• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.
Made in finland tra tận cùng ra là hàng singapore, gặp mấy con như thế rồi. Hàng finland thì imei của nó số thứ 7 và 8 thường là 00

Còn nguyên bản thì chả dám chắc trừ khi mua về bóc hộp. Thợ giờ tem ốc mới thiếu gì:D

yeu_doi

Các bạn cho hỏi tí. mình có một con n95 xách tay từ nước nào về không rỏ, giờ nghe gọi được tốt mà sao không thấy có wifi vậy là tại sao có khắc phục được không?

vuongtunam

Các bác ơi cho em hỏi 1 chút với ạ.Dạo này con N95 của em nó làm sao ấy.Thi thoảng nó rất hay bị nhảy ngày,em đã để ý mấy lần rồi,lần nào nó cũng bị nhảy 2 ngày.Ví dụ hôm nay là ngày 16 thi nó lại nhảy lên ngày 18.Một tháng nó bị nhảy khoảng 3 lần các bác ạ.FW của em là 31.0.015 (RM 320).Máy của em thì em cài ít phần mềm lắm,trộm vía máy của em tất cả mọi thứ đều chạy rất ổn định chỉ mỗi tội là bị cái bệnh như thế này thôi.Các bác giúp đỡ em với ạ.

em cũng đã Format máy lẫn ổ cứng rồi nhưng vẫn không được

liro

Đó là do bạn cài handyblacklisst trên thẻ nhớ đó!Khi có ứng dụng nào dùng thẻ nhớ thì không thể kết nối PC qua USB!
Trong bộ sưu tập có 2 ảnh thì có thể bạn đã để 1 ảnh ở 1 folder nào đó mà bạn không để ý rồi!

Mình đã cài handyblack trên bộ nhớ máy rồi vẫn bị tình trạng như thế. Danh bạ của mình ở bộ nhớ máy

minh76100

anh em cho hỏi cáp con N95_8g có dễ bị hỏng ko?thấy mọi người cứ bảo dễ đứt cáp mà chủa thấy ai trên diễn đàn nói là cáp bị hỏng cả.hay đó chỉ là tin đồn
mà nếu mua cáp thì giá cả thế nào các bro và có bao nhiêu loại.giúp em tí.thank

IPHONE12

hepl con N95 8G của em h.nay tự nhiên liệt nút bấm Camera ở cạnh sườn bên phải.em không làm rơi gì cả h.nay bấm vô không thấy có tác dụng nữa.đã có ai bị như vậy chưa giúp em với

lamnt0702

Các bạn cho hỏi tí. mình có một con n95 xách tay từ nước nào về không rỏ, giờ nghe gọi được tốt mà sao không thấy có wifi vậy là tại sao có khắc phục được không?

N95 8gb hàng công ty China (hàng xịn 100% nhé) thì sẽ ko được tích hợp Y5 còn các nước còn lại đều có Y5,nếu con của bạn là hàng công ty China thì ko sao còn nếu của các nước khác thì khả năng là bị hỏng Y5 rồi :) Khắc phục thì chỉ có đem ra Care thôi :D

Các bác ơi cho em hỏi 1 chút với ạ.Dạo này con N95 của em nó làm sao ấy.Thi thoảng nó rất hay bị nhảy ngày,em đã để ý mấy lần rồi,lần nào nó cũng bị nhảy 2 ngày.Ví dụ hôm nay là ngày 16 thi nó lại nhảy lên ngày 18.Một tháng nó bị nhảy khoảng 3 lần các bác ạ.FW của em là 31.0.015 (RM 320).Máy của em thì em cài ít phần mềm lắm,trộm vía máy của em tất cả mọi thứ đều chạy rất ổn định chỉ mỗi tội là bị cái bệnh như thế này thôi.Các bác giúp đỡ em với ạ.Em cũng đã Format máy lẫn ổ cứng rồi nhưng vẫn không được

Chạy lại FW bạn nhé!

anh em cho hỏi cáp con N95_8g có dễ bị hỏng ko?thấy mọi người cứ bảo dễ đứt cáp mà chủa thấy ai trên diễn đàn nói là cáp bị hỏng cả.hay đó chỉ là tin đồn
mà nếu mua cáp thì giá cả thế nào các bro và có bao nhiêu loại.giúp em tí.thank

Chưa thấy ai dùng N95 8gb mà bị đứt cáp,cáp của N95 8gh có thể nói là rất bền,trừ khi va chạm mạnh thì có thể sẽ đứt,giá thì còn tùy loại hàng,nếu là hàng xin thì giá khá "chát" đó!

hepl con N95 8G của em h.nay tự nhiên liệt nút bấm Camera ở cạnh sườn bên phải.em không làm rơi gì cả h.nay bấm vô không thấy có tác dụng nữa.đã có ai bị như vậy chưa giúp em với

Nếu bạn vào mục camera trên menu mà vẫn vào bình thường thì có thể máy bạn bị lỏng mối tiếp xúc giữa nút khởi động camera với main camera,còn nếu mục camera trên menu cũng ko vào được nữa thì khả năng là hỏng camera rồi,mang đi sửa đi bạn nhé :)

marshall

Anh nào biết cách fix cái cơ trượt của thằng N95 8gb kô em trượt mà thấy chán quá

tdfan123

N95 không rung

Cậu em co 1 chiếc N95-8G mua bên Ả-Rập. Không hiểu sao ko thấy rung. Mặc dù đã cài chế độ rung. Ai biết giúp em với.

