• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

YAKE

Mình có con N95 loa bị rè cả 2 bên,mình ra tiệm thay thì họ bảo là 300k/đôi thấy đắt quá,mong các bạn giúp đỡ!

Kojiro

Super V.I.P
Mình có con N95 loa bị rè cả 2 bên,mình ra tiệm thay thì họ bảo là 300k/đôi thấy đắt quá,mong các bạn giúp đỡ!

Giúp đỡ gì đây ta :) Thì bạn đi tiệm khác hỏi giá thử, chứ anh em nói giá chắc gì bạn gần mà làm.

HOTUANHOANG

mình nghe nói n95 8g dễ hư cáp màn hình lắm có cách nào tránh ko các bạn. nếu lỡ hư thì cáp xịn nhiêu tiền cáp dỏm nhiêu tiền có thể chỉ mình biết với.mà máy mình cóa dán giấy và keo trong có làm máy ko tỏa nhiệt đc ko. có hư ko vậy ?

tớ thấy dùng con nay ko nên dán keo
vỏ sau của nó làm = cao su mà
dán keo trong kinh thấy mồ >___<
ý kiến cá nhân nên dán mặt kính của màn hình thôi :D:D

thedung

có ai biêt theme nào mà icon động ko nhỉ,mình đang dùng n95,mình thấy cái máy 7373 co cái theme có icon động.mây con khỉ hay phết,bạn nào biet chỉ cho mình vơi nhé

trananhtommy

Có ai bị lỗi như mình không nhỉ

Mình mới up firmware, cài lại 1 số PM thông dụng vào máy, nhưng cứ mỗi lần chạy 1 số phần mềm trên ứng dụng Python thì khi quay ra, máy không thể ấn được phím *. Khi ấn vào chỉ thấy mất tên 2 phím chức năng bên trái và bên phải của máy. Nhấn phím số khác thì nó lại hiện lên, nhưng phím * vẫn không bấm được, phải restart lại phone mới được, phiền hà quá...

Không biết có ai gặp lỗi này và khắc phục được chưa nhỉ..? Xin chỉ giáo với

Cảm ơn các Bác nhiều..

P/s: Máy mình là N95-8gb, firmware 31.0.015

Một số python chạy trên máy là: jeer, ani...

longntt105

tớ thấy dùng con nay ko nên dán keo
vỏ sau của nó làm = cao su mà
dán keo trong kinh thấy mồ >___<
ý kiến cá nhân nên dán mặt kính của màn hình thôi :D:D

mặt sau nên dùng 1 lớp dầu đánh bóng đánh rồi chùi mạnh qua...nó mịn hơn và nếu dán hay ko dán đều đẹp

LongXuyenBoy

Sẵn nói về vỏ mới nhớ. Máy tớ mới mua đây mà cao su ở 4 góc chỗ tiếp xúc với phần trượt ở trên chưa gì đã tróc ra 1 ít, nhìn thấy vỏ nhựa đen bóng ở trong rồi :(

Kojiro

Super V.I.P
KJR hỏi thăm cái này nha: có anh em nào dùng N95 thường, khi quay film, nhấn zoom liên tục vào 1 mục tiêu thì khi thả zoom ra thì quay bị giựt hình ko, có nghĩa là cứ 3 giây là nó đứng hình 1 giây, ko biết là do cái gì :(

ljttle_chjcken

KJR hỏi thăm cái này nha: có anh em nào dùng N95 thường, khi quay film, nhấn zoom liên tục vào 1 mục tiêu thì khi thả zoom ra thì quay bị giựt hình ko, có nghĩa là cứ 3 giây là nó đứng hình 1 giây, ko biết là do cái gì :(

Cái này n95 8gb của mình cũng bị,nhưng mà khi 4mat massmemory thì không bị nữa.cứ khoảng 1tháng là lại bị,nên 1 tháng mình lại 4mat máy+massmemory 1 lần

TomRyan8891_2009

Có ai bị trường hợp này giống em không , mấy hôm nay em dùng NSU kiểm tra thử xem có FW mới không thì nó cứ liên tục báo " hiện nay dịch vụ NSU không có ..." vậy là sao ạ , mặc dù đã gỡ bỏ PC Suite và cài lại nhưng vẫy y chang như vậy , máy tính em không có virus , đường truyền Net thì ổn định ...

TomRyan8891_2009

Ko có cái j cơ bạn, hay là ko có fw mới nhất à ?

Nó bị thế này đây :

LongXuyenBoy

Thôi up fw bằng JAF và check new fw bằng cái web gì đó đi cho tiện :D
N95 8GB RM-421 fw mới nhất hiện giờ là 32.2.001

Status
Không mở trả lời sau này.