẻo dễ đứt thế cơ hả các bác? nghĩ đến cảnh mang máy đi thay cáp mà ớn quá ta.

lamnt0702

Cáp của n95 8Gb lỏng lẻo dễ đứt thế cơ hả các bác? nghĩ đến cảnh mang máy đi thay cáp mà ớn quá ta.

Ko phải là cáp mà là cơ trượt,cơ trượt của N95 thì khá lỏng lẻo còn cơ trượt của N95 8gb có khá hơn 1 chút nhưng để gọi là chắc chắn thì chưa được còn cáp của N95 với N95 8gb thì chưa thấy ai nói dễ đứt bao giờ,trừ khi cố tình làm đứt :)

skyraider84

ai biết cách khắc phục cơ trượt thì bật mí cho anh em biết cái .... 100 cái 95 thì hết 90 cái lỏng cơ trượt rồi ! có bác nào nói khắc phục bằng cách dán băng keo nhưng mất thẩm mĩ quá :( nhìn lộ ra như mấy cái máy bị rơi bể vỏ rồi dán sơ lại vậy !

Zenki

Super V.I.P
nó báo unable divece please reset your phone and try againt :(. mà khi em trượt lên trượt xuống nó kêu kẹt kẹt a' có khi nào nó bị kẹt cái gì trong đó rồi làm đứt cáp quá. Có ai sửa đc cho e ko :((
Cái này trước đây mình cũng bị 1 lần, dù có format lại máy nó vẫn bị, mình nghi đây là lỗi phần cứng nên đã mang ra Care để họ làm và dà FIX được, nếu máy còn bảo hành thì bạn mang ra Care cho họ xem và kiểm tra.

calvinklein87

có ai biết cách khi mở nhạc thì n95 cứ sáng màn hình mãi ko chụi tắt ko mặc dù đã chỉnh thông số hết rùi...cứ khóa phím thì tắt ko thì sáng mãi...

ps:trc khi up fw khi trượt xuống để nghe nhạc thì CT tự động liên kết tới phần nghe nhạc...h trượt xuống màn hình chỉ nằm ngang thui mun nghe phải vào chỉnh mới dc??

Zenki

Super V.I.P
có ai biết cách khi mở nhạc thì n95 cứ sáng màn hình mãi ko chụi tắt ko mặc dù đã chỉnh thông số hết rùi...cứ khóa phím thì tắt ko thì sáng mãi...

ps:trc khi up fw khi trượt xuống để nghe nhạc thì CT tự động liên kết tới phần nghe nhạc...h trượt xuống màn hình chỉ nằm ngang thui mun nghe phải vào chỉnh mới dc??
Mình nghe nhạc trên N95 8G không có hiện tượng đèn sáng mãi như bạn nói :D Khi mở nhạc thì đèn nó sáng 1 tí rồi tắt đi chứ không sáng liên tục, còn khi khóa phím thì đèn tắt là đúng.

N95-1 thì ở FW cũ khi trượt xuống nó sẽ hiện ra các Menu Multimedia còn khi up lên FW mới thì máy nào cũng vậy, trượt xuống là màn hình ngang lại thôi :D

calvinklein87

uh thanks bạn nhưng hok hiu sao máy cứ sáng khi nghe nhạc toàn phải thoát ra rối khóa phím lại cho nó tắt đau hết đầu

Son_Nguyen

uh thanks bạn nhưng hok hiu sao máy cứ sáng khi nghe nhạc toàn phải thoát ra rối khóa phím lại cho nó tắt đau hết đầu
Mình dùng N95-3 cũng đâu bị như bạn nói đâu. Bạn thử vào lại "Settings/General/Personalization/Display", sau đó vào 2 mục Power Saver time out & Light time out chỉnh lại thông số trong đó xem sao.

calvinklein87

Mình dùng N95-3 cũng đâu bị như bạn nói đâu. Bạn thử vào lại "Settings/General/Personalization/Display", sau đó vào 2 mục Power Saver time out & Light time out chỉnh lại thông số trong đó xem sao.

