• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

LongXuyenBoy

N95 8GB ko có thẻ, ko tháo rời HDD của nó ra đc. Nếu đc thì đã ko nói làm gì. Vì vậy ko thể kết nối với PC để format. Format trên đt lại càng ko thể. Sắp điên, sắp đập đt, sắp... sắp...

binht611

N95 8GB ko có thẻ, ko tháo rời HDD của nó ra đc. Nếu đc thì đã ko nói làm gì. Vì vậy ko thể kết nối với PC để format. Format trên đt lại càng ko thể. Sắp điên, sắp đập đt, sắp... sắp...

Posted via Mobile Device
xoa thu muc sys trong the di roi format 4 ngon xem

mrdange71

e mới tậu 1 con N95 hàng Singapo , đang mún cài sang firmware tiếng Việt , a e hướng dẫn e với nhớ . Thanks

Bạn cần dùng NSS để Change Product Code sang code Viet Nam là ok! Cái ày hướng dẫn rất kỹ trong box FIRMWAVE ở 4rum. Bạn có thể qua đó search là thấy! Chúc may mắn;;)

ljttle_chjcken

Điên wá, mãi ko tìm ra đc cách nào để xóa font ở mass memory của n95 8gb
ai giúp mình với :((

hơ hơ,bác này giận quá mất khôn rồi.
nếu chưa hack thì xin bác hack đi nhé,setup x-plore bản nào cũng đc.chạy RomPatcher.apply open4all.
bác dùng fontchanger thì chuyển lại là mặc định,khởi động lại máy.sau đấy thì 4mat thẻ nhớ + máy thế là ok thôi mà.bạn thay font kiểu j thì làm ngược lại kiểu đấy thôi mà:))
4mat thẻ thì bạn vào tool>utilities>memory>options>format mass memory là ok mà,cần j phải 4mat trên PC!

simhoang

Tình hình là e đang dùng n73 me. E thấy con này hơi kén pm. Có nhiều pm hay mà con này k dùng được. Vậy nên e muốn lên đời. E đang phân vân giữa n82 và n95. E muốn vào đây tham khảo ý kiến của chính những người dùng n95 và mong các bác giúp e. E dùng ĐT là dùng công nghệ chứ k fải để nghe gọi.và e mong các bác nói rõ vè con này giúp e,kẻ cả những chi tiết như chip 3d để chơi game hay Accelerometer .v...v.
Và e cũng k muốn đùng n95 8gb. Tuy nó rất hoàn hảo nhưng lại mắc phải 2 lỗi mà e k thích đó là k có nắp camera và k có thẻ nhớ. 8gb quả là quá thừa, nhưng copy dữ liệu mà cứ phải dùng cabe thì k tiện 1 chút nào. Mong các bác giúp e. À mà nếu e viét bài sai quy định thì nhờ ai di chuyển giúp e, đừng xóa của e nha.e viết bằng n73 mỏi cả tay đấy. Thank các bác !

thienkiss3

Tình hình là e đang dùng n73 me. E thấy con này hơi kén pm. Có nhiều pm hay mà con này k dùng được. Vậy nên e muốn lên đời. E đang phân vân giữa n82 và n95. E muốn vào đây tham khảo ý kiến của chính những người dùng n95 và mong các bác giúp e. E dùng ĐT là dùng công nghệ chứ k fải để nghe gọi.và e mong các bác nói rõ vè con này giúp e,kẻ cả những chi tiết như chip 3d để chơi game hay Accelerometer .v...v.
Và e cũng k muốn đùng n95 8gb. Tuy nó rất hoàn hảo nhưng lại mắc phải 2 lỗi mà e k thích đó là k có nắp camera và k có thẻ nhớ. 8gb quả là quá thừa, nhưng copy dữ liệu mà cứ phải dùng cabe thì k tiện 1 chút nào. Mong các bác giúp e. À mà nếu e viét bài sai quy định thì nhờ ai di chuyển giúp e, đừng xóa của e nha.e viết bằng n73 mỏi cả tay đấy. Thank các bác !

