• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

lekhachuy3aa

mình tính mua n95 thường nhưng không có khả năng mua 8gb. không biết loại thường xài được không các bác.

Mính nghĩ bạn nên chọ N95-8G nhé! N95 thường màn hình không có kính bảo vệ. Rớt dễ die lắm!;)

khoa125

mình tính mua n95 thường nhưng không có khả năng mua 8gb. không biết loại thường xài được không các bác.
Posted via Mobile DeviceSài tốt bạn ạ, chỉ có pin hơi yếu mua pin N95-8gb gắn zo là ok, em nó dư sức gắn thẻ micro SDHC 16GB tốc độ cao thuận tiện sao chép dữ liệu, linh kiện thay thế luôn có sẵn lại rẻ

vancopvt

Posted via Mobile DeviceSài tốt bạn ạ, chỉ có pin hơi yếu mua pin N95-8gb gắn zo là ok, em nó dư sức gắn thẻ micro SDHC 16GB tốc độ cao thuận tiện sao chép dữ liệu, linh kiện thay thế luôn có sẵn lại rẻ
ặc vụ này mới nghe nè. N95 thường mà chơi được thẻ 16 gb cơ à. Nhưng đã có ai test thử chưa hay là bạn chỉ " tưởng tượng" thế vậy. Nếu đúng thế thì tậu em n82 còn hơn, vì n95 thường còn yếu hơn n82 vậy mà sài được thẻ 16 g thì lo gì n82 không chơi được.

BuuPhucCT

Well-Known Member
ặc vụ này mới nghe nè. N95 thường mà chơi được thẻ 16 gb cơ à. Nhưng đã có ai test thử chưa hay là bạn chỉ " tưởng tượng" thế vậy. Nếu đúng thế thì tậu em n82 còn hơn, vì n95 thường còn yếu hơn n82 vậy mà sài được thẻ 16 g thì lo gì n82 không chơi được.

Theo thông tin từ Nokia thì máy N82 chỉ hỗ trợ tố đa thẻ nhớ SDHC dung lương 8GB. Nếu gắn thẻ 16GB vô chắc nó load dữ liệu chậm lắm. Với lại thẻ 16GB bây giờ giá cũng k rẻ.

lekhachuy3aa

Mình nghĩ nếu không tậu N95-8g thì bạn tậu N82 vừa rẻ vừa chất lượng nữa.

minh76100

các bro cho hỏi.em đã điều tra ra vụ màn hình của em có 1 vệt trắng bằng que tăm kéo dài 2 cm ở gần giữa màn hình.chỉ khi nào bật máy khởi động màn hình trắng thì rất dễ nhìn.
em ra tham khảo mấy nơi họ bảo đấy là do nước vào lên nó như thế.mà bản thân em dùng máy ko hề bị rơi xuống nước hay động chạm vào nước.ko hiểu tại sao nó lại như thế.em muốn hỏi các bro là có ảnh hưởng gì đến máy ko?em đang rất lo lắng.mong anh em giúp đỡ để em thoải mái dùng máy.về máy ko có hiện tượng gì cả

Son_Nguyen

thế ram thì sao nhờ ! củan95-8g là 128 còn n82 em ko bik rõ ! còn vụ chụp hình thì em ko bik n82 sao chứ n95-8g mà để hình ở mức chi tiết thì xấu cực !