uh thanks mình chỉnh hết rùi nè ..mà vẫn bị..ko dùng PM sáng màn hình lun...
ủa mà n95 1 , 2, 3 là sao ?? của mình dùng thẻ 1g ah

huongtocem

Ko phải là cáp mà là cơ trượt,cơ trượt của N95 thì khá lỏng lẻo còn cơ trượt của N95 8gb có khá hơn 1 chút nhưng để gọi là chắc chắn thì chưa được còn cáp của N95 với N95 8gb thì chưa thấy ai nói dễ đứt bao giờ,trừ khi cố tình làm đứt :)

Nghĩ đến cái này mà ớn quá bác à? máy giờ còn mới thì chưa sao chứ dùng 1 thời gian thì giống cái xe cà tàng quá/:D

ThAngNgO_

uh thanks mình chỉnh hết rùi nè ..mà vẫn bị..ko dùng PM sáng màn hình lun...
ủa mà n95 1 , 2, 3 là sao ?? của mình dùng thẻ 1g ah

1 2 3 là phân biệt đời máy bạn à , ko phải card đâu :D, nó hơn 1 vài thứ và thích hơn là hơn ram nữa :D

calvinklein87

mình mới dow thêm phần voicevn để chỉ đường bằng giọng nói ko biết có dow thiếu hay ko mà nó chỉ nói wa trái wa phải cách nhiu km...mà mình thấy trong đó có rất nhiều file và nặng tới 35mb....
mặc định phần voice này là bị ẩn but mình dùng pc cho nó hiên lên và copy vào thẻ nhớ dt.nhưng khi vào phần nghe nhạc thì nó load lun cả mấy file của vietmap làm đang nghe nhạc wa bài toàn dính wa trái với wa phải..có cách nào cho PM nghe nhạc đứng load cái voice ko ?hay để voice ẩn ..but sợ để ẩn thì thằng vietmap ko đoc dc

ps:vietmap này có thể định vị mình đang đứng ở đâu ko? giống nhi googlemap đó

TieuQuanGia

Cho em hỏi đt mà tháo sim ra 1 thời gian dài(vài tháng hoặc vài năm) ko nghe gọi chỉ để nghe nhạc chơi game thì khi gắn sim lại có ảnh hưởng đến chất lượng âm thanh khi nhận cuộc gọi ko

anh_tuan1602

cho mình hỏi tí: máy mình là N95 2g, FW mới nhất, có cách nào để nhạc mp3 đừng xuất hiện trong nhạc chuông kg? cả mấy trăm bài ở trong đó, muốn tìm tới bài mình cài làm nhạc chuông, lâu lắm. mình cũng xài pm ghi âm cuộc gọi, nhưng sao xóa hết những clip cuộc gọi đó, mà trong phần nhạc chuông cũng còn là sao? mặc dù kg nghe được. khắc phục ntn,

lekhachuy3aa

cho mình hỏi tí: máy mình là N95 2g, FW mới nhất, có cách nào để nhạc mp3 đừng xuất hiện trong nhạc chuông kg? cả mấy trăm bài ở trong đó, muốn tìm tới bài mình cài làm nhạc chuông, lâu lắm. mình cũng xài pm ghi âm cuộc gọi, nhưng sao xóa hết những clip cuộc gọi đó, mà trong phần nhạc chuông cũng còn là sao? mặc dù kg nghe được. khắc phục ntn,

Làm theo cách này nè!:)http://pdaviet.net/showthread.php?p=618515#post618515

hahaonguyen

Lỗi N95 8GB xin giúp!!

Các bác cho hỗi cái lỗi này là lỗi gì vậy? "Application close: dLoaderThread KERN-EXEC 3 là lỗi gì vậy và cách khắc phục nha! Thanks mấy bác nhiều

cthang_veo

xin hỏi về vấn đề thẻ nhớ của n95

tình hình là hiện tại n95 chỉ dùng tối đa là thẻ sd 2G thôi đúng k các pác, nhưng 2G dùng cũng nhanh hết lắm, liệu có cách nào có thể dùng đc thẻ có dung lượng lớn hơn k các pác, pác nào có cao kiến giúp anh em tí nhờ

Status
Không mở trả lời sau này.