• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N96

for1danny

mình đag định mua N96. pác nào có kinh nghiệm thì có thể tư vấn cho mình ko?
về các khoảng: chụp hình, nghe nhạc, độ bắt sóng, tốc độ GPS và wifi.

tks

lamnt0702

mình đag định mua N96. pác nào có kinh nghiệm thì có thể tư vấn cho mình ko?
về các khoảng: chụp hình, nghe nhạc, độ bắt sóng, tốc độ GPS và wifi.

tks

1.Chụp ảnh: Khá tốt
2.Nghe nhạc:Loa ngoai rất dở,tiếng ko trong,bị vỡ và hơi chói tai khi để full volume,nghe tai nghe thì ok
3.Độ bắt sóng:Ko vấn đề j
4.GPS tốt
5.Wifi tốt

Nhưng khuyên bạn nên cân nhắc kỹ trước khi mua vì N96 hiện nay chưa hack được,sẽ rất thiệt thòi đó :p

Chờ mấy ngày nữa hãy mua:D Đang đơi bản hack N96 ra lò rồi làm dịch vụ kiếm chút tiền ăn sáng:D

Nhưng nên so sánh N96 với những máy khác, N95 8G chẳng hạn, không kém N96 trừ khoàn xem TV và bộ nhớ nhưng N95 lại chơi game 3D hay hơn N96:)

03040808

Mình dã từng sử dụng N95 8gb , va sau này mình bán và mua N96 sử dụng dc 1 tháng và cảm thấy chán nên mua dt khác. Nếu bác dã sử dụng N95 8gb rồi thì hãy mua N96 dể trải nghiệm thêm. Nếu chưa sử dụng N95 8gb thì mình khuyên bạn hãy mua N95 8gb , dừng mua N96. Vì theo ý kiến cá nhân của mình thi N96 ngoài xem tivi và bộ nhớ lớn thì ko có gì mới. Cấu hình phần cứng của N96 thấp hơn N95 8gb,chip xử lý. tốc dộ , bộ nhớ của ram , ko có 3D,bác xem thông số phần cứng của máy se rõ. Máy sử dụng ko mượt bằng N95 8gb. Kiểu dáng N96 thì theo mình là dẹp , nhưng ko chắc chắn, kiểu dáng N95 8gb vẫn chắc chắn và manly hơn. cứ N95 8gb di bác , dợi mấy model sau có cái nào thật dỉnh rồi hãy mua. Mình cũng thích dổi dt lắm , mình thích công nghệ cao, mặc dù ko phải chuyên gia dt :)) . Nhưng mình thật sự dã chờ dợi và thất vọng về N96. N95 8gb va N96 da sử dụng rồi , nên mình dã mua 8800 carbon arte de phục vụ công việc ngoại giao, nhưng lại thấy buồn và thiếu thiếu cái dể vọc vọc phá phá , và mình chợt nhớ dến N82 , mình cũng thích nhưng chưa sử dụng , và qua cac bác trên diễn dàn cho ý kiến mình da mua thêm chàng trai N82 màu den ve de phục vụ niềm vui tinh thần vọc vọc phá phá. N82 va N95 8gb rất good. Một số ý kiến khách quan dóng góp cho diễn dàn phong phú , nếu có gì sai hy vọng các bác bổ sung và thông cảm giùm. ;;)
Mình là một mem mới , diện thoại cũng là một trong những thú dam mê của mình ,( chỉ nghe , gọi , vọc vọc phá phá sơ sơ thôi, chứ ko phải chuyên gia) mình hy vọng sẽ dc sự chia sẻ giúp dỡ của các bác. Good luck to you =D> =D> =D>

for1danny

N96 chưa hack đc ? vậy đó là cái gì ? có công dụng ra sao ?
Nếu các pác nói N96 ko good thì Nokia 5800 Express Music thì sao ?
Và N85 thì sao ?

tks

Chỉnh sửa cuối:

03040808

N85 man hình rất dẹp, nhạc cũng ok, cấu hình cũng mạnh bằng N95 8gb, nhưng kiểu dáng hình như là giành cho nữ bác ah. con 5800 thì mình chưa xài nên ko dám cho ý kiến. :p :p
Về vấn dề hack dã có nhiều bài nói về vấn dề hack rồi. Mình ko phải là chuyên gia dể giải thích cho bác hiểu rõ ràng. Mình sẻ có những bác chuyên gia trả lời cho bác dơn giản dể hểu hi hi hi :D Nếu bác có thời gian thì lục lại mộ số bài củ bác nhé :D . ko giúp gì cho bác nhiều. Ngại quá . :p
Good luck! =D> =D> =D>

buidoi8x_tommy

minh thay n96 ok chu' , may truot muot ma , co ve chac chan . ko long leo nhu n95 , ok song , nhac deu tot , noi chung la nam tinh , va du chuc nang

minh da sai n85 , theo nhan dinh ban dau thi may dep , dac biet la man hinh rat dep , rat sang , may manh , nhung hay co tinh trang tu reset may khi vao nghe nhac , n96 ban co the xai them the nho hoac ko , vi bo nho may da len toi 16G

Nếu bạn còn post bài ko dấu nữa, mình sẽ reset số bài viết của bạn!

lamnt0702

N96 chưa hack đc ? vậy đó là cái gì ? có công dụng ra sao ?
Nếu các pác nói N96 ko good thì Nokia 5800 Express Music thì sao ?
Và N85 thì sao ?
tks