Ram của N95-8GB & N82 đều là 128mb nhé bạn. 2 con cấu hình ngang ngửa nhau mà.

khoa125

Theo thông tin từ Nokia thì máy N82 chỉ hỗ trợ tố đa thẻ nhớ SDHC dung lương 8GB. Nếu gắn thẻ 16GB vô chắc nó load dữ liệu chậm lắm. Với lại thẻ 16GB bây giờ giá cũng k rẻ.
Posted via Mobile DeviceN82 thì mình ko rõ, còn E51, N95, E90 diễn đàn nước ngoài đã test thẻ Micro SDHC 16GB thành công, chứ mình ko tưởng tượng ra và trên diễn đàn PDAVIET đã có đăng từ lâu có hình ảnh cụ thể, các bác có thể search ạ

vancopvt

không nói về cấu hình của n82 và cua n95 8gb vì hai thằng này có thể nói là tương mọi mặt như ram, cpu... nhưng các bro thử cho ý kiến về khoản nghe nhạc, xem phim, chơi game của hai đứa xem sao????? Em thấy nhiều người nói là n95 8g vẫn ăn đứt khoản này

Auto

Từ ngày N95 8gb và N82 là ra biết bao vụ tranh cãi giữa 2máy này, đó là do ng dùng máy nào thì về phe đó :)
Chụp hình là 1chuyện lâu lâu mới chụp, chụp ban đêm thì lâu lâu lâu...lâu mới chụp đêm ;)
Game, sms, multimedia, soft, web...thì N95 8Gb sẽ ưu thế hơn!
Tùy người dùng chọn thôi bạn à! ;)
Posted via Mobile Device

vancopvt

đúng thế đấy các bạn, mình search trên google cũng thấy rất nhiều tranh cãi về hai con máy này, ưu nhược điểm cả hai thằng bị mổ xẻ đến từng góc cạnh, hjc. Người nào dùng n82 thì sẽ chán n95 8g vì giá cả, camera, ... còn người dùng n95 8g thì chán n82 vì màn hình, loa, không có phím nghe nhac chuyên dụng .... Nói chung thì cả hai thằng em thấy thằng nào cũng kô phải là hoàn hảo, đấy cũng là chuyện bt mà.

ljttle_chjcken

đúng thế đấy các bạn, mình search trên google cũng thấy rất nhiều tranh cãi về hai con máy này, ưu nhược điểm cả hai thằng bị mổ xẻ đến từng góc cạnh, hjc. Người nào dùng n82 thì sẽ chán n95 8g vì giá cả, camera, ... còn người dùng n95 8g thì chán n82 vì màn hình, loa, không có phím nghe nhac chuyên dụng .... Nói chung thì cả hai thằng em thấy thằng nào cũng kô phải là hoàn hảo, đấy cũng là chuyện bt mà.

Mình đã dùng qua cả 2 con N82 và n95-8gb và bây giờ vẫn quyết định dùng n95-8gb.
T1:dung lượng 8g đã là 1 lợi thế,nếu bạn dùng N82 mà mua thẻ 8g thì bạn sẽ thấy đc lợi thế của n95-8gb
T2:về chơi game cả 2 máy đều có cáp out tivi,trong khi đấy N82 không hỗ trợ màn hình ngang => out tivi không hết màn hình.N95-8gb out hết màn hình + phím chuyên dụng chơi game.
T3:GPS của N82 nhanh hơn N95-8g thật,nhưng thưa với các bạn,VN mình thì GPS có thật sự hiệu quả?
T4:N82 chụp hình ban đêm đẹp thật nhưng có chụp đẹp bằng máy ảnh KTS không?
Trên đây là ý kiến của mình sau khi đã dùng qua cả N82 và N95-8gb,mong các bạn góp ý.

overkill

Member
em thì chơi 1 lần 2 cây, n82 để chuyên chụp hình, còn n95 8gb chuyên nghe nhạc + chơi game, thế là đủ :D

quocthanhjs

mình vừa mua n95 8gb, sao mình chép dữ liệu vào máy rất chậm khoảng 500kb/s, mình đã format máy và thẻ lại rồi nhưng vẫn thế, mình thử qua pc khác vẫn thế. xin các bác giúp dùm