IPHONE12

N95 8gb hàng công ty China (hàng xịn 100% nhé) thì sẽ ko được tích hợp Y5 còn các nước còn lại đều có Y5,nếu con của bạn là hàng công ty China thì ko sao còn nếu của các nước khác thì khả năng là bị hỏng Y5 rồi :) Khắc phục thì chỉ có đem ra Care thôi :D

Chạy lại FW bạn nhé!

Chưa thấy ai dùng N95 8gb mà bị đứt cáp,cáp của N95 8gh có thể nói là rất bền,trừ khi va chạm mạnh thì có thể sẽ đứt,giá thì còn tùy loại hàng,nếu là hàng xin thì giá khá "chát" đó!

Nếu bạn vào mục camera trên menu mà vẫn vào bình thường thì có thể máy bạn bị lỏng mối tiếp xúc giữa nút khởi động camera với main camera,còn nếu mục camera trên menu cũng ko vào được nữa thì khả năng là hỏng camera rồi,mang đi sửa đi bạn nhé :)

Cảm ơn bác em format lại thì lại bấm ok.may quá em tưởng nó teo hii

HOTUANHOANG

xin hỏi mình hack phone = cách hướng dẫn này
http://pdaviet.net/showpost.php?p=582658&postcount=2
sau khi làm theo hướng dẫn mình đã hoàn tất và đã truy cập vào đc tập tin sys và private
rồi thì làm thế nào để có thể cài đặt những phần mềm mình muốn cài vào ( mình dùng pc suite bấm vô biểu tượng cài đặt thì nó ko hiện lên nữa nhưng thế thì làm sao bây giờ ??

AndyCuong

Supper Moderators
xin hỏi mình hack phone = cách hướng dẫn này
http://pdaviet.net/showpost.php?p=582658&postcount=2
sau khi làm theo hướng dẫn mình đã hoàn tất và đã truy cập vào đc tập tin sys và private
rồi thì làm thế nào để có thể cài đặt những phần mềm mình muốn cài vào ( mình dùng pc suite bấm vô biểu tượng cài đặt thì nó ko hiện lên nữa nhưng thế thì làm sao bây giờ ??

bạn muốn cài phần mềm vào điện thoại của mình , tốt nhất là chép tất cả các file vào thẻ nhớ của máy , sao đó vào phần X-Plore chọn rùi cài . chúc thành công .

HOTUANHOANG

sau khi hack phone = HelloOX 1.0.3 có phải cài đc tất cả các pm không ( nghe 1 số người bảo chỉ cài đc 1 số pm và truy cập đc vào tập tin sys và private thôi
với lại sau khi hack xong
cái hellox,RomPatcher có xóa đc không?

TraiNgheoHn

sau khi hack phone = HelloOX 1.0.3 có phải cài đc tất cả các pm không ( nghe 1 số người bảo chỉ cài đc 1 số pm và truy cập đc vào tập tin sys và private thôi
với lại sau khi hack xong
cái hellox,RomPatcher có xóa đc không?

Hacks phone xong có thể cài được các pm bạn ạ. Cái helox và Rom nếu bạn không muốn để thì có thể del nó đi,nhưng đôi khi vẫn dùng đến đấy.

thanhtrung229

Cần giúp đỡ về Unlock Nokia N95-8GB.

Em vừa nhận được 1 cái Nokia N95-8GB của người thân bên Anh,nó bị khóa mạng T-Mobile mất rồi, em tưởng cài lại firmware thì sẽ okie nhưng kết quả thì thất bại vô cùng (firmware có tiếng Việt hẳn hoi) :-/:-/:-/
Vậy có anh em nào biết cách unlock mà ko phải vô tiệm chỉ em với nha (ko dùng X-sim), đang cần gấp gấp lắm luôn đó, hĩ có điện thoại mà ko được xài tức ơi là tức luôn :(:)(:)((

Last edited by a moderator:

binhseu

Ai có thể giải thik hộ mình trường hợp này được ko, máy mình chụp ảnh bình thường, vậy mà sáng nay đi chơi về bật camera lên chụp nghịh vài bức thì thấy hiện tượng lạ: phía trên cùng của bức ảnh hiện 1 cái hình kỳ quái:

Nó đây:

Ngay cả lúc chụp lại cái hình trên pc cũng hiện cái hình bé tý này:

Vấn đề ở chỗ ống kính của mình rất sạch sẽ, đã kiểm tra kỹ ko thấy bụi bẩn j, mà hình như là nó ở trong ống kính ấy, khi bấm zoom thì biến mất, để bình thường lại hiện. Mong đây là 1 bụi phấn hoa, chứ ống kính có vấn đề thì chết.

Ai giải thik gấp dùm mình với, để còn có biện pháp ra care !!!!!1

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.