• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

Auto

hình như ko ngang wa fải dc mà nhỉ ? Nokmote cũng thế
Kì thiệt tự nhiên wên mất.
Lúc trước e cài pm nào mà xoay đc ý!
Giờ wên mất tiu, để xem có mod nào biết hôk nha
Posted via Mobile Device

tonytrung235

kinh nghiệm của tớ .. là 2 tay 2 súng ^^ .. 1 máy để nghe và 2 máy để gọi ^^ ..
cứ đi đăng ký chuyển vào 1 số là xong mà .. cứ phải rắc rồi làm gì .. 2 sim nay nọ .. hư máy .. hư cả sim ^^

lamnt0702

Mình thấy trong N95 thường có chức năng Rotate, mình chọn thử và thấy tự xoay màn hình nằm ngang khi mình để nằm ngang máy,nhưng chỉ nằm ngang được 1 bên trái thôi,bên phải không được,và khi mình cài Rotate me cũng thế. Thế là từ nay không cần cài Rotate me nữa rồi. Nhưng ai biết cách làm nó nằm ngang bên phải không chỉ mình với

bạn thử dùng cái soft Landscape Pro 3.0 xem,có trong tổng hợp cập nhất ưúng dụng trong box phần mềm ứng dụng đấy,nếu mình nhớ ko nhầm thì dùng soft đấy có thể xoay sang bên phải :)

Chỉnh sửa cuối:

padydohv

N95 8gb Phone start-up failed.Contact the retailer

ai giúp mình với .mình bị lổi trên khi mang ra tiệm flash lại .giờ khắc phục nhử thế nào đây ạ .chân thành cảm ơn anh em giúp đở đóng góp ý kiến ạ .:-??

onlynokia

Có cách nào tăng lên 7 shortcut active standby cho N95-1?

N95-1 chỉ có 6 shortcut active standby, có ai biết cách nào làm cho nó lên 7 giống N95-8GB không? Cám ơn. Nghe nói firmware cũ của N95 có 7 shortcut thì phải?

Bản landscape hay hơn cả rotateme và nó xoay nhanh như Iphone luôn, nhạy thì thôi rồi nhưng chưa bao giờ tui để tự xoay, nhiều khi rất khó chịu.

galaxy_89

landscape 2.0 hay gì á, tìm ko dc 3. nó có chỉnh xoay left và right nhưng xoay wa fải nó ko xoay theo ;)

tonytrung235

cài landscape là phải có accelomert plugin .. nếu ko thì phải có python mới chạy được 3

tonytrung235

nhưng ông wại kia chắc gì có nên e mới nhắc thế .. ^^ chứ có noi a đâu mà ^^

ko xoay được thì chỉ có thiếu 1 trong 2 cái đó thôi

galaxy_89

đã cài accelerometer + phyton lun roài mà chả xoay sang fải được mặc du đã chọn xoay left & right :D ( N82 )

hoanglam84

bạn thử dùng cái soft Landscape Pro 3.0 xem,có trong tổng hợp cập nhất ưúng dụng trong box phần mềm ứng dụng đấy,nếu mình nhớ ko nhầm thì dùng soft đấy có thể xoay sang bên phải :)

Mình search muốn đuôi con mắt mà không thấy Landscape, chức năng search trên 4rum này sao ấy,có mấy threat cứ lập đi lập lại dù mình search bất cứ keyword nào,ai có link thì cho mình xin luôn. Chứ mình search cả ngày nay không thấy gì hết,thanks

q630666

Nguyên văn bởi nhocpro
hix bác nào đã fix slide cua N95 8GB rồi bày em fix với

Đã có video và ảnh hướng dẫn rồi còn gì, làm theo thôi. Còn ở HN thì qua tui làm giúp cho:) Lấy bao thuốc thôi.
Mình Fix cho N95 thường.Khi làm theo hướng dẫn thì 1 trong 3 con ốc bên tay phải bị nhờn.không xoáy đc.Nên mình đã xoáy 3 con ốc bên tay trái.và fix bên tay trái.Nhưng khi lắp vào trượt thì cảm giác hơi zit 1 tí.CHo hỏi có phải là do làm bên tay trái nên bị zit không?Hay là khi fix thì bên nào cũng bi zit.và con ốc bị mất cạnh kia có cách nào khắc phục không.Có kinh nghiệm chỉ cho minh với.cách làm của N95 và N95 8G mình xem thì gần như nhau.

dung1291985

Mình Fix cho N95 thường.Khi làm theo hướng dẫn thì 1 trong 3 con ốc bên tay phải bị nhờn.không xoáy đc.Nên mình đã xoáy 3 con ốc bên tay trái.và fix bên tay trái.Nhưng khi lắp vào trượt thì cảm giác hơi zit 1 tí.CHo hỏi có phải là do làm bên tay trái nên bị zit không?Hay là khi fix thì bên nào cũng bi zit.và con ốc bị mất cạnh kia có cách nào khắc phục không.Có kinh nghiệm chỉ cho minh với.cách làm của N95 và N95 8G mình xem thì gần như nhau.

cái bệnh này do bên phải mà, bên trái có bị sao đâu mà phải fix hả bạn .... mà mình rút ra kinh nghiệm này sau khi fix bằng cái Video đó, mới đầy thấy tốt thật, ko bị kênh nữa, nhưng sau 1 thời gian thì thấy có gì đó không ổn =)), đấy lên xuống hơi dít, mặc dù vẫn ko bị bênh, đành kiếm ít mỡ bôi trơn, tháo ra định bôi vô thì mới thấy cái băng keo mỏng đó bung ra nằm 1 đống dưới cái màn hình từ bao giờ rồi =)) có cái cục đó cộm lên thảo nào ko bị bênh hhaha... nhưng nó cũng làm dít khi trượt lên xuống, nên mình lôi nó ra luôn, cũng ko thèm fix gì nữa, vì cái này ko bền đâu, băng keo dán lên nhựa mà tiếp xúc có 1 tý thì ăn thua gì, sau 1 thời gian trượt tự khắc nó lại bong ra, nên kím ít mỡ bôi trơn bôi vô chỗ 2 thanh nhựa, dưới mặt cáp .... để giảm ma sát --> tránh mài mòn là biện pháp tốt và có hiệu quả lâu dài nhất ! >:):))

Status
Không mở trả lời sau này.