• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N96

11511

mình nghĩa là do phần cứng bác ra care cho nó kiểm tra đi!
Bác thử format 4 ngón xem, ko được thì chạy lại fw.

Mình đã 4 ngón rồi và xóa sạch ứng dụng cài thêm, định dạng ổ E, F rồi mà vẫn vậy à mà pin đầy vào mạng đc 1h đã báo yếu nữa chứ

tuankien_on

Mình đã 4 ngón rồi và xóa sạch ứng dụng cài thêm, định dạng ổ E, F rồi mà vẫn vậy à mà pin đầy vào mạng đc 1h đã báo yếu nữa chứ
bạn ơi pin n96 kém mà ,n96 của mình cũng vậy , mình thay viên bl_6f của n95 dùng được 2 ngày

lilama111

‎☺‎♥N96 cần giúp đỡ☺‎

Mấy bro cho e hỏi làm sao để tắt chuông báo cáo gửi tin nhắn, máy n96 của e hôm nay tự dưng báo cáo gửi mà củng có chuông như tin nhắn là sao vậy nhỉ? Trc jờ e dùng nhìu máy s60v3 rùi mà chưa thấy khi nào báo cáo mà có chuông cả, plz help!!?

minh_duc2902

các bạn có bị tình trạng này bao giờ chưa?vào duyệt web mình clik vào những đường link fụ thì máy sẽ tự động mở cửa sổ mới nhưng đếnh khi mở được tới cửa sổ thứ 3 là máy báo bình thường bộ nhớ đầy đóng một số ứng dụng và thử lại,hoặc out ra lun.mình củng đã thử với trình duyệt web operamobile cũng vẫn bi vậy.các bạn có cách nào khắc fục được k?hướng dẫn dùm mình nhé.nokia N96

TrieuNhan

Máy bị tình trạng như thế có thể do bạn chạy quá nhiều ứng dụng cùng 1 lúc nên dẫn tới tình trạng thiếu RAM nên mới bị out như vậy :)) . Thử tắt bớt 1 số ứng dụng xem còn bị nữa ko =))

minh_duc2902

Máy bị tình trạng như thế có thể do bạn chạy quá nhiều ứng dụng cùng 1 lúc nên dẫn tới tình trạng thiếu RAM nên mới bị out như vậy :)) . Thử tắt bớt 1 số ứng dụng xem còn bị nữa ko =))
Hoàn toàn k.mình chỉ chạy mỗi trình duyệt web thôi bạn ah.

ahgnaoh_h2t

Mọi người giúp mình với,bạn mình nó dùng cái N96 ,do con gái dùng nên nó cũng chả biết hack là gì đâu,mà font chữ của nó lại bị lỗi,không hiển thị đc một số symbols.Mình cũng tìm đc một số font trên mạng nhưng mà toàn là bắt chép vào mới dùng đc,mà không hack thì làm sao mà chép vào đc cơ chứ. Thế nên bạn nào có font nhưng mà dạng cài đơn giản thì cho mình xin với,cám ơn nhiều.

heaven3tt

Thay Màn Hình N96

em có con n96 bị rạn nứt màn hình .( tại em làm rơi khi bật máy thấy 1 vệt chạy ngang màn hình màu mè thì toán loạn ). Bây H em muốn thay 1 màn hình mà không biết giá nó bao nhiêu có ai biết chỉ dùm em với

hantinhtu_baby

có pro nào ở Vũng Tàu up firmware dùm em cái. em đọc mãi mà ko hiểu

Không biết up bằng NSU thì up OTA onl trực tiếp trên thiết bị bằng cách gõ lệnh *#0000# check fw download về máy và tiến hành flash lun!

s12345

Anh em nào có patch chuyển forder vào forder cho N96 ko ? Cho mình xin với ! Thank

Orbit

Các bạn cho mình xin cái patch tắt tiếng pip khi ghi âm cuộc gọi với, mình cài cái của FP2 thì nó ko cho apply.
Các bạn giú mình nhé
Cám ơn nhiều

cubiu1

cho em hỏi N96 hiện tại đã có thể hack phone được chưa ?
Nếu rồi thì có thể cho em cái bài hướng dẫn tại vì em xem nhiều bài hướng dẫn nhưng người bảo hack được người bảo không, chẳng biết thế nào mà lần !!!

cubiu1

Giúp hack phone N96 fw 30.003

Em đã đoc nhiều bài viết về hack phone và cũng đã làm nhueng kết quả ko như ý muốn lắm, vẫn ko chỉnh sửa được file hệ thống.
Em thấy có nhiều bài quá mà không biết cách nào tối ưu, dễ dàng nhất để thực hiện hack N96 fw 30.003 của mình nên mới lập thread mong các bác giúp em !
Đồng thời cho em hỏi 1 vấn đề ko to tát gì lắm nhưng em muốn thực hiện là:
Em cài phần mềm ảnh full màn hình FSWP nhưng khi khi cài các thông số trong pm để anh full màn thì ra ngoài màn vaan ko có gì. vào lại phần mềm thì cái mụcbật tắt để anh full nó lại thành tắt, làm lại vẫn thế !
Help me !!!

Orbit

Bạn phải có file Cert và Key. Sau đó sign và cài hack bằng helox 2.02, nhớ tìm thêm rompatcher 2.06 để khi bản rompatcher trong helox không dùng được thì cài nó vào.

mtbmt

Ai biết ở TĐ có chỗ nào sửa đc N96 ko..máy bị lỗi "phone start-up fail.."
YH mtbmt_death Thks vì đã đọc :D

kennh0x

cho em hỏi em cài pm fullsren wallpaper nhưng không để full màn hình dc.anh em giup vs co pm nào de hình full màn hình cho n96 không

luvkrazy

Ai biết ở TĐ có chỗ nào sửa đc N96 ko..máy bị lỗi "phone start-up fail.."
YH mtbmt_death Thks vì đã đọc :D
cái này bác xem lại SIM xem. không thì up lại firmware. căng quá thì mang máy ... ra Care nhá