• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

kaizuki

N95 8gb thì thấy nói chung đâu có bằng dc với N73 đâu , mà để tiết kiệm pin cho N95 hình như cugn có khá nhiều bài viết rồi . Còn máy mình thì mình chỉnh lại phần sóng điện thoại thì xài được lâu hơn tí

Zenki

Super V.I.P
mình xài N95, sao mình cài irremote ko được vậy? các bạn chỉ mình được ko?

Bạn không cài được hay cài vào mà không sử dụng được ?

Máy bạn đã hack phone chưa ? Nếu chưa hack phone thì phải sign phần mềm trước khi cài :)

Zenki

Super V.I.P
bạn có thể sign giùm mình ko? mình sign hoài mà ko được. Chẵng hiểu lắm

Theo mình thì bạn nên hack phone đi cho tiện, lại còn làm được nhiều thứ nữa, sign thì chỉ dùng để cài ứng dụng chứ chẳng làm được gì nhiều. Hack phone bây giờ cũng đơn giản mà bạn. Làm chưa tới 10 phút. Bạn đọc bài hack phone này mà làm theo nhé, có hướng dẫn cụ thể lắm rồi đó :)

http://pdaviet.net/showthread.php?t=33022

Chúc vui :)

hamtimhieu

down về ko íntall được rồi, nó báo lỗi. Mình mới hack phone bên kia xong, nhưng bãn x-plore chưa full, bạn cho mình cái link khác được ko vậy?

MinhThang

Manager
down về ko íntall được rồi, nó báo lỗi. Mình mới hack phone bên kia xong, nhưng bãn x-plore chưa full, bạn cho mình cái link khác được ko vậy?

Bạn thử tìm bản nào cho 9.2 chuẩn luôn cài xem. chúc bạn thành công.

Xem TV với N95 8GB

Cho mình hỏi mình kết nối GPRS của mobiffone nhưng khi xem tivi qua trang pda.vn thì ko xem đc realplayer nó báo lỗi (hết thời gian truy cập) hay của vtc qua skyfire thì ko xem đc, giật lắm, tiếng chạy hình ko chyaj có khi không chạy. Mình hỏi có cách nào khắc phục ngoài việc dùng wifi ko các bạn thank

dung1291985

Cho mình hỏi mình kết nối GPRS của mobiffone nhưng khi xem tivi qua trang pda.vn thì ko xem đc realplayer nó báo lỗi (hết thời gian truy cập) hay của vtc qua skyfire thì ko xem đc, giật lắm, tiếng chạy hình ko chyaj có khi không chạy. Mình hỏi có cách nào khắc phục ngoài việc dùng wifi ko các bạn thank

Đó là do mạng wifi của bạn yếu nên xem mới giật thôi, mình xem vô tư ko hề bị giật, ngoài cách dùng wifi thì còn cách khác là mua cục thu tivi qua bluetooth, hình như thị trường VN chưa có, mà nó khá mắc, tầm vài triệu đó nha :D, chỉ có 2 cách vậy thui :-??

Zenki

Super V.I.P
Bạn dùng cách này xem thử có đỡ giật hơn không :)

http://pdaviet.net/showthread.php?t=35028

tamtang79

Cho hỏi về N95 8g

Lúc trước em kết nối ĐT với PC chọn bộ nhớ thứ cấp thì OK, bây giờ chọn bộ nhớ thứ cấp thì nó báo có ứng dụng đang dùng không cho vào. Có cách nào tắt ứng dụng đó không vậy các pro, xin giúp dùn em cám ơn rất nhiều

TruongHan

Super V.I.P
Có ứng dụng đang chạy ngầm nên không thể dùng bộ nhớ thứ cấp được.Bạn tắt nguồn,mở lại rồi kết nối với PC sẽ ok :)

linkin4189

muốn hỏi ý kiến pro N95

mình muốn hỏi các bạn chuyên gia về vấn đề máy móc của em N95
mình nhận thấy con N95 của mình chạy đuối hơn N81. chậm hơn và tốc độ load màn hình cũng vậy. mặcdù 2 máy bộ nhớ đều lớn nhưng mình muốn hỏi các bạn có cách nào để tăng tốc độ máy không? 1 điều nữa, mình cài và xóa rất nhiều game và apps, vậy nó có lưu rác như ở PC hay k ? có xoa đi đc k?

dung1291985

mình nhận thấy con N95 của mình chạy đuối hơn N81. chậm hơn và tốc độ load màn hình cũng vậy. mặcdù 2 máy bộ nhớ đều lớn nhưng mình muốn hỏi các bạn có cách nào để tăng tốc độ máy không? 1 điều nữa, mình cài và xóa rất nhiều game và apps, vậy nó có lưu rác như ở PC hay k ? có xoa đi đc k?

Ko có cách nào tăng tốc độ máy cả, muốn máy nhanh thì cài ít phần mềm chạy nền thui, cài ít ứng dụng và Game thì máy sẽ nhanh hơn, còn vấn đề "rác" thì đều có cách xử lý hết bạn ạ! mình thấy N95 đâu có đuối hơn j đâu, tại sao bạn lại nói nó đuối hơn ?

miu170687

Cái themes nó cũng làm chậm tốc độ máy nha bác :D

tamtang79

Em đã tắt nguồn , tháo pin, tháo sim ra luôn rồi nhưng khi gắn vào vẫn không kết nối được mới khổ chứ

TruongHan

Super V.I.P
Em đã tắt nguồn , tháo pin, tháo sim ra luôn rồi nhưng khi gắn vào vẫn không kết nối được mới khổ chứ

Bạn có cài phần mềm quản lý hình ảnh hay phần mềm tạo theme Ownskin không?nếu cài các ứng dụng có truy xuất các file trong bộ sưu tập thỉ cần phải đóng lại vì không thể nào chuyển wa bộ nhớ thứ cấp được,mình hay gặp trường hợp này.Nếu không bạn *#7780# khôi phục cài đặt lại xem :|

trinhminhan

N95 không update firmware được

N95 cua em kết nối với máy tính nó cứ báo là cua em là mới nhất không up được
của em là V21.0.016
14-02-08
RM-159
nokia n95 (15.01)
Em cám ơn

Status
Không mở trả lời sau này.