Auto

mình vừa mua n95 8gb, sao mình chép dữ liệu vào máy rất chậm khoảng 500kb/s, mình đã format máy và thẻ lại rồi nhưng vẫn thế, mình thử qua pc khác vẫn thế. xin các bác giúp dùm
Tình trạng chung thôi ;)
Đó là yếu điểm k có thẻ rời ;)
Posted via Mobile Device

longntt105

!!! thì nếu ổ cứng mà hư thì đi đời luôn cái đt ! nếu là thẻ thì vứt....mua cái khác !

khoa125

Posted via Mobile Deviceổ cứng n95-8gb thay thì hơi bị đắc, copy hết 8gb chắc chờ hơi bị lâu, bị virus 1 cái coi như xong format copy lại, nhược điểm lớn nhất của N95-8gb là copy quá chậm còn lại thì ok hết

TomRyan8891_2009

Mình đã dùng qua cả 2 con N82 và n95-8gb và bây giờ vẫn quyết định dùng n95-8gb.
T1:dung lượng 8g đã là 1 lợi thế,nếu bạn dùng N82 mà mua thẻ 8g thì bạn sẽ thấy đc lợi thế của n95-8gb
T2:về chơi game cả 2 máy đều có cáp out tivi,trong khi đấy N82 không hỗ trợ màn hình ngang => out tivi không hết màn hình.N95-8gb out hết màn hình + phím chuyên dụng chơi game.
T3:GPS của N82 nhanh hơn N95-8g thật,nhưng thưa với các bạn,VN mình thì GPS có thật sự hiệu quả?
T4:N82 chụp hình ban đêm đẹp thật nhưng có chụp đẹp bằng máy ảnh KTS không?
Trên đây là ý kiến của mình sau khi đã dùng qua cả N82 và N95-8gb,mong các bạn góp ý.
Trả lời bạn , đây là ý kiến riêng của mình thôi :

T1: bộ nhớ trong của N95 8GB là hạn chế lớn nhất của sản phẩm này vì không thay thế linh hoạt như thẻ nhớ ngoài, nếu thẻ hư bạn có thể quăng và mua thẻ khác gắn vào , bộ nhớ trong bạn có thể gỡ ra và quăng được không. Bộ nhớ của N95 8GB là 8GB , không như N82 có thể hỗ trợ thẻ microSDHC lên tới 16GB (thẻ nhớ ngày càng rẻ và việc tậu một thẻ nhớ dung lương cao không còn khó khăn như trước),mình đang dùng thẻ 8GB và thấy máy vẫn chạy ào ào chứ không chậm, những F.W mới dành cho N82,theo mình sẽ có thể hỗ trợ thẻ tới 32GB ...

T2: Ai bảo bạn N82 không hỗ trợ màn hình ngang , bạn chưa bật chế độ xoay màn hình tự động đúng không . Còn phím chơi game và mutimedia thì N82 lép vế trước N95 8GB là chính xác , nếu cung cấp thêm hệ thống phím này thì N82 sẽ to ngang ngữa N95 8GB chứ đâu có nhỏ gọn như vầy.

T3: chip GPS tích hợp trong N82 thuộc loại tốt nhất nhì hiện nay , bắt sóng rất nhanh và chính xác cao, bạn dùng GPS không hiệu quả là do bạn không biết kết hợp GPS (N82) với phần mềm Vietmap. Mình đang dùng Vietmap và nhận thấy tốc độ bắt vệ tinh GPS còn nhanh hơn bình thường , hướng dẫn rất chi tiết đến từng hẻm nghách (64 tỉnh thành) , chỉ có những những tỉnh miền núi thì hơi .. bó tay thôi

T4: việc so sánh này của bạn giống như so sánh Honda Civic với Lamborghini Revonton vậy, một trời một vực. kể cả những con chụp ảnh siêu đẹp của Sharp vẫn còn thua máy KTS thì N82 sao sánh bằng. Dù vậy vẫn không thể phủ nhận chất lượng ảnh khá tuyệt vời do N82 mang lại (chắc hiện nay nó chỉ thua N86 8MP thôi).

Status
Không mở trả lời sau này.