Khuyên bạn ko nên chơi N96 vội,đúng như bạn 03040808 nói đó,nếu bạn chưa dùng qua N95 8gb thì nên mua N95 8gb đi,dùng 1 thời gian,vừa dùng vừa tham gia diễn đàn bạn sẽ hiểu vì sao mọi người lại khuyên bạn nên mua N95 8gb và đảm bảo bạn sẽ ko phải thất vọng đâu :D Còn N85 cũng vậy thôi,vẫn còn nhiều lỗi vớ vẩn lại chưa hack được,ko hack được thì mỗi lần cài soft là phải sign rất rườm rà và mất thời gian,lại ko thể khàm phá được hết cái hay và tuyệt vời của Symbian nếu ko hack được nữa :p Thiệt thồi quá phải ko bạn ;) Còn 5800 thì cũng ko phải lựa chọn tồi nhưng thiết nghĩ,khi N97 ra rồi liệu mua 5800 có hơi tiếc ko nhỉ? :D

manhducvs

Hỏi ngớ ngẩn: sign là làm những gì? Tôi đã hack máy nên các pm cứ setup vô tư. Chẳng biết sign có những thủ tục gì?:-/

N96 hack được rồi á:-?? Bác hack hộ em với em cái gì cũng chịu:D N95 8G trượt không lỏng lẻo tí nào trừ bác nào phá quá thôi. Fix slide lỏng cũng không khó lăm mà. Túm lại là N96 không có điểm xuất sắc nổi trội so với N95:)

spiderman_anhvu

Chờ mấy ngày nữa hãy mua:D Đang đơi bản hack N96 ra lò rồi làm dịch vụ kiếm chút tiền ăn sáng:D

Nhưng nên so sánh N96 với những máy khác, N95 8G chẳng hạn, không kém N96 trừ khoàn xem TV và bộ nhớ nhưng N95 lại chơi game 3D hay hơn N96:)

Tình hình là thấy giot_tinh_cay_dang giới thiệu về vụ hack N82 fw v30, bây giờ lại có thêm thông tin hack N96, mà sao mãi không thấy post bài chia sẽ cho anh em nhỉ? Đang mong bài đó lắm đây để còn tự tin format cho N82 của mình. Hack rồi nên bây giờ format lại hơi ngại :))

lamnt0702

Hỏi ngớ ngẩn: sign là làm những gì? Tôi đã hack máy nên các pm cứ setup vô tư. Chẳng biết sign có những thủ tục gì?:-/

Bạn dùng máy gì vậy??Nếu dùng N96 mà hack rôi thì quả là thông tin động trời PV đó bạn :)) Sign là phương pháp giúp cài được phần mềm vào máy [dành cho những máy chưa hack hoặc ko hack được] mà ko bị báo lỗi chứng chỉ :)

N96 hack được rồi á:-?? Bác hack hộ em với em cái gì cũng chịu:D N95 8G trượt không lỏng lẻo tí nào trừ bác nào phá quá thôi. Fix slide lỏng cũng không khó lăm mà. Túm lại là N96 không có điểm xuất sắc nổi trội so với N95:)

ĐK bạn đi chưa về hả?:D

cudi

Làm sao xem được TV trên N96 xách tay?

Bà chị em mới xách tay về cai N96 nhưng mà em mò mẫm mãi mà vẫn không thể tìm ra chương trình nào dùng để xem tivi(hay là chương trình này phải cài thêm?? Vì trên máy em không thấy có chương trình gì để xem TV được cả). Vậy ai có kinh nghiệm về vấn đề này thì giải đáp giúp em nha.

kiemvuongvn

máy ở VN thì chỉ xem được 3-4 kênh à, còn muốn xem thêm phải mua thẻ 500k hay sao ấy! xách tay thì chắc chưa cài xem TV ở VN rồi

cudi

máy ở VN thì chỉ xem được 3-4 kênh à, còn muốn xem thêm phải mua thẻ 500k hay sao ấy! xách tay thì chắc chưa cài xem TV ở VN rồi

Vậy cái chương trình xem tv ở Việt Nam mình phải tìm ở đâu??

thanhtungqng

VTC đang có khuyến mãi đó, nhưng vẫn cao quá, chơi máy TQ hoá ra lại hay, xem tivi Analog vẫn chuẩn lại free

lamnt0702

Vậy cái chương trình xem tv ở Việt Nam mình phải tìm ở đâu??

Lên care hỏi cho chắc nhé bạn,tư vấn miễn phí mà :D Mà nói trước là chất lượng khá ẹ và mất tiền kha khá đấy :p

nouvu2372

theo mình thì bên care tư vấn khôn được thõa đáng và chính xác đâu.Vì nó đâu phài là nhà cung cấp dịch vụ đâu.Mà chỉ là cung cấp thiết bị để"hưởng thụ" dịch vụ từ nhà cung cấp dịch vụ thôi.Lên vtc mà hỏi:D

lamnt0702

theo mình thì bên care tư vấn khôn được thõa đáng và chính xác đâu.Vì nó đâu phài là nhà cung cấp dịch vụ đâu.Mà chỉ là cung cấp thiết bị để"hưởng thụ" dịch vụ từ nhà cung cấp dịch vụ thôi.Lên vtc mà hỏi:D

Chính vì là nhà cung cấp thiết bị nên nó phải nắm rõ việc muốn xem tivi trên N96 phải làm thế nào chứ :D Nếu ko vd nó giới thiệu với khách hàng là N96 có thể xem tivi rồi khách hỏi : thế nếu xem thì xem thế nào?chẳng lẽ nó lại bảo lên VTC hỏi nhé à :)) Với lại VTC là đài truyền hình,tự nhiên cầm N96 lên hỏi xem tivi thế nào thì buồn cười chết :))