N95 là quá ok nghe nhạc thì quá hay chụp hình cũng tạm nói chung N95 8gb đẹp hơn MEN hơn hihihi=))=))=))=))=))

binhseu

Nếu mà chọn N95 vs N82 thì thà chọn N82 còn hơn, nói thật N95 thường cấu hình ko đáp ứng đủ đâu

LongXuyenBoy

N95 8GB thấy chỉ có mỗi 1 bất tiện duy nhất là dùng hẳn flash làm bộ nhớ 8GB nên copy data thì phải xài cable -> lâu, lỡ cài phần mềm lỗi hay gì lên mass memory thì lu bu cách khắc phục ( như chuyện cài font của mình ) còn nếu dùng thẻ nhớ rời thì chỉ việc gỡ thẻ ra, copy data bằng đầu đọc lẹ hơn xài cable, có bị lỗi font, soft thì đem thẻ vào PC xóa là xong :(

hơ hơ,bác này giận quá mất khôn rồi.
nếu chưa hack thì xin bác hack đi nhé,setup x-plore bản nào cũng đc.chạy RomPatcher.apply open4all.
bác dùng fontchanger thì chuyển lại là mặc định,khởi động lại máy.sau đấy thì 4mat thẻ nhớ + máy thế là ok thôi mà.bạn thay font kiểu j thì làm ngược lại kiểu đấy thôi mà:))
4mat thẻ thì bạn vào tool>utilities>memory>options>format mass memory là ok mà,cần j phải 4mat trên PC!

Mình dùng QuickHackKit nên ko biết cái RomPatcher đó ở đâu. Mình chỉ biết vào SecMan turn FlatSecurity Off thôi :(
Còn cái FontChanger dùng Python nên mình chưa có điều kiện test. Tại đang ở xa nhà, N95 thì ko dùng đc Data Transfer mode, ko có đt khác để send via bluetooth >"<

simhoang

Bác binhseu nói đúng. Cấu hình n95 thường thì hơi kém. Vậy xài n95 8gb dùng cable có bất tiện lắm k các bác? Và cable nó có chắc chắn gì k ạ? E đã dùng qua nhiều máy mà cable hay bị lỗi và đứt lắm.
Thank !

AndyCuong

Supper Moderators
Bác binhseu nói đúng. Cấu hình n95 thường thì hơi kém. Vậy xài n95 8gb dùng cable có bất tiện lắm k các bác? Và cable nó có chắc chắn gì k ạ? E đã dùng qua nhiều máy mà cable hay bị lỗi và đứt lắm.
Thank !

N95-8GB dùng cable bình thường mà , chủ yếu là do mình dùng thoi à , cận thận là được . mình dùng cable cho nhiều máy chưa hè bị lỗi .

ljttle_chjcken

Mình dùng QuickHackKit nên ko biết cái RomPatcher đó ở đâu. Mình chỉ biết vào SecMan turn FlatSecurity Off thôi :(
Còn cái FontChanger dùng Python nên mình chưa có điều kiện test. Tại đang ở xa nhà, N95 thì ko dùng đc Data Transfer mode, ko có đt khác để send via bluetooth >"<

nếu bạn đã hack phone = cách đấy rồi thì chỉ cần cài thêm rompatch nữa là đc rồi mà:D
Bạn download cái rompatcher của mình bằng đt đc đấy,xong rồi apply open4all là đc nhé!

hanemnhieu

Active Member
con N95 8G của mình dạo này quay phim bị giật hình, không biết là bị lỗi gì, có bạn nào biết cách khắc phục không?

thienduong852

con N95 8G của mình dạo này quay phim bị giật hình, không biết là bị lỗi gì, có bạn nào biết cách khắc phục không?

máy của mình cũng bị như bác, bác thử sao lưu lại dữ liệu rồi format ổ 8gb = máy tính xem(nhớ đừng chọn Quick format nhé).Sau khi format lại như vậy thì mình thấy chạy ổn định và không còn bị giật hình khi quay nữa.

trananhtommy

Cho mình hỏi nhờ các bạn một chút.

Mình sử dụng 1 chú N95-8gb được hơn 2 năm nay rồi, mọi thứ thì bình thường tuy nhiên thời gian gần đây, tự nhiên cái đèn nằm dưới camera nó cứ sáng trưng, tắt máy vẫn sáng... không hiểu cái này là do lỗi phần mềm hay phần cứng vậy nhỉ, có nên mang ra thợ hay tự sửa được.. Nhỡ đâu do phần mềm, có thể tự sửa được thì đỡ mất công mang ra thợ tháo máy, tiện hơn rất nhiều.

Nhờ các Bác trong diễn đàn ai đã từng bị bênh này rồi và phắc phục được rồi thì tư vấn giúp với nhé.. cảm ơn nhiều.

IPHONE12

máy của mình cũng bị như bác, bác thử sao lưu lại dữ liệu rồi format ổ 8gb = máy tính xem(nhớ đừng chọn Quick format nhé).Sau khi format lại như vậy thì mình thấy chạy ổn định và không còn bị giật hình khi quay nữa.

Posted via Mobile Device

em thì chỉ fomat bằng 4 phím là quay phe phé:D

Status
Không mở trả lời sau này.