• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N96

luvkrazy

Em đã đoc nhiều bài viết về hack phone và cũng đã làm nhueng kết quả ko như ý muốn lắm, vẫn ko chỉnh sửa được file hệ thống.
Em thấy có nhiều bài quá mà không biết cách nào tối ưu, dễ dàng nhất để thực hiện hack N96 fw 30.003 của mình nên mới lập thread mong các bác giúp em !
Đồng thời cho em hỏi 1 vấn đề ko to tát gì lắm nhưng em muốn thực hiện là:
Em cài phần mềm ảnh full màn hình FSWP nhưng khi khi cài các thông số trong pm để anh full màn thì ra ngoài màn vaan ko có gì. vào lại phần mềm thì cái mụcbật tắt để anh full nó lại thành tắt, làm lại vẫn thế !
Help me !!!
bây giờ có hackphone bằng 1 số soft antivirus rồi mà

thanhtung2290

n96 bị lỗi java,help!

con n96 của mình khi chạy các ứng dụng java có kết nối mạng như ola,avatar,iwin,baonet...thì hay bị hiện tượng sập đèn ság màn hình,màn hình tối om nhưng vẫn hiển thị. Nếu tiếp tục chạy ứng dụng java đó thì vẫn đc(nhưng đèn chiếu ság màn hình bị tắt nên rất khó nhìn,đèn bàn phím vẫn ság),còn nếu thoát hằn ứng dụg đó ra thì gprs vẫn cứ chạy chứ k tắt,đèn ság màn hình vẫn k ság lên đc,máy bị đơ l,k tắt nguồn đc l,chỉ có tháo pin ra khởi động lại thì mới bình thường lại đc. Mặc dù mìh đã format máy,chạy lại firmware nhiều lần nhưg vẫn k đc,xóa hết ứng dụng java chỉ để lại 1 cái để k bị xung đột ứng dụg java mà vẫn bị,rất ức chế. Chạy ứng dụng đuôi sis có kết nối mạg thì k sao,ngay cả chạy ứng dụng java nhưg k có kết nối mạg thì cũg k bị,chỉ ứng dụg java có kết nối mạg mới bị thôi. Ai biết làm cách nào khắc phục lỗi này chỉ mình với. Thanks!

nh0cx3k0

ae vào giúp giùm cái

mình đang xài E66 khi copy phần mềm hoặc game từ pc vào máy bằng cable, rút ra thì đt tự động cài đặt r` báo là "không thể hoàn tất cài đặt từ thẻ nhớ ........." có ai biết cách tắt cái tự cài đặt đó ko @@

thanhtung2290

thôi rồi,đưa vào đây thì làm gì có ai đọc mà trả lời chứ,mod làm vậy là e thua rồi.

kien82vnn

diẽn đàn giúp mình xử lý lỗi nhạn và gửi tin nhắn nokia N96 với?

Mình đang dùng N96 mình hacks nhưng không thành công bây giơ ko biết lỗi gì mà nhận và gửi tin nhắn tin nhắn máy xử lý rất chậm đơ đơ một lúc rùi mới mở được! các bạn trên diễn đàn hãy giúp mình với cảm ơn nhiều!
Mail: kienprohd@gmail.com
Mobi: 0973 545296
cảm ơn các ban!